Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.855
113
@mợ Nắng: "các bác có thể trả tiền cho cty em..." cái này em nghĩ chỉ là khoản thủ tục giấy tờ kia kia thôi, cái Giao, Thuê, Đền bù, thì công ty không tư đứng ra làm được, có thể chỉ đứng là chịu trân thì được.
@Canadabuon: Làm gì mà tới giá đó, loại hình này thuộc thể loại "Oánh nhanh rút gọn - không dây dưa" "Tiền tươi thóc thật" không tốn mấy thứ linh tinh khác chỉ quan tâm sâu sắc là " Quyền sử dụng ĐẤT thuộc về ai?"

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
NắngSG nói:
Vậy theo bác HP thì dự án này có đáng bàn ko bác? Nha trang là nơi hấp dẫn khách du lịch mà, em chỉ lăn tăn cái câu của chủ thớt:"các bác có thể trả tiền cho cty em..." Em ko hiểu cty em là cty nào và uy tín tiềm lực ra sao? Bác cho đôi dòng với ạ. Thanks bác.
Dạ, công ty em tên giấy tờ là Công ty TNHH Trần Việt, brandname(R) là "Kiến trúc sư Trần Việt" chuyên về tư vấn đầu tư "địa phương" + thiết kế xây dựng (kiếm cơm daily). Uy tín thì bác có ai quen ở đây thì hỏi họ.
Trong trường hợp khách hàng không tin tưởng thì ký hđ, có ngân hàng bảo lãnh, em làm xong hết từ a~z cho các bác rồi lấy tiền sau cũng ok, hoặc đổi thành cổ phần cũng ok. Đổi lại các bác sẽ phải trả giá cho việc không tin đó bằng 200% giá trị tư vấn.
Tức là nếu trả tiền theo tiến độ của hợp đồng tư vấn thì các bác thanh toán 10 đồng, nếu làm xong hết mới trả tiền hoặc trả cổ phần thì phải trả 20 đồng. (double lên dùm em) Mọi chi phí đều có hoá đơn chứng từ hợp pháp.
Quy hoạch là khu vực du lịch, thành ra nếu tách sổ để bán dạng "đất ở lâu dài" em cho là khó, khả năng xin được thì 5 ăn 5 thua, cái gì không sure thì em không làm.
Dự án này em cũng đã đầu tư thời gian và hiện kim vào rồi, bác đã làm dự án thì thừa hiểu để tới đoạn có danh sách đền bù và thống nhất được giá đền bù là cả 1 vấn đề không dễ nhai rồi đúng ko.

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
bravia nói:
@mợ Nắng: "các bác có thể trả tiền cho cty em..." cái này em nghĩ chỉ là khoản thủ tục giấy tờ kia kia thôi, cái Giao, Thuê, Đền bù, thì công ty không tư đứng ra làm được, có thể chỉ đứng là chịu trân thì được.
@Canadabuon: Làm gì mà tới giá đó, loại hình này thuộc thể loại "Oánh nhanh rút gọn - không dây dưa" "Tiền tươi thóc thật" không tốn mấy thứ linh tinh khác chỉ quan tâm sâu sắc là " Quyền sử dụng ĐẤT thuộc về ai?"
Bác nói đúng, em nhận khoản thủ tục đầu tư thôi. Còn Giao thuê đền bù thì em hỗ trợ toàn bộ giấy tờ, trình các bác ký, các bác móc hầu bao tự thực hiện nghĩa vụ với nhà nước và nhân dân ạ.
Quyền sử dụng đất tất nhiên thuộc về chủ đầu tư - tức là các bác đây ạ, em chỉ là đơn vị tư vấn.

Hạng B1
20/3/11
63
1
0
Cái vụ này e cũng thích lắm, vì e cũng mua hụt hai căn ngoài đấy. Nay chắc phải nhờ bác chủ thớt đứng ra tổ chức buổi off mini để vào chi tiết xem có khả thi không thì ace FI cùng nhau góp vốn thành lập KDL OSFI cũng hay nhể. E nói nghiêm túc nhá, nếu có thì bác nhớ pm cho e. Thanks.

