Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
21/4/08
837
4
18
Đất Thép, Củ Chi
vì đóng góp ý kiến trong việc chuẩn bị áo đồng phục mới và có đôi dòng suy nghĩ về ý nghĩa thiết thực của tổ chức hội, (đã bàn sơ khởi bên topic áo đồng phục nhưng hội trưởng đề nghị mở topic mới cho đúng chỗ, vậy em xin trích nhưng phần đã bàn vào phần đầu trang để các bác tham khảo luôn trước khi cho biết ''chính kiến'' nhé:
[blockquote]saigon tiger

các bác ơi! em đã ''trăn trở'' điều này mãi mà nay mới nói ra:
việc thành lập hội những người chạy xe Toyota, để sinh hoạt giao lưu văn hoá là một điều rất hay! nhưng về việc khẳng định và quảng bá thương hiệu ''miễn phí'' cho Toyota, mà lại tốn rất nhiều công sức, trí tuệ, thời gian...tiền... như thế này thì em thấy không được công bằng cho các bác trưởng, phó và ban điều hành TFC và cả chúng ta nữa những người chạy Toyota(chưa chắc là mê). vì thấy các bác cứ quan trọng việc chữ TOYOTA phải to hơn và ấn tượng hơn tren cái logo...em thiết nghĩ có nên làm vậy không!?
TOYOTA việt nam có bao giờ biết đến việc họ đang có một tổ chức hội những người mê xe Toyota hay ''chưa bao giờ biết đến''.....
phải chăng TFC mình đang làm một việc hơi bị tâm huyết quá cho một ''đại gia'' mà người đó chưa bao giờ quan tâm hoặc biết đến mình!? việc này cũng gống như thần tượng một người con gái duyên dáng nhưng tình yêu chưa bao giờ được đáp trả.......
em thấy rằng OS Saigon mới là cái tên nên phóng to ra thì mới thực tế.....
tất cả những điều em chia sẻ trên đây là suy ghĩ thực tế của em... nếu có vô tình làm ai phật lòng ....xin thứ lỗi!!!
[/blockquote]

Em rất đồng tình với ý kiến trên của bác!
Nhưng em nghĩ nêu phóng to chữ OS Saigon thì chưa hợp lý lắm! Vì OS là tên viết tắt của otosaigon. Bây h thêm chữ Saigon vào nữa thành ra hơi thừa, và Toyota Fan Club là club của cả 3 miền. Chứ koh phải của riêng saigon. Thủ đô Hà Nội và cố đô Huế bác định bỏ đi đâu?
Còn ý kiến " đổi TFC thành TOG ( Toyota Owners Group), và lấy OtoSaigon.com làm nền chữ lớn. TOG chữ nhỏ. " của bác! Em nghĩ các bác nhà mình còn phải bóng bàn nhiều nhiều....

Hạng C
21/4/08
837
4
18
Đất Thép, Củ Chi
còn đây là ý của hội trưởng:
Trước tiên thay mặt toàn thể anh em thành viên hội Toyota Fan Club (TFC) xin chân thành cám ơn những ý kiến (trăn trở) đóng góp nhiệt tình & táo bạo của bác Saigon Tiger, sự ủng hộ của bác DarkLord8x & bác Nhat Ha.

Chúng ta thử xét đến tính logic trong "trăn trở" của bác Saigon Tiger:
1. Như thế thì tất cả các chi hội trong OS nên đồng loạt đổi tên chăng??!
2. Đã OS rồi còn có OS Saigon nữa??!
3. Chi hội Toyota Fan Club được lập ra dành cho các thành viên đã, đang & sẽ sử dụng xe Toyota; thành viên yêu thích thương hiệu Toyota; thành viên thích giao lưu với anh em hội Toyota (mặc dù có thể họ không thích thương hiệu Toyota chút nào, hoặc chẳng bao giờ sử dụng xe Toyota) ==> Toyota Owners Group (TOG) liệu có phù hợp???!

4so7 sẽ rất vui nếu các bác dành thời gian để bóng bàn nên thiết kế logo, đồng phục TFC như thế nào cho chuyên nghiệp, đảm bảo tính thẩm mỹ... hoặc đóng góp ý kiến làm thế nào để các hoạt động của chi hội trở nên thiết thực với thành viên hơn nữa; hơn là các bác bàn đến việc tái định vị TFC (đổi tên gọi).

Tiện đây 4so7 cũng xin thông báo lại 1 lần nữa, topic này được lập ra làm nơi các designers post mẫu thiết kế & anh em TFC bóng bàn trên các mẫu thiết kế để có được logo, đồng phục mới cho TFC. Mọi bài viết không nằm trong chủ đề này các bác có thể mở 1 topic khác để lấy ý kiến đóng góp của các thành viên.

