Hạng B1
27/4/20
55
27
18
Munich, Germany
Em có tầm 750 triệu để mua đất nhằm mục đích đầu tư. Điều kiện của em là đất thổ cư, đã có sổ, đã san lấp, pháp lý đầy đủ và đường trước nhà ít nhất phải từ 3m trở lên. Bạn bè em chúng nó bảo nên mua ở Đức Hòa hoặc Bến Lức, Long An. Em đã đi xem và chọn được vài miếng giá trung bình 4 - 4,5 triệu /m2.

Em tham khảo ý kiến người thân thì được bảo là nên chờ đợi, không nên mua đất vào thời điểm này.

Em đang băn khoăn nên nhờ các anh chị cho ý kiến ạ.

Xin cảm ơn các anh chị.

Tập Lái
6/2/20
28
15
3
38
Mình có miếng ngay bộ chỉ huy quân sự tỉnh, 5x20, p6 TP Tân An, đất dự án. Bác lấy không mình để

Hạng B1
27/4/20
55
27
18
Munich, Germany
Mình có miếng ngay bộ chỉ huy quân sự tỉnh, 5x20, p6 TP Tân An, đất dự án. Bác lấy không mình để
Dạ không ạ. Em chỉ muốn hỏi là có nên mua đầu tư vào lúc này không thôi ạ? Mặt bằng giá cũng đã tăng cách đây 1-2 năm rồi. Còn khả năng lên nữa không ạ?

Hạng D
10/4/20
1.171
6.546
113
TP Hồ Chí Minh
Chờ đến bao giờ?
Người vó đất bán thì ko muốn bán giá thấp còn người mua thì ko muốn xuống xèng lúc này cho nên hai bên cứ giằng co.........và giăng co chờ đợi kkkk

Tập Lái
28/4/20
25
11
3
Saigon
Theo mình thì nên chờ thêm vì biểu đồ giá BĐS tại VN hiện tại cũng đã khá cao, sẽ có đợt điều chỉnh trước khi bình ổn hoặc tăng giá trở lại. Đây chỉ là ý kiến cá nhân dựa trên những quan sát thị trường.

• Like
Reactions: huyb9 and PhuongNQ
Tập Lái
28/4/20
2
2
0
28
Em có tầm 750 triệu để mua đất nhằm mục đích đầu tư. Điều kiện của em là đất thổ cư, đã có sổ, đã san lấp, pháp lý đầy đủ và đường trước nhà ít nhất phải từ 3m trở lên. Bạn bè em chúng nó bảo nên mua ở Đức Hòa hoặc Bến Lức, Long An. Em đã đi xem và chọn được vài miếng giá trung bình 4 - 4,5 triệu /m2.

Em tham khảo ý kiến người thân thì được bảo là nên chờ đợi, không nên mua đất vào thời điểm này.

Em đang băn khoăn nên nhờ các anh chị cho ý kiến ạ.

Xin cảm ơn các anh chị.
trong khó khăn đô lúc là cơ hôi, thị trường không phải đến nổi đóng băng. chờ sôi động trở lại thì mình đã chậm chân mất rồi.@@

• Like
Reactions: PhuongNQ
Tập Lái
28/4/20
2
2
0
28
Dạ không ạ. Em chỉ muốn hỏi là có nên mua đầu tư vào lúc này không thôi ạ? Mặt bằng giá cũng đã tăng cách đây 1-2 năm rồi. Còn khả năng lên nữa không ạ?
có dự án đh việt đức ở bến cát, giá vừa tầm với bạn á. nếu đầu tư vào đó thi ok

• Like
Reactions: nipponvina