Bị bấm 1 lỗ
11/6/07
138
1
0
RE: Có bác sale Honda nào ở đây ko?

thế bác nào mua rẻ nhất là bao nhiêu ,pót cho em cái giá rổ với

HVB
Tập Lái
24/2/08
18
0
0

Trích đoạn: huynhbaooto

Trích đoạn: rockman

Em sinh 88 tuổi thìn coi mấy cái phong thủy nó bảo là nên chọn màu xanh lá cây lợt hoặc đậm :DNhưng em khoái Civic cơ, mà mấy hãng xe theo em thấy thì màu này cũng cực hiếm [8|]
Pác này bằng tủi em nà :D:D:D

Em đang học lấy bằng lái, hè năm sau mới mua civic dc, em mạng mộc thì nên mua màu j mí pác. Em chúa ghét màu xanh hix hixhix, màu đen làa thích nhất

Mạng Mộc thì nên mua màu đen, đúng màu sở trường của pác rồi. Thủy sinh mộc mà (nước tưới cây mà)

Hạng F
13/9/07
7.049
48.472
113

Trích đoạn: HVB

Em sinh 88 tuổi thìn coi mấy cái phong thủy nó bảo là nên chọn màu xanh lá cây lợt hoặc đậm :DNhưng em khoái Civic cơ, mà mấy hãng xe theo em thấy thì màu này cũng cực hiếm [8|]

Em đang học lấy bằng lái, hè năm sau mới mua civic dc, em mạng mộc thì nên mua màu j mí pác. Em chúa ghét màu xanh hix hixhix, màu đen làa thích nhất

Mạng Mộc thì nên mua màu đen, đúng màu sở trường của pác rồi. Thủy sinh mộc mà (nước tưới cây mà)
Màu đen thì lại hơi già
Màu bạc được ko vậy mấy bác, em khoái nhất màu bạc

HVB
Tập Lái
24/2/08
18
0
0

Trích đoạn: HVB

Màu đen thì lại hơi già
Màu bạc được ko vậy mấy bác, em khoái nhất màu bạc

Theo kiến thức i tờ của em thì thế này:

Ngũ hành tương sinh gồm:
Kim - màu bạc hoặc màu trắng sinh Thủy -màu đen, xanh cửu long đậm (vàng nấu chảy thành nước)
Thủy sinh Mộc - xanh dương, xanh lá cây (nước tưới cây)
Mộc sinh Hỏa - đỏ (cây đốt cháy thành lửa )
Hỏa sinh Thổ - màu nâu, vàng: Lửa cháy thành tro, sinh ra đất
Thổ sinh kim: đất có mỏ vàng

Tương khắc gồm:

Kim khắc Mộc (kim loại chặt đứt cây)
Mộc khắc thổ (cây hút chất của đất)
Thổ khắc thủy (đất đắp đê ngăn lũ)
Thủy khắc hỏa (nước dập lửa)
Hỏa khắc kim (lửa nấu chảy kim loại)

Các bác cứ thế mà suy ra mình tương sinh cái gì, và khắc cái gì.

Hạng D
19/3/13
1.379
726
113
Sài Gòn
www.saigonvillas.vn

0918974777 tên Trâm Honda Cộng Hòa, rất nhiệt tình và giúp em có xe nhanh lắm bác. Em đặt cọc 13/2 và hôm qua xe đã vào HP Stereo để độ rồi đó, chiều giờ em ung dung chạy vòng vòng rồi.

p/s: dân miền Tây rất xinh và giọng nói cực kì dễ thương luôn
Em này không nhiệt tình, thỉnh thoảng em giới thiệu khách qua mà bán được hay không em im re, chia tay luôn.