Trân trọng,

4so7

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/1/08
2.885
27
48
TPHCM
Em thì thấy TFC có nghĩa là "Toyota Family Club" của bác Kingo2 là hay nhất

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com
Kiểu gì cũng có chữ Toyota, vậy suy nghĩ làm gì cho mệt bác ơi! Mình tẩy chay (nói quá 1 chút) Toy thì mình vẫn như thế, và mình hâm mộ thì vẫn thế, chả thay đổi gì cả. Nếu đòi hỏi Toyota có action thì họ sẽ ra điều kiện buộc mình phải thế này thế nọ.............mất vui

Giả sử họ tài trợ cái áo cho mình, rồi trong chuyến giả ngoại thì tài trợ thêm abc gì đó, thế là họ bắt mình phải abc lại với họ...........như vậy khác nào con rối.........

Vài lời mong các bác hiểu!

Chuyện này em cũng đã từng nghĩ đến, nhưng Toy hiện đang rất "chảnh" và theo đà hiện nay em nghĩ họ không "chảnh" lâu được. Lúc đó thì biết :D

Hạng C
21/4/08
837
4
18
Đất Thép, Củ Chi
em xin reply phần trả lời của hội trưởng:
1.nếu tất cả các chi hội trong OS đều phải đặt tên có chữ đuôi là Fan Club như một ''qui định chung từ OS admin, Nếu đúng như vậy thì em xin rút ý kiến ạ!!!
-còn nếu việc đặt tên là tuỳ vào ý nghĩa và sự tự do của các oser theo chi hội thì em thiết nghĩ việc đổi tên đâu có ảnh hưởng đến chi hội khác, hơn nữa lý do đổi tên em nêu trên, đâu có gì xấu xa.....chỉ là ý nghĩa thiết thực hơn thôi!!!
2. mục nay em ''nhầm'' chính ra là ÔTOSAIGON.COM ạ.
3.TOG cũng có thể được hiểu là đã, đang, sẽ ....sử dụng toyota.

chữ FAN CLUB rất phổ biến và dễ hiểu về ý nghĩa, như ta vẫn thấy các ca sỹ như DVH, MT,UHP...đều có FAN CLUB.....và các ca sỹ ấy dành nhiều thời gian, nhièu quà tặng, thậm chí là ''tiền''... để đáp lại sự ''cuồng nhiệt, thần tượng'' của FAN CLUB
thú thật mỗi lần mặc đòng phục ra đường bị người lớn khen, xong hỏi: thế FAN CLUB này được tài trợ bởi Toyota việt nam hả!? thế thì thích quá!!! em không nói gì.....chỉ cười thôi các bác ạ!!!

Hạng C
21/4/08
837
4
18
Đất Thép, Củ Chi
puma.com nói:
thuytram nói:
Em thì thấy TFC có nghĩa là "Toyota Family Club" của bác Kingo2 là hay nhất

Thế này dễ chịu hơn nè bác Cọp. :D

em không khó chịu đâu! ''dễ xương lắm đấy''!!! bức xúc vì ''thằng bạn đặt mua Fourtunner hai tháng rồi mà chưa thấy hàng'' ''chảnh hết chịu được''!!! xe chạy thì tốt nhưng Toyota vn làm ăn kiểu này thì cho xin đi
vì vậy nên em nghĩ owners group thực tế hơn fan club

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com
Ai bảo bác khó chịu bao giờ đâu :D

Em cũng từng như thế, cũng có cảm giác y như bác. Nhưng mình cứ nghĩ là Family thì đỡ tức hơn tí :D

Chắc hổng chảnh lâu đâu bác ơi!

Lý do mình chọn Toy là no choice :D:p

Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM
Cái chính là chỗ để " con người " có tính cách hay sở thích " lại gần " nhau hơn chứ ko phải chỉ là vì " con xe " các bác ạ !!! " ZUI - THÂN THIỆN - BỔ ÍCH ... " là chính đâu cần biết bác có xe gì đâu !

Hạng D
22/10/06
2.127
65
48
Houston, Texas
Em cũng đưa ra ý kiến :
Giờ nếu thay đổi thành Hội những người sở hữu Toyota - Toyota Owners group thì sẽ vô hình dung cục bộ lại . Nó sẽ gói gọn chỉ ai sở hữu xe toy mới đủ điều kiện join vào .

Vậy không hay ! :(

....

Còn với cái tên Toyota Family club , em nghĩ thân thiện hơn . Vì sẽ không có sự ràng buộc ảo rằng bạn phải sở hữu Toyota mới join dc .

Status
Không mở trả lời sau này.