Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
Trời ơi mấy ông gắn ốp nói bảo vệ xe, bảo vệ cái con khỉ. Ví dụ chỗ để tay nói không trầy, uhm trầy không thấy nhưng 2 năm gắn ốp rồi tháo ra xem chỗ đó màu nó ra sao, cát bụi vào nó có làm bay luôn sơn không. Điều tương tự với mấy cái miếng nhôm bảo vệ chỗ chân hay bước ra bước vào
Có đi , có lại, những món quang trọng là của chính hãng , còn linh tinh thì mình tự làm. Vậy bạn có từng thấy những ốp chính hãng chưa ?
Tay nắm phải trầy là điều tự nhiên, nhưng đây là những món nhựa khi bạn mở cửa, lái trên đường đụng cãn xe (vn gọi là ba đò sốc) Tây u gọi là pare-choc .

Gắn sao cho đẹp thẩm mỹ, và tôi chắc là những xe cao cấp không thèm gắn gì cả ... đó mới là cốt lõi

Hạng B2
24/3/19
232
366
66
Hanoi
Gắn như kiểu anh chủ thớt nói thì rẻ ( cuộn hơn 1 trăm thì dán thoải mái ) nhưng ko có tác dụng gì mà lại đọng nước gây hoen gỉ mép cửa ( có mấy anh đã post ảnh mép cửa gỉ trên này ).
M6. Gắn gioăng cao su bên trong theo hình dưới đây . Tổng chi toàn xe ( trước sau 2 bên và cửa sau ) là 600k . Ngoài ga ra làm ( mua về tự dán chắc rẻ hơn ). Tác dụng tốt. Cách âm thấy rõ, sạch ko có bụi bẩn vô khung xe, cửa đóng êm nhẹ phập phập.
Có một chút bất lợi là nó kín quá nên phải đóng mạnh cửa mới kín.
View attachment 2140203
View attachment 2140211

Cái gioăng này em để ý chỉ xuất hiện trên xe đắt tiền. Xe sang mặc định có. Honda thì Arcord trở lên. Nhưng Mazda thì từ CX5 đã có . Công dụng đúng như anh nói nó làm kín khít hơn, cách âm tốt hơn chút.

Mà cái anh lắp thêm nhìn không khôn lắm có thể do hàng chế. Anh thử đặt mua gioăng cột B chính hãng từ Mazda xem sao. Nó khôn và khít hơn đó anh.

• Like
Reactions: mazda6.
Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33
Có đi , có lại, những món quang trọng là của chính hãng , còn linh tinh thì mình tự làm. Vậy bạn có từng thấy những ốp chính hãng chưa ?
Tay nắm phải trầy là điều tự nhiên, nhưng đây là những món nhựa khi bạn mở cửa, lái trên đường đụng cãn xe (vn gọi là ba đò sốc) Tây u gọi là pare-choc .

Gắn sao cho đẹp thẩm mỹ, và tôi chắc là những xe cao cấp không thèm gắn gì cả ... đó mới là cốt lõi
Chính hãng chắc chỉ có ta với tàu, bọn tàu làm rất tốt việc quảng bá ra thế nhỉ =)) mấy cái nhựa này thay được cả đụng xe luôn hả hi him

Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
Trời ơi mấy ông gắn ốp nói bảo vệ xe, bảo vệ cái con khỉ. Ví dụ chỗ để tay nói không trầy, uhm trầy không thấy nhưng 2 năm gắn ốp rồi tháo ra xem chỗ đó màu nó ra sao, cát bụi vào nó có làm bay luôn sơn không. Điều tương tự với mấy cái miếng nhôm bảo vệ chỗ chân hay bước ra bước vào
Chỗ chân ra vào cũng tùy xe nha bác. Xe em chỗ bước xuống = nhựa đen nên em mạnh dạng gắn ốp vào luôn. Đến giờ chỗ đó vẫn chưa có một vết trầy, tên xe trên chỗ bước vẫn chưa lột miếng dán xanh.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Osin
Hạng D
7/4/14
1.349
1.885
113
Ông anh em đã gắn và kết quả là sơn lại vì bị rỉ sét do nước đọng lại.

Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
không nên lắp, lắp rồi lại hối hận tháo ra
Bạn thử dùng đồ chính hãng thí dụ

Chính hãng chắc chỉ có ta với tàu, bọn tàu làm rất tốt việc quảng bá ra thế nhỉ =)) mấy cái nhựa này thay được cả đụng xe luôn hả hi him
Kh phải tránh đụng mà lở quẹt nhẹ đó mà, vì nguyên thuỷ nó là cao su có tính đàn hồi, chứ cản xe mà lỡ quẹt nhẹ cũng đau xót mà . trừ khi đụng mạnh.

Vài thí dụ để cho các bạn muốn xe mình có giá trị hơn

Hạng C
7/10/19
918
1.366
58
44

Nghe bảo là gắn nẹp cửa tăng thêm độ kín của cách cửa nên giúp tăng khả năng cách âm của xe, chống ồn ô tô còn giúp hạn chế âm thanh.

Có ông anh trong hội lắp rồi như này bảo em thích thì đi lắp luôn. Ông cho địa chỉ lắp cho quen biết mà em đang suy nghĩ.

Không biết ở diễn đàn mình có bác nào từng lắp rồi hay như nào, cho em xin ít review với. :):)

Đây là xe ông anh đã lắp

View attachment 2139622

dưới đây là xe em

View attachment 2139621

View attachment 2139623
Tháo ngay và luôn trước khi quá muộn nếu ko muốn sơn lại. Lâu ngày nước, chất tẩy rửa xe đóng vô ron, gặp thời tiết nóng ko bay hơi được sẽ bị sét, bong lớp sơn. Để nguyên bảng là đẹp rồi.