Hạng B2
25/4/19
164
521
96
37
Có nên gắn ron nẹp cửa xe không??

Nghe bảo là gắn nẹp cửa tăng thêm độ kín của cách cửa nên giúp tăng khả năng cách âm của xe, chống ồn ô tô còn giúp hạn chế âm thanh.

Có ông anh trong hội lắp rồi như này bảo em thích thì đi lắp luôn. Ông cho địa chỉ lắp cho quen biết mà em đang suy nghĩ.

Không biết ở diễn đàn mình có bác nào từng lắp rồi hay như nào, cho em xin ít review với. :):)

Đây là xe ông anh đã lắp

dưới đây là xe em

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Hải DMC
Hạng D
21/5/14
2.456
29.787
113
33

Nghe bảo là gắn nẹp cửa tăng thêm độ kín của cách cửa nên giúp tăng khả năng cách âm của xe, chống ồn ô tô còn giúp hạn chế âm thanh.

Có ông anh trong hội lắp rồi như này bảo em thích thì đi lắp luôn. Ông cho địa chỉ lắp cho quen biết mà em đang suy nghĩ.

Không biết ở diễn đàn mình có bác nào từng lắp rồi hay như nào, cho em xin ít review với. :):)

Đây là xe ông anh đã lắp

View attachment 2139622

dưới đây là xe em

View attachment 2139621

View attachment 2139623
Chắc chỉ bọn thương lái mới kêu cái đó đẹp gắn vô bảo vệ với sành điệu các kiểu, tiền mình không thích giữ thích cho người khác thì cứ lắp.

Hạng D
4/7/13
1.552
6.101
133
Sài Gòn
Chắc chỉ bọn thương lái mới kêu cái đó đẹp gắn vô bảo vệ với sành điệu các kiểu, tiền mình không thích giữ thích cho người khác thì cứ lắp.
Anh cứ linh tinh, lắp cái đó ngoài những tác dụng như quảng cáo thì còn tăng thêm hơn chục Mã lực nữa. Innova thêm mã thì phi ngon trớn à nha.

Hạng D
24/8/18
1.500
1.591
113
48
Câu trả lời là không nhé bác, mình lắp rồi được thời gian tháo ra bị trầy chút sơn nếu để lâu có "nguy cơ" rỉ sét nữa. Mới đầu thấy quảng cáo hay hay mua về gắn (tự gắn nhé bác) không cần thợ thuyền gì cả rất đơn giản. Bác ở đâu qua mình cho mớ mình tháo ra (màu đỏ), hình như 4 - 5m gì đó không nhớ. Mình ở Bình Tân-HCM.
Chỉ trang trí thôi, hầu như không tác dụng gì, lau chùi rửa xe còn mệt thêm...

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
Gắn ron dỏm có thể chứa các chất gây ăn mòn sơn, gỉ sét đấy bác.

• Like
Reactions: Halan2022