Hạng B1
16/7/14
55
29
18
42

Nghe bảo là gắn nẹp cửa tăng thêm độ kín của cách cửa nên giúp tăng khả năng cách âm của xe, chống ồn ô tô còn giúp hạn chế âm thanh.

Có ông anh trong hội lắp rồi như này bảo em thích thì đi lắp luôn. Ông cho địa chỉ lắp cho quen biết mà em đang suy nghĩ.

Không biết ở diễn đàn mình có bác nào từng lắp rồi hay như nào, cho em xin ít review với. :):)

Đây là xe ông anh đã lắp

View attachment 2139622

dưới đây là xe em

View attachment 2139621

View attachment 2139623
Theo em Bác mua thêm ron về tự dán cặp theo ron cửa 1 đường nữa,đở tốn kém,thẩm mỹ hơn,và giảm ồn củng hiệu quả hơn chút.còn cái đỏ đỏ đó hả....nhìn ghê quá Bác ơi

• Like
Reactions: PMH82
Hạng D
21/3/16
1.012
665
113
Tuyệt đối không gắn nghe bác:
Thứ nhất làm cái xe bần bầ và nhìn tàu hẳn,
Thứ 2 không có cách âm gì ở đây cả.
Thứ 3 phần xuong bằng sắt của dây ron làm hỏng sơn, Viền ron này sẽ bung ra rất nhanh thôi
Thứ 4 là tốn tiền mà bị chưởi nhiều hơn khen.
Em đã gắn và tháo ra trong một nốt nhạc nên khuyên chân tình vớ bác như thế

Hạng D
14/8/11
4.162
87.644
113

Nghe bảo là gắn nẹp cửa tăng thêm độ kín của cách cửa nên giúp tăng khả năng cách âm của xe, chống ồn ô tô còn giúp hạn chế âm thanh.

Có ông anh trong hội lắp rồi như này bảo em thích thì đi lắp luôn. Ông cho địa chỉ lắp cho quen biết mà em đang suy nghĩ.

Không biết ở diễn đàn mình có bác nào từng lắp rồi hapQUOTE="Johnnie371, post: 17743339, member: 131990"]
Gắn cái này anh thớt hỏi anh @mazda6. nhé
Gắn như kiểu anh chủ thớt nói thì rẻ ( cuộn hơn 1 trăm thì dán thoải mái ) nhưng ko có tác dụng gì mà lại đọng nước gây hoen gỉ mép cửa ( có mấy anh đã post ảnh mép cửa gỉ trên này ).
M6. Gắn gioăng cao su bên trong theo hình dưới đây . Tổng chi toàn xe ( trước sau 2 bên và cửa sau ) là 600k . Ngoài ga ra làm ( mua về tự dán chắc rẻ hơn ). Tác dụng tốt. Cách âm thấy rõ, sạch ko có bụi bẩn vô khung xe, cửa đóng êm nhẹ phập phập.
Có một chút bất lợi là nó kín quá nên phải đóng mạnh cửa mới kín.
Có nên gắn ron nẹp cửa xe không??

Có nên gắn ron nẹp cửa xe không??

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Tôi ghét cái kiểu comment lắp cái này cái nọ làm tăng thêm mã lực. Tôi nghĩ người ta thích thì người ta lắp, mỗi người một mỹ cảm, một sở thích, một đam mê, trừ khi việc làm nào đó gây hại đến người khác.

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Gắn như kiểu anh chủ thớt nói thì rẻ ( cuộn hơn 1 trăm thì dán thoải mái ) nhưng ko có tác dụng gì mà lại đọng nước gây hoen gỉ mép cửa ( có mấy anh đã post ảnh mép cửa gỉ trên này ).
M6. Gắn gioăng cao su bên trong theo hình dưới đây . Tổng chi toàn xe ( trước sau 2 bên và cửa sau ) là 600k . Ngoài ga ra làm ( mua về tự dán chắc rẻ hơn ). Tác dụng tốt. Cách âm thấy rõ, sạch ko có bụi bẩn vô khung xe, cửa đóng êm nhẹ phập phập.
Có một chút bất lợi là nó kín quá nên phải đóng mạnh cửa mới kín.
View attachment 2140203
View attachment 2140211
Ai đã từng đi đường bụi mới thấy giá trị của những gioăng cao su này.

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Hình như thớt gọi tên chưa chính xác so với hình...!!!

Hạng D
21/8/08
1.614
457
83
SG
Gắn ron viền cửa chỉ là nơi trú ngụ của bụi, hóa chất ăn mòn => gỡ ra sẽ tróc sơn, rỉ sét :))

• Like
Reactions: Lqanh