Hạng B1
5/8/10
52
9
8
Bác đem ra tiệm sửa giầy trổ thêm vài lỗ thông gió là okie ngay mà

Hạng C
20/9/08
521
21
18
50
Em trước đây cũng bị hôi chân nhưng em chỉ làm các cách sau và kết quả là ko còn hôi nữa:
- Dùng miếng quế lót đế dày
- Thay vớ hàng ngày hoặc chỉ mang một lần: việc này cũng ko tốn kém vì bác có thể trang bị cho mình khoảng 4 đôi vớ và siêng năng giặt là được.
- Ko nhét vớ vào giày khi đi về.
Bây giờ thì em ko cần lót miếng quế nữa và chỉ thay vớ thường xuyên sau mỗi lần mang là ok

Hạng B2
22/12/11
114
0
0
30
Em cũng từng bị giống bác ak ...... bị bệnh này phong thấp .... Hồi lúc đi học phổ thông thì cũng bị hôi chân lắm ... nhưng sao giờ nó tự bớt rõ , ít chảy mồ hôi hơn , và đặc biệt ko hôi ... Em đc biết nếu muốn hết sạch cái này thì đi mổ cắt cái gì dưới nách là hết đổ mồ hôi ở tay và chân ak ...... ^^

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
iuxehoi nói:
Em cũng từng bị giống bác ak ...... bị bệnh này phong thấp .... Hồi lúc đi học phổ thông thì cũng bị hôi chân lắm ... nhưng sao giờ nó tự bớt rõ , ít chảy mồ hôi hơn , và đặc biệt ko hôi ... Em đc biết nếu muốn hết sạch cái này thì đi mổ cắt cái gì dưới nách là hết đổ mồ hôi ở tay và chân ak ...... ^^

"phẫu thuật hạch thần kinh giao cảm"
Nó nằm ở ngực bác ui

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
24/12/06
1.200
20
38
hcmc
yahoo.com.vn
haichien nói:
iuxehoi nói:

"phẫu thuật hạch thần kinh giao cảm"
Nó nằm ở ngực bác ui

Đây là phương pháp điều trị dành cho bệnh nhân bị ra nhiều mồ hôi, tuy nhiên không phải là phương pháp điều trị triệt để, cần được tư vấn cẩn thận trước khi chọn phương pháp điều trị này.

Còn về vấn đề "hôi chân", ngòai các biện pháp như kể trên thì cần phải kiểm tra xem có các bệnh da liểu ở bàn chân hay không, nếu có thì cần phải điều trị, có thể cải thiện hiện tượng trên.

Tán phèn chua thành bột, xoa lên lòng bàn chân trong 10 phút. Làm liên tục khoảng 3-4 ngày chân sẽ không bị ra mồ hôi gây mùi khó chịu. Cách này có thể giữ trong 7-8 tháng không bị lại.

Có thể dùng bông tẩm dấm bôi lên chân có mùi hôi, có tác dụng trị ngứa và diệt khuẩn. Những chỗ hơi bị bong da, có thể bôi một lần giữ được trong nửa tháng. Khi bị lại, lại tiếp tục bôi như vậy.

Hạng B2
22/12/11
114
0
0
30
Mà dân Việt mình thì em không lầm hồi trước có một khảo sát gì về bệnh phong thấp ak ... THì dân Việt mình đa số bị bệnh này ... Chủ íu la ra mồ hôi tay và chân .... E cũng khổ sở với nó nhiều ... e uống quá chọ lá này lá nọ ... người này mách người kia bảo mà thấy bớt xíu rồi lại quay về ban đầu ... Cái e cứ để thời gian tự nhiên nó bớt ak ... Giờ e vẫn bị ra nhưng rất ít và hôi chân cũng hết lun ....

Hạng D
18/9/11
1.850
116
63
44
Bệnh hôi chân, hôi nách... (nói chung là hôi chỗ nào ẩm ướt...) là do cơ địa của từng người, chữa cũng không hết, do vi khuẩn khu trú tại những khu vực nhạy cảm này phân hủy các chất do bản thân chúng ta thải ra nên sẽ gây ra mùi khó chịu đối với những người xung quanh ( bản thân người bị thì không thể phá hiện được).
Cách chữa trị: Dùng những loại thuốc kháng sinh để triệt tiêu vi khuẩn lưu trú tại những vùng nhạy cảm này đồng thời giữ sao cho thông thoáng, không bị ẩm ướt cắt đứt môi trường thuận lợi để vi khuẩn phát triển thì dần dần mùi hôi sẽ biến mất. Không nên dùng những mùi hương khác để át chế những mùi khó chịu này bởi vì dần dần rồi người bệnh sẽ quen với những mùi thơm từ hóa chất này mà cảm thấy mùi đó là dễ chịu nhưng đối với người khác sẽ là cực hình nếu phải ngửi những mùi "tả pín lù" do người bệnh gây ra.
Để biết được mình có bị những mùi khó chịu này hay không thì nên thám khảo những ngưởi thân thích với mình nhất (vợ, con, cha mẹ...) thì sẽ biết được chính xác. Người khác (kể cả bạn thân) thì vì những lý do tế nhị nên sẽ không phàn nàn những mùi lạ từ bản thân mình mặc dù họ rất khó chịu.

Hạng D
18/9/11
1.850
116
63
44
Bản thân em khi mang giày đi làm thì cái vớ của em hầu như lúc nào cũng bị ướt (do mồ hôi nhiều quá) nhưng mùi hôi không phát ra được do em không bao giờ cởi giày từ lúc mang vào cho tới khi về nhà. Môi trường yếm khí cũng là một tác nhân kiềm hãm sự phát triển của những dòng vi khuẩn này mấy bác ạ.