Hạng B2
27/2/09
158
1
18
35
phong trào ở nha trang là vẽ dự án, xin dự án, triển khai giữa chừng, kiếm mối xộp , bán dự án ... chúc bác TVAT sớm sang tay ...

Hạng B2
24/8/10
240
745
93
Cái này lưng lửng khó làm lắm. Dân đầu tư lướt sóng thì "chạy" vì khoản pháp lý 50 năm, không cắm NH được. Phân khúc khách mua sử dụng càng khó, phải đầu tư, tiếp thị bài bản --> chi phí cao, rủi ro lớn. E nghĩ sao nói vây, ko có ý ném đá bác chủ :D

Hạng D
1/8/09
3.039
14
38
tp.hcm
Thật sự với chi phí khỏang 33 tỷ thì chưa ch8ác làm được đâu bác ui, em tính sơ sơ nhé, các bác phải dự trù trước mấy cái vụ này:
1. chi phí thủ tục ra giấy chứng nhận đầu tư + ......: 3 tỷ
2. chi phí giải phóng mặt bằng : 30 tỷ ( cái này chưa chắc, vì sẽ có nhiều hộ đòi giá cao hơnkhi các bác tiến hành đền bù)
3. làm dự án các bác phải ký quỹ : 3% / tổng giá trị đầu tư ( suất đầu tư tại khánh hòa 25 tỷ/ha x 25ha)
4. nếu có 1 đơn vị cùng xin chung 1 dự án này thì phải 2 bên thỏa thuận, hoặc cùng đấu thầu dự án ( lại thêm 1 chi phí)
5. sau khi hòan tất thủ tực đến giai đọan san lấp mặt bằng.
6. thuế chuyển mục đích sử dụng đất.

Đó là tổng hợp những chi phí.

Những dự án này có thể quy hoach 1/500 giao đất ổn định lâu dài luôn ( em nghe thông tin như vậy) nhưng phải đóng thuế lên đất nhà ở hết khu vực đó)

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.855
113
Bác Tuấn đâu rồi vào trả lời khúc mắc đi kìa!

hehehe loại dự án này ngoài quan tâm làm sao có quỹ đất - tốn tiền và làm hạ tầng như thế nào là - tốn tiền nữa thôi. mấy cái khác vào tay em binh qua hết :D

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
kens1802 nói:
Thật sự với chi phí khỏang 33 tỷ thì chưa ch8ác làm được đâu bác ui, em tính sơ sơ nhé, các bác phải dự trù trước mấy cái vụ này:
1. chi phí thủ tục ra giấy chứng nhận đầu tư + ......: 3 tỷ
2. chi phí giải phóng mặt bằng : 30 tỷ ( cái này chưa chắc, vì sẽ có nhiều hộ đòi giá cao hơnkhi các bác tiến hành đền bù)
3. làm dự án các bác phải ký quỹ : 3% / tổng giá trị đầu tư ( suất đầu tư tại khánh hòa 25 tỷ/ha x 25ha)
4. nếu có 1 đơn vị cùng xin chung 1 dự án này thì phải 2 bên thỏa thuận, hoặc cùng đấu thầu dự án ( lại thêm 1 chi phí)
5. sau khi hòan tất thủ tực đến giai đọan san lấp mặt bằng.
6. thuế chuyển mục đích sử dụng đất.
Đó là tổng hợp những chi phí.
Những dự án này có thể quy hoach 1/500 giao đất ổn định lâu dài luôn ( em nghe thông tin như vậy) nhưng phải đóng thuế lên đất nhà ở hết khu vực đó)
Dạ em xin trả lời bác các bước như sau:
1. Em gói gọn tới khi chủ đầu tư đủ mọi giấy tờ để triển khai xây dựng là 3tỉ ạ.
2. Giải phóng mặt bằng là 30tỉ là không có thay đổi vì em đã làm xong với địa phương và nhân dân, làm sao thì bác khỏi thắc mắc, cứ móc tiền trả trực tiếp cho dân, đại diện có ban đền bù giải toả địa phương cấp giấy xác nhận giải toả là xong.
3. Ký quỹ - đương nhiên chủ đầu tư phải ký quỹ.
4. Không có đơn vị nào khác xin chung, nếu có phải bước qua xác em :D vì em cũng huy động đền bù giải toả xong 5ha rồi.
5.Thủ tục đến khi triển khai như đã nói em làm tuốt tại 1.
6.Thuế chuyển mục đích sử dụng đất thì chủ đầu tư phải đóng chứ ai đóng dùm đây bác? hong lẽ....em đóng hí hí, em mà có đủ tiền làm thì em tự làm, kêu các bác làm giề :D

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.855
113
Còn 1 dạng khác mà các chi phí khác như ký quỹ, thuế má được miễn-giảm không biết bác Tuấn có cách dàn xếp không nhỉ

Hạng D
16/2/08
1.244
4
0
bravia nói:
Còn 1 dạng khác mà các chi phí khác như ký quỹ, thuế má được miễn-giảm không biết bác Tuấn có cách dàn xếp không nhỉ

bác sắp xếp ra NTrang một chiến đi, e theo hóng hớt với ....
ngoài đó e cũng quen sơ sơ a Thắng :D

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
Giàn xếp cái đó để em được cái gì bác bravia ơi? Đầu tư vào khánh hoà khu vực này thì nói thẳng là mật ít ruồi nhiều nên đòi hỏi ưu đãi này nọ hơi khó bác ạ.

Thánh Nhân
21/6/05
2.414
26.949
113
53
Nghe Tây đồn thì dự án này chưa thống nhất được phương án "làm sao đi từ khu nhà nghỉ xuống biển? Làm hầm băng qua đường Nguyễn tất Thành thì quá tốn kém, còn làm cầu thì chưa được duyệt??"

Hạng D
1/8/09
3.039
14
38
tp.hcm
Ký quỹ chắc chắn là phải có, tiêu chí để lựa chọn nhà đầu tư mà bác. Tiền ký quỹ coi như không thu hay lấy lại được mà chỉ trừ vào tiền thuê đất thôi (50 năm). 25ha ký quỹ chừng 15 tỷ.