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
Jessica_tran nói:
Cái vụ này e cũng thích lắm, vì e cũng mua hụt hai căn ngoài đấy. Nay chắc phải nhờ bác chủ thớt đứng ra tổ chức buổi off mini để vào chi tiết xem có khả thi không thì ace FI cùng nhau góp vốn thành lập KDL OSFI cũng hay nhể. E nói nghiêm túc nhá, nếu có thì bác nhớ pm cho e. Thanks.
Bác còn hứng thú mua đất xây nhà gần biển ko? em còn 1 lô đất 2 mặt tiền diện tích 295.5m2 tại khu bt anviên nha trang đây. Alô em : 0903.035.053
.

Hạng B2
17/12/09
177
5
18
54
OS lập một Công ty cổ phần đi. Khoảng 5-10 Bác là đc. E xin một suất đầu tư ah.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
149.231
113
www.phindeli.com
bravia nói:
canadabuon nói:
cái này là 50 năm hả bác ? mật độ xây dựng bao nhiêu ??? có tách sổ được ko ?
Mấy loại hình này chả cần tách sổ làm chi cho mệt, MDXD ngoài đó khoảng 5% là mệt nghỉ tương đương 12.500m2 = 125 căn BT. Mỗi nền bán thí khoảng 500tr = 62,5tỷ. Đầu tư 30ty bán 62 lời gấp đồi, quan trọng cho cái tách sổ làm gì
Không tách sổ được thì người mua sẽ cầm được cái gì trong tay? HĐ thuê à?

@Trần Việt:
- Gần NT là cách KS Lodge bao nhiêu cây số?
- Ven biển nhưng mà có ... bãi tắm riêng hay không?

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
tuando nói:
bravia nói:
canadabuon nói:
cái này là 50 năm hả bác ? mật độ xây dựng bao nhiêu ??? có tách sổ được ko ?
Mấy loại hình này chả cần tách sổ làm chi cho mệt, MDXD ngoài đó khoảng 5% là mệt nghỉ tương đương 12.500m2 = 125 căn BT. Mỗi nền bán thí khoảng 500tr = 62,5tỷ. Đầu tư 30ty bán 62 lời gấp đồi, quan trọng cho cái tách sổ làm gì
Không tách sổ được thì người mua sẽ cầm được cái gì trong tay? HĐ thuê à?
@Trần Việt:
- Gần NT là cách KS Lodge bao nhiêu cây số?
- Ven biển nhưng mà có ... bãi tắm riêng hay không?
- Dạ theo em người ta vẫn làm theo dạng cổ phần, khi nào khách ở thì ở, không ở thì mình cho thuê quản lý dùm họ. Nói để các bác mừng, mật độ xd phải ~10% ạ.
- Tính đường chim bay thì cách KS Lodge đúng 9,5Km (theo googlemap)
- Tất nhiên có bãi tắm chứ bác, không có cái đó ai thèm đầu tư hì hì.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.855
113
Bán bằng HĐ đồng Sử Dụng Sản Phẩm, đồng thời được mua lại CP (phổ thông) tương đương mấy cái nền gì đó là ổn rồi. Nếu sau này chuyển nhượng sau này cũng thông qua PLHĐ và chuyển nhượng CP luôn.
Cách Lodge 9,5km theo phía nam chớ gì, khu này làm BT nghỉ dưỡng thôi làm cái Cầu qua thì bất khả thi, với lại phía Biển trước nhiều đá sao tắm cha nội. Mà về Nha Trang đâu nhất thiết là cứ phải Tắm hè, lùi 1 chút hoặc xích 1 chút hoặc đi nơi khác tắm cho nó Sướng.
Hix. Khu này làm BT view nhìn Biển đẹp, chung quanh Biển là Biển
KTS- Trần Việt nè, mai mốt bán được cho OSFI thì nhớ trả tiền BƠM nhé :D

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
khúc này ít đá lắm bác ui, bãi cát tắm ngon đó.
Em định phân 2 khúc, khúc trên đồi làm biệt thự, khúc mặt biển làm resort. Ngon lành.
Bán được em sẽ bơm cho bác vài trăm két. :D