Hạng C
Mình có thói quen uống nước nhiều nên cũng hay lo cho chiếc xế yêu uống nước. Bình nước giải nhiệt thường được kiểm tra và thay nước mới, thấy hơi vàng vàng một tí là thay luôn, chỉ khoảng ba lít nước lọc tinh khiết từ bình lọc của nhà nên chẳng tốn kém gì.
Khi tăng ga hình như cảm nhận được tiếng rên khoan khoái của cỗ máy khi được làm mát bằng dòng nước sạch, chỉ hơi băn khoăn là có cần châm thêm cho bình nước phụ mỗi lần thay nước ?
Bác nào có hiểu biết và kinh nghiệm nhiều về nước nôi xin chia sẻ để mình học tập.

Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
viet xuan nói:
Mình có thói quen uống nước nhiều nên cũng hay lo cho chiếc xế yêu uống nước. Bình nước giải nhiệt thường được kiểm tra và thay nước mới, thấy hơi vàng vàng một tí là thay luôn, chỉ khoảng <span style=""color: #ff0000;"">ba lít </span>nước lọc tinh khiết từ bình lọc của nhà nên chẳng tốn kém gì.
Khi tăng ga hình như cảm nhận được tiếng rên khoan khoái của cỗ máy khi được làm mát bằng dòng nước sạch, chỉ hơi băn khoăn là có cần châm thêm cho bình nước phụ mỗi lần thay nước ?
Bác nào có hiểu biết và kinh nghiệm nhiều về nước nôi xin chia sẻ để mình học tập.
Bác đang nói nước gì vậy? Nước làm mát động cơ thông thường 8~12l.
Xe bác xe gì mà ít vậy?

Hạng C
mit.jacmo84 nói:
viet xuan nói:
Mình có thói quen uống nước nhiều nên cũng hay lo cho chiếc xế yêu uống nước. Bình nước giải nhiệt thường được kiểm tra và thay nước mới, thấy hơi vàng vàng một tí là thay luôn, chỉ khoảng <span style=""color: #ff0000;"">ba lít </span>nước lọc tinh khiết từ bình lọc của nhà nên chẳng tốn kém gì.
Bác đang nói nước gì vậy? Nước làm mát động cơ thông thường 8~12l.
Xe bác xe gì mà ít vậy?
Chỉ có ba lit thôi bác, Mitsubishi, V6, 3.0 SIGMA đời 1996, bình phụ nửa lít. Xe gì mà trên dưới chục lít vậy bác.

Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Ieu sieu xe nói:
E hỏi, Grand kiểm tra mức nước giải nhiệt bằng cách nào ạ?
Bác mở nắp bình nước phụ, trên nắp có cây đo mức nước. Trên cây đo có mực F (Full) và L (Low).
Bác lau khô cây đo, rồi cho vô bình xem thử mực nước có nằm giữa 2 mực đó không. Nếu thiếu thì bác châm thêm.

Hạng D
11/3/11
1.608
116
63
TP.HCM
Nước tinh khiết nên mới vàng và phải châm thường xuyên, nước tinh khiết cũng làm hệ thống làm mát mau gỉ sét. Bác mở ra súc rửa rồi dùng nước chuyên dụng đi ạ.