Hạng B2
23/8/11
438
373
63
Các bác cho hỏi liệu với bảo dưỡng định kỳ thì mình có nên đưa ra gara ngoài (tất nhiên là uy tín với anh em nhà Bim) để làm không? Khi đó, nếu có xảy ra vấn đề gì thì EA có bảo hiểm cho mình ko nhỉ?

Không phải là vì giá mà vì đưa vào hãng cứ phải đăng ký lằng nhằng và ko được tư vấn đầy đủ.

• Like
Reactions: 325iE46
Hạng D
3/2/05
1.829
2.381
113
otosaigon.com
Nói chung xe mới đang BH thì hãng, còn ko thì garage nào mà bác "tin tưởng" cũng được.
Và đi BMW thì quan trọng nhất là phải có "kiến thức" chút ít về chiếc xe mình đang đi, ko thể phó mặc cho hãng hay garage được :)

Hạng B2
23/8/11
438
373
63
Nói chung xe mới đang BH thì hãng, còn ko thì garage nào mà bác "tin tưởng" cũng được.
Và đi BMW thì quan trọng nhất là phải có "kiến thức" chút ít về chiếc xe mình đang đi, ko thể phó mặc cho hãng hay garage được :)
Bác nói rất đúng! Tôi cũng đang cố gắng học hỏi anh em và cập nhật bác ạ!

• Like
Reactions: thienngtk
Tập Lái
5/7/15
34
19
8
48
Chào các Bác cho mình hỏ thăm theo xe BMW của mình tới tháng 04/2016 thì tới thời hạn bảo dưỡng lần 1 nhưng xe mình ít đi, dự là tới tháng 04/2016 mình chỉ đi được khỏang 5.000 km thôi,vậy thì mình có cần đi bảo dưỡng đúng theo lịch1 năm hay là mình vẫn đi cho tới thi nào xe báo phải đi bão dưỡng thì mình mới đi .
Mong các cao nhân chỉ điểm
Em xin cám ơn

• Like
Reactions: Tuckey2011
Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Chào các Bác cho mình hỏ thăm theo xe BMW của mình tới tháng 04/2016 thì tới thời hạn bảo dưỡng lần 1 nhưng xe mình ít đi, dự là tới tháng 04/2016 mình chỉ đi được khỏang 5.000 km thôi,vậy thì mình có cần đi bảo dưỡng đúng theo lịch1 năm hay là mình vẫn đi cho tới thi nào xe báo phải đi bão dưỡng thì mình mới đi .
Em xin cám ơn
Các xe mới thì bác cứ theo hướng dẫn. Tuy nhiên với những xe đi ít km như xe bác thì bác chỉ cần chú ý phần thay nhớt nên theo thời gian, đừng cách lần cuối cùng hơn 6 tháng.
Xe đi ít km thì cũng nhớ lấy đi vòng vòng tí hàng ngày, kg có thì cũng cho nổ máy hàng đôi ba ngày, đừng để nó nằm yên kg nổ máy quá lâu.

• Like
Reactions: Tuckey2011
Hạng B2
23/8/11
438
373
63
Em xin cám ơn
Bác cứ theo hướng dẫn của Moonriver@ đi! Ko đi cũng nên nổ máy vài ngày một lần khoảng 15-20p để xe nạp điện vào bình kẻo tèo cái bình zin!

Dự là bác yêu vk2 quá nên ko dùng nó, nhưng như thế có vẻ hơi lãng phí nhỉ!

Chạy đại đi bác ơi!

• Like
Reactions: locBmw