Hạng C
21/10/07
796
72
28
viet nam
@khoc anh thắng này chắc làm xxx to nha trang hả bác.em cũng đang làm cò con ngoài nha trang .bác bố trí cho em gặp tí đượ c ko? Em xin hậu tạ nhé

Last edited by a moderator:
Hạng C
21/10/07
796
72
28
viet nam
Tiện đây em cũng trình bày luôn với các bác khu đất mà em cũng đang tìm nhà đầu tư .
Diện tích 27ha đất sạch hoàn toàn không phải đền bù giải toả gì hết .đường nhựa đã đến chân khu đất .chung quanh là các khu qui hoạch dân cư và trường học . Nằm trên cao nhìn xuống biển rất đẹp phía giữa là 1 hồ nước rộng tuyệt đẹp . Cách đườg trần phú 5km . Sau này dự án công viên lê hồng phong xog thì chỉ còn 2km. Rât thích hợp làm khu biệt thự cao cấp cũng như khu nghỉ dưỡng .khách sạn cao cấp hoặc khu du lịch sinh thái . Tổng chi phí cho ra đến sổ 50 năm là Khoảng từ 7 ~8 tỷ. Bác nào đầu tư với em không.

Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
AC_Milan nói:
Nghe Tây đồn thì dự án này chưa thống nhất được phương án "làm sao đi từ khu nhà nghỉ xuống biển? Làm hầm băng qua đường Nguyễn tất Thành thì quá tốn kém, còn làm cầu thì chưa được duyệt??"
Tây đồn gì mà xàm vậy bác, dự án gồm 02 mảng:
1. mảng biển: khu du lịch
2. mảng núi: Khu biệt thự.
Từ khu biệt thự ra biển cũng giống như bác ở ks sunrise băng qua đường trần phú ra biển thôi, có 20m mắc gì phải cầu với hầm chi cho mệt vậy?

Thánh Nhân
21/6/05
2.414
26.791
113
53
tranvietanhtuan nói:
AC_Milan nói:
Nghe Tây đồn thì dự án này chưa thống nhất được phương án "làm sao đi từ khu nhà nghỉ xuống biển? Làm hầm băng qua đường Nguyễn tất Thành thì quá tốn kém, còn làm cầu thì chưa được duyệt??"
Tây đồn gì mà xàm vậy bác, dự án gồm 02 mảng:
1. mảng biển: khu du lịch
2. mảng núi: Khu biệt thự.
Từ khu biệt thự ra biển cũng giống như bác ở ks sunrise băng qua đường trần phú ra biển thôi, có 20m mắc gì phải cầu với hầm chi cho mệt vậy?
Chưa hợp tác được với bác mà đã bị "chửi" rồi :D

Thánh Nhân
21/6/05
2.414
26.791
113
53
Nếu dự án bác kêu gọi đúng là nằm trên đường Nguyễn Tất Thành, thì thực tình vấn đề em nêu ra cũng là một câu hỏi mà bác sẽ phải thuyết phục nhà đầu tư. Không thể trả lời "đốp đoảng" như trên được.

Đường Nguyễn Tất Thành nó không giống như đường Trần Phú. Bãi biển nó nằm dưới mặt đường ít thì cũng phải 20m. Đường thì nó có "con lươn" to tướng dài ngoằng giữa đường. Xe chạy thì toàn 80km/h. Không có "cầu vượt bộ hành" hay "hầm bộ hành" thì thú thật em không biết là trong 50 năm của dự án sẽ có bao nhiêu sự cố về giao thông khi băng qua đường đối với du khách???!!!

Em có gì sai thì bác nhẹ nhàng chỉ bảo!! :D

Hạng D
27/2/08
1.095
309
83
53
Đà Nẵng
D(oạn này chắc là qua Diamond Bay rồi phải ko bác Việt ơi? Nếu vậy thì nó phải cách Lodge theo đường NTThanh cũng phải trên 13,14km chứ nhỉ?

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.382
113
Khu này đúng là nếu muốn xuống Biển thì phải nghiên cứu giải pháp cầu vượt - nếu muốn triển khai du lịch. Nhưng chi phí cầu vượt đắt đỏ lại vướng thủ tục chấp nhận từ "dư luận". => đụng tới cầu vượt thôi "Lặn"
Khu này vị thế cao thích hợp cho nghỉ dưỡng hoặc cái gì liên quan tới nghỉ thôi. Tắm Biển cũng thua, vì đoạn này xuống biển dốc lắm ( nhớ không lầm) nhưng nếu bí quá thì cũng chả sao.
Loại dự án này nếu ít người và trong nghề kinh doanh Du lịch thì OK, chứ nhiều người và chỉ quan tâm tới loại nghỉ dưỡng dành cho các cá nhân thì THUA. ( vì lúc đó chi phí nó bị đẩy lên cao, quyền lợi, trách nhiệm không còn rõ ràng, tìm 1 tiếng nói chung cũng rất là khó).

Của Nhamtiensinh nghe sơ có vẻ hấp dẫn, nhưng bác còn chưa nói thêm là tiền SDD phải đóng thêm là bao nhiêu? Chỉ tiêu QH của chỗ đó như thế nào nữa.

Hạng D
1/8/09
3.039
14
38
tp.hcm
hội FI lập công ty cổ phần đi bác phó FI, sau đó làm vài dự án du lịch nghĩ dưỡng kết hợp nhà ở nghĩ dưỡng khu vực Khánh Hòa (mặt biển hoặc mặt núi), có gì em tìm những dự án đẹp dùm hội luôn. Nếu lập cty cho em xin 1 chân 5% cổ phần nha bác.

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.382
113
kens1802 nói:
hội FI lập công ty cổ phần đi bác phó FI, sau đó làm vài dự án du lịch nghĩ dưỡng kết hợp nhà ở nghĩ dưỡng khu vực Khánh Hòa (mặt biển hoặc mặt núi), có gì em tìm những dự án đẹp dùm hội luôn. Nếu lập cty cho em xin 1 chân 5% cổ phần nha bác.
Đây là 1 ý tưởng rất hay nhằm huy động tiềm năng sức mạnh tập thể,
em cũng đả nghiên cứu rồi nhưng nghĩ lại thấy hiện nay OSFI mới thành lập chưa có chủ trương hay hoạt động gì "mạnh" cả. Có lẽ chờ thêm 1 thời gian nữa coi thời thế, tình hình sao mới dám đứng lên hô hào được