Hạng B2
22/11/15
198
132
43
Tình hình là em có đầu tư đất ở quận 7 và một số tỉnh, giờ em tính muốn bán hết để gom tiền để mua một căn nhà ở quận trung tâm như ở quận 5 và quận 10 và chuyển qua ở luôn, theo các bác thì xét về khía cạnh đầu tư thì em có nên làm vậy không ?

Hạng B2
21/11/19
113
256
63
36
Tình hình là em có đầu tư đất ở quận 7 và một số tỉnh, giờ em tính muốn bán hết để gom tiền để mua một căn nhà ở quận trung tâm như ở quận 5 và quận 10 và chuyển qua ở luôn, theo các bác thì xét về khía cạnh đầu tư thì em có nên làm vậy không ?

Nếu bạn ở luôn thì làm luôn, con cái đi học, sinh hoạt rất tiện. Nhưng thanh lý đất tỉnh giờ rất khó. Tôi đang cần thanh lý 1 nền FLC do cách làm ăn của tụi nó không hợp với tôi. Mà rao bằng giá gốc 3 tháng nay chả ma nào mua. Chúc bác thành công, P/s nền Quận 7 nên giữ lại.

Hạng D
18/5/18
1.347
2.290
113
Tỉnh giờ khó bán . e chở khách đi chở về họ than miết ah. Nếu bác muốn vô trung tâm ở thì thuê căn CC ở tạm coi sao. giá thuê cũng mềm.

• Like
Reactions: xuanlanvu
Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Nếu ko quá riêng tư thì bác chủ thớt có thể cho biết lý do tại sao muốn chuyển về trung tâm sống ko? Và điều đó liệu có nghĩa là bác đang ỏ khu vực xa trung tâm ko? Mà trung tâm ở đây được định nghĩa xoay quanh chợ Bến Thành bn km?

• Like
Hạng B2
22/11/15
198
132
43
Nếu ko quá riêng tư thì bác chủ thớt có thể cho biết lý do tại sao muốn chuyển về trung tâm sống ko? Và điều đó liệu có nghĩa là bác đang ỏ khu vực xa trung tâm ko? Mà trung tâm ở đây được định nghĩa xoay quanh chợ Bến Thành bn km?

Nhà em đang ở cũng q10 nhưng là hẻm xe máy và chỉ tầm 33m2 nên thấy hơi nhỏ ạ, nên định mua một lô ở hẻm xe hơi rồi chuyển qua.

• Like
Hạng C
21/11/15
522
5.081
93
39
Quận 2 hcm
Mềnh ôm 2 lô ở bà rịa cũng kẹt trym cứng ngắc, đứa bạn mua chung giờ cần tiền bán lại bằng giá gốc mà rao 2 tháng nay chưa ai ngó ngàng. Trong khi mấy căn hộ trung tâm thì môi giới alo bán & cho thuê liên tục

12/10/07
2.646
10.496
113
Giờ bác mới tính quay đầu thì e rằng khó rồi. Đất tỉnh giờ rao bán ào ạt mà rất hiếm người mua, mà giá chắc đã hạ so với đỉnh. Trong khi đó BĐS trung tâm không thấy xuống.

Từ hồi cuối 2018, tôi và bác Phèo không hẹn mà cùng chung ý tưởng, đã bán hết hàng hẻm hóc vô danh để nhanh chân quay về những vị trí tốt. Khi ấy tui và ổng đã tận lực khuyên mọi người nên thận trọng tránh xa đất tỉnh giá ảo mà quay về thành Hồ, nhưng bị băng Nong Sành dập tơi bời.

Chỉnh sửa cuối: