HVB
Tập Lái
24/2/08
18
0
0
RE: Có bác sale Honda nào ở đây ko?

Ôi bác giống em rồi. Báo cáo là em ở Hà Nội nên sáng nay đã lượn qua Honda Tây Hồ, và đã đặt cọc. Tình trạng là cũng được hẹn khoảng 2 tháng là ít nhất, nhưng bắt ký HĐ là 3 tháng.

Cảm ơn các bác đã nhiệt tình chỉ đường dẫn lối. Chỉ tại em sốt sắng quá. Đúng là cán bộ "đường lối" chỉ mà ko nghe, vội vã.

Trích đoạn: DukePham

0918974777 tên Trâm Honda Cộng Hòa, rất nhiệt tình và giúp em có xe nhanh lắm bác. Em đặt cọc 13/2 và hôm qua xe đã vào HP Stereo để độ rồi đó, chiều giờ em ung dung chạy vòng vòng rồi.

p/s: dân miền Tây rất xinh và giọng nói cực kì dễ thương luôn
Trời đất, em cũng đặt thông qua em Trâm sau bác có mấy ngày mà giờ phải chờ đến giữa tháng 3 nè :(( cái tội máu màu đen.........

Last edited by a moderator:
Hạng B2
22/2/08
157
68
28

em cũng đang đặt 1 em 2.0, nhưng mà bảo tháng 5 mới có......, thấy mấy bác nói thể em cũng an tâm.
Chỉ sợ mua xe ko lo tiền mà lo tiền đổ xăng thì chít em

Tập Lái
23/8/07
49
0
0

0918974777 tên Trâm Honda Cộng Hòa, rất nhiệt tình và giúp em có xe nhanh lắm bác. Em đặt cọc 13/2 và hôm qua xe đã vào HP Stereo để độ rồi đó, chiều giờ em ung dung chạy vòng vòng rồi.

p/s: dân miền Tây rất xinh và giọng nói cực kì dễ thương luôn
Trời đất, em cũng đặt thông qua em Trâm sau bác có mấy ngày mà giờ phải chờ đến giữa tháng 3 nè :(( cái tội máu màu đen.........

Các bác may mắn nhỉ, tớ đặt 1 chiếc 1.8MT ở Honda Vinh - chi nhánh trong TPHCM mà cũng phải mất ít nhất là 2 tháng, từ 15/1 đến giữa tháng 3 mà lúc đi tham khảo thì thằng đại lý này là thằng hứa giao nhanh nhất trong 2 thằng-Cộng Hoà và Kim Thanh. Một trong những lý do mà em sale bảo chậm là do tớ chọn màu ghi vàng là màu mới, không biết có phải không ??

P.S: Tớ dùng từ ít nhất là vì tới giờ này vẫn chưa thấy cái xe đâu hehehehe

Hạng C
22/11/07
535
0
0

Hic hic đặt Civic rồi mà anh em bạn bè cứ dzụ dzỗ qua chơi CAP các bác ạ. Hic hic ko lẽ nhường suất này cho bác khác

Hạng C
27/6/07
889
1
18

dukepham có phải là phạm việt đức kg ta?

Hạng C
22/11/07
535
0
0

Má ơi sao biết hay vậy thanhden? chắc phải đổi nick khác quá. thanhden là đồng chí nào vậy? bạn hay thù :D
Ah ah http://sgnhosting.com/ :D thảo nào bít cái tên DUKE, bác Thanh ketoanviet nhỉ

HVB
Tập Lái
24/2/08
18
0
0

Trích đoạn: maihuu2001

Các bác may mắn nhỉ, tớ đặt 1 chiếc 1.8MT ở Honda Vinh - chi nhánh trong TPHCM mà cũng phải mất ít nhất là 2 tháng, từ 15/1 đến giữa tháng 3 mà lúc đi tham khảo thì thằng đại lý này là thằng hứa giao nhanh nhất trong 2 thằng-Cộng Hoà và Kim Thanh. Một trong những lý do mà em sale bảo chậm là do tớ chọn màu ghi vàng là màu mới, không biết có phải không ??

P.S: Tớ dùng từ ít nhất là vì tới giờ này vẫn chưa thấy cái xe đâu hehehehe

Em tưởng màu ghi bạc mới là màu mới, còn ghi vàng thì nó sắp stop rồi chứ? Hôm qua nhà em đặt xe trên Honda Tây Hồ, em sale nói là nếu lấy màu ghi vàng thì sớm hơn 1 tháng, chỉ tháng 4 là lấy vì giờ hãng nó ko sản xuất nữa nên nhiều người ngại mua vì sợ thay đồ khó nên có thể lấy sớm. Còn ghi bạc thì tận tháng 5 mới có mới đau bác ạ. Nhà em lấy ghi bạc vì màu đó mệnh Kim, tương sinh với mệnh của em là mệnh Thủy trong khi ghi vàng lại là thổ, tương khắc.

(Đấy là em chọn màu theo mệnh thôi, chứ các bác thích màu gì thì cứ chiến nhé).

Hóa ra sale mỗi nơi hót một kiểu à bác? Choáng nhỉ. Chỉ anh em trên OtoSaiGon là tin được nhau thôi.

Hạng C
22/11/07
535
0
0

@HVB: Bác ơi màu vàng sa mạc mới là màu mới chứ màu ghi thì đầy đường mà bác. Tiện thể bác cho hỏi mệnh Hỏa đi màu gì được (tất nhiên Civic ko có sẵn màu đỏ, màu đỏ chỉ đặt hàng trước như bác Phú là được thui). Màu đen hợp mệnh hỏa ko cà...............

HVB
Tập Lái
24/2/08
18
0
0

@HVB: Bác ơi màu vàng sa mạc mới là màu mới chứ màu ghi thì đầy đường mà bác. Tiện thể bác cho hỏi mệnh Hỏa đi màu gì được (tất nhiên Civic ko có sẵn màu đỏ, màu đỏ chỉ đặt hàng trước như bác Phú là được thui). Màu đen hợp mệnh hỏa ko cà...............

Theo cái kiến thức i tờ của em thì mệnh hỏa khắc với màu đen, vì đen là Thủy, mà nước thì dập lửa :(

Nếu mệnh hỏa, bác có thể chọn màu vàng, màu nâu ...(tốt cho xe, vì đó là Thổ, Hỏa sinh Thổ vì lửa cháy sinh ra tro là đất), hoặc màu xanh dương (tốt cho bác, vì Mộc là cây, là gỗ, giúp Hỏa cháy to hơn).

Đây là nói thế thôi, chứ nó còn tùy lắm bác ạ. Ví dụ như nếu bác là 78-79, Thiên Thượng Hỏa (lửa trời) thì chẳng nước nào dập được. Quan trọng là bác có thích màu đen hay ko thôi. Em thì thích màu đen nhưng ngại đi đường Việt Nam nó nhanh bẩn, chưa đi đã phải rửa thì tốn xiền quá bác ạ.

Chúc bác vạn sự như ý nhé.

Hạng C
22/11/07
535
0
0

Vâng cảm ơn bác HVB nhiều

Trước thì em cũng đi Vios đen rồi, em 79 nên Thiên Thượng Hỏa. Đúng là chỉ ngán cái vụ rửa xe liên tục... huhuhu trót kết màu đen ròai nên ráng thôi,,,,