Hạng D
11/5/09
1.048
2.958
143
Chào các bác. Em có một khách hàng đã đầu tư xây một một bệnh viện phụ sản nhi tại Tp. HCM quy mô khoảng 40-50 giường bệnh, bênh viện đang hoạt động ổn định. Tuy nhiên do quản lý kém và không có đường lối kinh doanh rõ ràng nên hiện tại hoạt động không lời, mấy năm trước mới hoạt động thì lỗ, 1 năm nay thì có lượng khách quen và bắt đầu có lời . TRang thiết bì trước thì đầu tư mới hoàn toàn. Chủ đầu tư đang muốn sang lại. Nếu có bác nào quan tâm thì PM nhé.

Ngoài ra Bênh viện hiện giờ là có các khoa: Phụ, sản, Nhi. Nếu các đối tác mua lại có thể xin phép mở thêm 1,2 khoa mới phù hợp với chuyên ngành và định hướng kinh doanh của mình. Việc này cũng phụ thuộc một phần vào đối tác mới và chỉ có thể thực hiện sau khi có nghị định và thông tư mới hướng dẫn Lấut khám chữa bệnh (dự kiến khoảng tháng 10-11 này có)
Thank các bác.

Last edited by a moderator:
Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.895
113
Vị trí là chỗ nào bác nhỉ? có gì PM riêng cho em biết được không ạ?

để em hiền
1/4/05
3.801
93.818
113
Chắc là ở Trương Công Định đây mà. Quản lý toàn bộ BV mà giao cho cô thư ký thì tèo là cái chắc. Cái này bác nào nhượng lại thì đổi qua thẩm mỹ chứ cứ làm sản nhi thì cầm chắc chết!

Hạng D
27/4/09
1.535
8
38
50
[/quote]
Bác Phamtan pm cho em chi tiết tí nhé :), đất thuê hay sao vậy bác? nếu thuê còn bao nhiêu năm? Giá sang đã bao gồm những gì nhé.

@ Chuongmed: Sản nhi mà chêt hả bác :)
Cái pk nhỏ xíu xiu của cô Phg ở DBP làm ầm ầm đó bác !!!

Hạng B2
14/2/11
209
449
83
Bác Phamtan pm cho em chi tiết tí nhé :), đất thuê hay sao vậy bác? nếu thuê còn bao nhiêu năm? Giá sang đã bao gồm những gì nhé.

@ Chuongmed: Sản nhi mà chêt hả bác :)
Cái pk nhỏ xíu xiu của cô Phg ở DBP làm ầm ầm đó bác !!!
[/quote]

Có phải bác nói đến BS Phượng ? Nghe nói đang xây BV PS lớn lắm đó !

Hạng D
29/8/10
1.430
27
48
chuongmed nói:
Chắc là ở Trương Công Định đây mà. Quản lý toàn bộ BV mà giao cho cô thư ký thì tèo là cái chắc. Cái này bác nào nhượng lại thì đổi qua thẩm mỹ chứ cứ làm sản nhi thì cầm chắc chết!
góc Ba Vân phải ko bác chủ??? khu này có thể chuyển sang BV đa khoa.nhỏ...vì nhiều Chung cư cao cấp đang mọc lên..............

Mgz confirmed
Hạng D
30/8/07
1.074
168
78
có gì bác chuyển sang mô hình nhà dưỡng lão, dân số càng ngày càng già cho các cụ vào đây họp chi bộ rồi đồng hương gì đó cho vui, mệt mỏi thì có đấm bóp bấm huyệt rồi chăm sóc y tế tận răng

Hạng D
11/5/09
1.048
2.958
143
Em mới gởi PM thông tin thêm cho các bác rồi nhé. Hiện giờ thì TP không cho thành lập thêm Bệnh viện trong nội thành nữa. Ngoài ra nếu thành lập bệnh viện mới có vốn đầu tư nước ngoài thì vốn đầu tư tối thiểu theo Cam kết gia nhập WTO là 20 triệu USD. Vì vậy nếu mua lại bệnh viện này đều thoát khỏi những ràng buộc nói trên.

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
bác củ cải, cái bệnh viện phụ sản cần thơ hoạt động okie ko bác, đã chuyển nhượng xong chưa , hôm bữa vô tình em nắm được toàn bộ hồ sơ của nó , đọc qua thấy cũng đầu tư rất nghiêm túc.