Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
Thấy VND so nhân dân tệ bị định giá đắt hơn 64%,với usd vẫn đắt hơn 15% , muốn cân bằng cán cân thương mại với TQ ta phải phá giá mạnh đây, hic ,ai có tiền cũng khổ rồi đây.
Chắc gom vàng hay đô na quá . Nghe thấy ớn ,ko biết xxx cho nổ quả bóng tỉ giá bao giờ đây?

http://vneconomy.vn/20100930055023389P0C6/ty-gia-diem-yeu-cua-nen-kinh-te-viet-nam.htm

Hạng D
10/11/07
4.987
25
0
HCM
www.esoft-vn.com
Đồng VN không cao so với các đồng tiền khác (cao thấp thế nào thì chả đơn giản như bài báo nêu, thằng Nhật còn đang khốn khổ hơn VN nhiều), vấn đề là đồng RMB quá thấp so với giá trị của nó.
Chỉ còn mong chú SAM ép được đồng RMB tăng cao lên.

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.804
113
www.phindeli.com
vankhanhktpn nói:
Các bác nào đang góp vốn căn hộ = usd chắc sắp toi rồi.:D

Các bác này nên kiện CĐT ra tòa vì tội niêm yết giá = USD. Hiện nay ngân hàng nhà nước đang có đợt thanh tra, có nhiều khả năng CĐT sẽ nhượng bộ.

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất
tuando nói:
vankhanhktpn nói:

Các bác này nên kiện CĐT ra tòa vì tội niêm yết giá = USD. Hiện nay ngân hàng nhà nước đang có đợt thanh tra, có nhiều khả năng CĐT sẽ nhượng bộ.

Nghĩ vô lý quá ,đất nền ( thèn khả năng sốt giá cao nhất) cũng chỉ bán bằng tiền VND ,căn hộ lại bán bằng usd ? Đang ở Mỹ chắc?:)

--------------------------------------------
[<font]Nhanh chân lên các bác ơi...
[<font]Số là [<font]Bà chị[<font] của em sắp xuất cảnh và muốn nhượng lại gấp căn hộ cao cấp VISTA tại Quận 2 để hoàn tất thủ tục xuất cảnh. Em cũng không ngờ là bà chị em lại để giá bán rẻ bất ngờ đến như vậy, chỉ có 1,350 USD/m2 thôi. Kẹt nỗi em lại kẹt tiền các dự án khác thì em đã múc luôn rồi hic...
_ Diện tích 139,9 m2
:p

Last edited by a moderator:
Hạng C
5/2/09
821
1.454
93
43
vankhanhktpn nói:
tuando nói:
vankhanhktpn nói:

Nghĩ vô lý quá ,đất nền ( thèn khả năng sốt giá cao nhất) cũng chỉ bán bằng tiền VND ,căn hộ lại bán bằng usd ? Đang ở Mỹ chắc?:)

CHứ không ở Mỹ thì nàm thao người đầu tư chen chân giành giựt nhau mua nhà bằng giá USD hở bác :D??? Xe hơi cũng tính bằng Đô Na không.

Hạng B2
18/2/08
300
249
43
53
Em mới đọc hồi chiều mà thấy phát sốt luôn. Nếu thật sự như vậy thì VND càng ngày càng mất giá phải không mấy Bác ? Như vậy tính ra gửi ngân hàng bằng USD lại good hơn VND nhiều.
vankhanhktpn nói:
Thấy VND so nhân dân tệ bị định giá đắt hơn 64%,với usd vẫn đắt hơn 15% , muốn cân bằng cán cân thương mại với TQ ta phải phá giá mạnh đây, hic ,ai có tiền cũng khổ rồi đây.
Chắc gom vàng hay đô na quá . Nghe thấy ớn ,ko biết xxx cho nổ quả bóng tỉ giá bao giờ đây?

http://vneconomy.vn/20100930055023389P0C6/ty-gia-diem-yeu-cua-nen-kinh-te-viet-nam.htm

Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
150.804
113
www.phindeli.com
Mất giá từ từ thôi, mỗi lần khoảng 2% ... vài tháng một lần ... nếu thấy dân hoảng quá thì sẽ stop lại ... tránh gây shock ...

Hạng D
14/5/08
2.536
21.272
113
Phá giá VND rồi xem như VN giống Zim à ? 1 đống nợ nước ngoài đến kỳ phải trả mà lại phải trả bằng Yen Nhật mới chết.

Bạn Huỳnh Thế Du cổ vũ cho việc phá giá VND, trước giờ các bài báo của bạn này đều như vậy. Tầm em không đủ phán xét nhưng xét về chuyện phải dùng VND để mua USD để nhập máy móc và nguyên liệu thì vẫn không giải quyết được vấn đề vì ở VN mọi thứ đều phải nhập.

Có lẽ vấn đề là do VN gia nhập WTO trưóc khi nền kinh tế nội địa đủ sức đứng vững trước khi hàng rào thuế quan được dỡ bỏ ?

Mình nghĩ căn hộ bán bằng USD vì CĐT muốn tránh trượt giá do phải đầu tư số tiền lớn mua sắt thép, xi măng, trang thiết bị ...

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.