Hạng B2
11/5/13
330
283
63
xài đt làm car cam, nóng quá nổ + hỏng đt ==> lợi bất cập hại, tốn 1 lần rồi thôi, con cam BlackVue khoảng 3.800k xài tẹt ga, rõ băng.

Hạng B2
16/12/10
487
56
28
Bình Dương
Em dùng LG (màn hình 5.5") làm cam, dan duong (google map, here map), giải trí tốt bác ợ.
Phần mềm Camera: Tự động bật/tắt khi có/không cắm sạc. và có thể chạy nền (xem phim hoặc dẫn đường trong lúc bật camera)
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.dailyroads.v&hl=vi
Phần mền có hiển thị tốc độ, khi xem lại nó hiển thị vị trí lên bản đồ luôn. Chất lượng hình ảnh ban ngày rất sắc nét, ban đêm chấp nhận được. Hơn hẳn mấy camera của tàu.
Nhưng có một vấn đề về nhiệt độ khi đi vào buổi giữa trưa. Điện thoại nó tự tắt khi quá nhiệt.:3dchientrung:
Em ít đi vào buổi trưa nên không thành vấn đề. Có thể chỉnh quạt cho thổi lên kính trước để giảm nhiệt.

Hạng D
30/4/14
1.139
16.571
113
đúng vậy, em mua cái kẹp gắn lên kính xe hơi mà khi bỏ điện thoại vào ( LG G2) thì màn hình chỉ hiển thị được một nữa phía trên, còn nguyên một nữa bên dưới là taplo xe, xoay đủ chỗ, gắn mọi nơi vẫn như vậy, nản
Mình đã tìm cách khắc phục rồi bạn. Bạn gắn nó trên kính lái, ngay dưới kính hậu nhưng để khắc phục việc bị rung thì lấy dây cột chắc cái ngàm trên là OK.

Hạng C
22/12/14
559
836
93
Các bác ơi, em định dùng iPod làm camera hành trình, không biết có vấn đề gì không các bác? Các bác có biết phần mềm nào dùng ngon không?

Hạng C
18/2/13
569
320
63
Mình đã tìm cách khắc phục rồi bạn. Bạn gắn nó trên kính lái, ngay dưới kính hậu nhưng để khắc phục việc bị rung thì lấy dây cột chắc cái ngàm trên là OK.
Em cũng thế, dùng dây rút cột luôn cái kẹp dt vào dưới kính chiếu hậu thì giảm hiện tượng rung lắc 90%

Hạng B2
7/4/15
135
1.076
93
Mình dùng app Autoboy blackbox rất tốt các bác ợ, up lên Youtube tự động. Có thuốc trên trang Appvn (khuyến khích các bác mua ủng hộ nhà phát triển hehe..).

Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
Bá gắn điện thoại sát taplo rồi ke khăn hoặc giấy mềm vào cạnh đt đỡ hẳn