Tập Lái
11/5/06
5
1
1
Xu thế thì Smartphone đời cũ tí, giá giảm rất nhanh, hơn nữa đã tích hợp đủ các loại cảm biến như tốc độ, gia tốc, la bàn hướng, GPS, blue-tooth, phát- thu wifi... và phần mềm cập nhật dễ dàng, upload u-tube...etc nói chung là đầy đủ
Cam hành trình loại ghi được full-HD, có GPS thì giá cũng khá mắc và gần như không giảm giá nhiều, chỉ sử dụng chuyên dụng cho mục đích ghi hình

Vì vậy em xài luôn 1 con Smartphone - Samsung SII rẻ vừa đủ tính năng, gài cố định trên xe, cắm sạc mồi thuốc. Khi nổ máy thì tự động Cam hoạt động, khi tắt máy thì Cam tự tắt. Trong quá trình ghi thì màn hình tự dim (tối đi) nên máy cũng không nóng, xài liên tục 7-8 h cũng không sao. Máy ghi hình đầy đủ thông số tốc độ, tọa độ, nếu cài giới hạn tốc độ thì khi quá tốc độ máy sẽ cảnh báo...Dùng bản Auto Guard Pro, cũng khá rẻ, có thể ghi hình ở background (chạy nền) khi cần dùng phần mềm dẫn đường- Navigator. Như vậy em chỉ cần 1 máy, xài song song 2 mục đích thiết yếu trên xe.
Ngoài ra, nếu cần phát wifi cho cả gia đình chơi khi đi đường xa thì con smartphone này có sim 3G sẽ phát wifi luôn

Có nhược điểm như các bác nói là giá đỡ điện thoại em chưa tìm được loại chắc chắn để giảm rung khi quay. Có bác náo có cách thì chia sẻ giúp

Bác cho nhờ chút !
Tính năng "Khi nổ máy thì tự động Cam hoạt động, khi tắt máy thì Cam tự tắt." có ở phần mềm nào mà Bác đang dùng ???

Thanks.

• Like
Reactions: tuanelectronic
Hạng C
18/2/13
569
320
63
Em khuyên các bác không dùng smart phone nhé, em đã hy sinh 1 em trong chuyến đi Đà lạt dịp lễ vừa qua rồi.
Bác dùng dt gì thế ? Em dùng note 2 cả 2 năm nay rồi, vừa làm cam hành trình vừa làm thiết bị dẫn đường và kiêm luôn cả đầu cd,dvd luôn nếu cần. Em khoái android là thế, đa nhiệm thật sự chứ ko như ios.

Hạng C
3/6/08
814
321
63
Ho Chi Minh
otosaigon.com
Bác dùng dt gì thế ? Em dùng note 2 cả 2 năm nay rồi, vừa làm cam hành trình vừa làm thiết bị dẫn đường và kiêm luôn cả đầu cd,dvd luôn nếu cần. Em khoái android là thế, đa nhiệm thật sự chứ ko như ios.
Em chơi cái sharp SH 04f, bây giờ cái màn hình nó cứ sọc sọc, hôm đang đi nó reset rồi im luôn, sau đó em sạc lại nó lên nhưng màn hình bay giờ cứ bị nhiễu 1/3 ở dưới

Hạng C
19/11/09
995
800
93
Em đang dùng con sony sl32 làm camera hành trình, sử dụng caroo tương đối ổn, Hôm tết em quay sài gòn phú yên vòng vô phú yên đà lạt sài gòn luôn, nói chung là rất ổn và tiện hơn camera hành trình (caroo tắt màn hình vẫn quay bình thường nên ít tốn pin)

Hạng D
15/3/12
1.499
2.609
113
Em đang dùng con sony sl32 làm camera hành trình, sử dụng caroo tương đối ổn, Hôm tết em quay sài gòn phú yên vòng vô phú yên đà lạt sài gòn luôn, nói chung là rất ổn và tiện hơn camera hành trình (caroo tắt màn hình vẫn quay bình thường nên ít tốn pin)
Caroo là cái gì vậy Bác?

Hạng C
16/2/11
993
700
93
1. Máy bị nóng, mau hết pin (bác dùng sạc trên xe thì máy cũng bị nóng)
2. Đế gắn điện thoại không cứng cáp lắm đâu (thị trường bán mấy cái khoảng 100-200K toàn hàng chất lượng không cao, hàng tàu, hàng nhái) nên khi gắn vào để quay, ở tốc độ chậm < 20km/h thì nhìn OK chứ tốc độ cao hơn là màn hình sẽ rung, khi xem lại bác nhìn nhức con mắt luôn :D

Em đã làm chuột bạch mua cái đế gắn, quay được 2-3 bữa giờ chán không dùng vì 2 lý do trên. Tuy nhiên, khi bác còn tiếc tiền chưa muốn đầu tư cam hành trình mà có việc cần đi qua những cung đường nhạy cảm thì vẫn có thể dùng tạm :D
đúng vậy, em mua cái kẹp gắn lên kính xe hơi mà khi bỏ điện thoại vào ( LG G2) thì màn hình chỉ hiển thị được một nữa phía trên, còn nguyên một nữa bên dưới là taplo xe, xoay đủ chỗ, gắn mọi nơi vẫn như vậy, nản