Hạng B2
19/6/15
356
30.205
103
Anh nào biết về ngành này hoặc có người quen chém giúp em với. Đa tạ các anh!

Ngành này 10-15 năm nữa, ở VN cơ hội việc làm tốt hơn giờ nhiều ko mí anh? Tình hình hiện giờ em thấy có vẻ cũng chưa nhiều người chọn ngành này lắm.

Nếu học ĐH ở VN thì hiện trường nào đào tạo về ngành này tốt ạ? Nếu không thì ngoài VN cũng đc ạ.

Hạng C
9/2/12
814
20.310
93

Ngành này 10-15 năm nữa, ở VN cơ hội việc làm tốt hơn giờ nhiều ko mí anh? Tình hình hiện giờ em thấy có vẻ cũng chưa nhiều người chọn ngành này lắm.

Nếu học ĐH ở VN thì hiện trường nào đào tạo về ngành này tốt ạ? Nếu không thì ngoài VN cũng đc ạ.
Tùy, mỗi người mỗi cảnh. Nếu đứng đầu lớp đứng đầu khoa, tham gia hoạt động năng nổ, ngoại ngữ tốt thì ổn, bèo đi giữ trẻ, chăm trẻ tự kỷ ko đủ ăn. Em có quen 2 người học cùng lớp, người dạy Y Dược, PNT, giờ học tiến sĩ chồng bên Úc, rất đẹp gái thành đạt, người thì xấu quen thợ hồ giờ làm single mom đi giữ trẻ lương ko đủ sống :(

Hạng D
13/1/11
2.367
26.557
113
thành Phiên An - Gia Định

chỉ cần học để biết
thì bất cứ ai cũng học được
còn hĩu hay không
thì tui... hổng biết (tại tui cũng hổng hĩu kk)

chứ học chuyên ngành thành BS chữa trị tâm lý
là "chua" lắm nha chủ thớt
không phởi "chua" lúc học (do nhìu người sáng dạ học 1 hĩu 10 v.v...)
mà "chua" lúc giải đáp tư vấn tâm lý cho khách hàng

thí dụ giải đáp mấy cái chiện gỡ rối tơ lòng thòng
bị sếp đì
má chồng nàng dâu
lấn cấn $$$ bạc
mất nìm tin vs mất vòng eo
... v.v... hằm bà lằm đủ thứ

BS hằng ngày hằng giờ phởi "gồng mình" hứng tất cả những thứ hổng giống ai của khách hàng trút lên đầu - BS thường hành tung bí ẩn nhằm tránh bị khách hàng đeo bám tránh bị réo lúc nửa đêm từ bên kia trái đất v.v...

hóng được nhiu :p

Hạng B2
19/6/15
356
30.205
103
Tùy, mỗi người mỗi cảnh. Nếu đứng đầu lớp đứng đầu khoa, tham gia hoạt động năng nổ, ngoại ngữ tốt thì ổn, bèo đi giữ trẻ, chăm trẻ tự kỷ ko đủ ăn. Em có quen 2 người học cùng lớp, người dạy Y Dược, PNT, giờ học tiến sĩ chồng bên Úc, rất đẹp gái thành đạt, người thì xấu quen thợ hồ giờ làm single mom đi giữ trẻ lương ko đủ sống :(
Các case ấy nói là học trường nào?

Hạng C
9/2/12
814
20.310
93
Các case ấy nói là học trường nào?
Văn Hiến opla. Bé kia năng động túc trực ở Chợ Rẫy, Ung Bứu để giúp mọi người từ thời sinh viên nha. Phải nói là xuất thân rất khá, nhà bố mẹ rất toẹt vời và có mấy cây xăng luôn, giàu ko lối thoát.

• Like
Reactions: olala12343
Mun confirmed
Hạng D
1/4/10
2.182
15.306
113

10-15 năm nữa thì đây là ngành hốt xèng, riêng chuyện tư vấn tâm sinh lý tuổi mới lớn và hôn nhân gia đình thôi là rất rất.....nhiều

Hạng C
6/12/10
586
15.632
93
Khách hàng sẽ là ai
Tất nhiên sẽ là những người có dư tiền
Tương lai sẽ rất ngon

Bước đầu tập sự thì học làm thầy bói xem coi có hợp ko :D

Hạng B2
19/6/15
356
30.205
103
Văn Hiến opla. Bé kia năng động túc trực ở Chợ Rẫy, Ung Bứu để giúp mọi người từ thời sinh viên nha. Phải nói là xuất thân rất khá, nhà bố mẹ rất toẹt vời và có mấy cây xăng luôn, giàu ko lối thoát.
Là bé quen thợ hồ í hử?

Vại chắc là học nhầm ngành hay sao ta? Chứ học ngành này đáng nhẽ kỹ năng chọn chồng phải cao hơn các ngành khác 10 bậc :D