Hạng B2
20/7/20
281
1.206
93
46
Cứ đễ đi cho quen anh gì đó ơi! Dần dần sẽ bỏ dc bản tính loi nhoi chen lấn như khi xưa đi xe máy, con người nó văn minh lên à :D
Ý bác là hiện tại chủ thớt chưa được văn mình à! hi hi!

• Haha
Reactions: PMH82
Hạng D
20/9/16
1.766
2.253
113
Tư tưởng xe máy vẫn còn sâu trong máu. Phải chạy xe ra đường thường xuyên suốt vài ba tháng thì cái phèn xe máy mới nhả ra bớt được

Hạng D
29/3/16
1.987
2.636
113
46
Đi lòng vòng trong TP thường xuyên thì nên 2Banh. Khi nào đi xa hay trời xấu (mưa to, nắng quá) thì dùng ô tô. Còn nếu không cõng nổi chi phí trong khi không cần thiết lắm thì bán gấp. Khi có gia đình thì không thể không có ô tô

• Like
Reactions: No[2] and PMH82
Hạng D
25/3/16
1.045
1.011
113
Mua Morning thì gần như bác chỉ lỗ tiền đăng kí thôi (coi như tốn 35tr cúng cho nhà nước). Giờ bác bán ra bằng giá niêm yết khối anh lụm.

Theo mình thì việc sử dụng xe hơi ở 2 đô thị lớn là HN với TpHCM thời điểm hiện tại gần như là không thể, trừ khi quay ngược thời gian về thời điểm cách đây 7 năm còn được, chứ giờ là bó tay. Trừ khi lâu lâu đi gặp đối tác cần dựt le, mà Kia Morning cũng không dựt le được với ai.

Cho nên theo quan điểm của mình thì có mua thì nên mua luôn những dòng xe lớn, có khả năng đi đường trường được chứ không mua những dòng đi phố như Morning nữa vì không thể đi phố nổi, trễ hết công ăn việc làm, phí tiền, để tiền đi grab rồi cuối tuần lấy xe lớn đi chơi.
Tôi có nhiều hơn 1 chiếc xe hơi, vẫn thấy đi xe hơi trong phố không vấn đề gì. Nhiều người kinh tế eo hẹp thì KIA Morning vẫn tốt cho nhu cầu của họ. Bạn khuyên họ không nên mua xe nhỏ là không đúng