Yip
Hạng B2
21/4/08
387
1
0
43
OSCF - Viva Ghost Mode
RE: Có nên hay không?

Chắc lại chìm xuồng rồi bác à, cái link bác đưa bọn dantri xóa luôn rồi, chỉ đưa tin giật gân câu kéo lượt truy cập thôi, thấy có dính đến ô dù là té ngay.
Theo em chẳng việc gì phải thương hại cái bọn đấy cả, chúng nó chỉ vừa đấm vừa xoa nạn nhân thôi.

Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com

Link của báo tiền phong đây các bác: http://www.tienphongonline.com.vn/tianyon/Index.aspx?ArticleID=121174&ChannelID=12

Hạng F
22/5/05
17.658
6.051
113
59
Thành phố Run Quất

Trích đoạn: ph_h

Em kể chuyện xảy ra hôm 30/04 các bác à. Hôm đó nhóm bạn em có xuống Cửa Lò chơi, xuống ổn định được lúc thì đứa bạn em có chút việc phải đi, do cũng chủ quan nghĩ dưới đó ngày lễ, công an không làm việc nên nó chở 3 và không đội mũ bảo hiểm. Đến gần ngã 3 thì bị công an rượt theo và bắt dừng lại, 2 đứa ngồi sao chắc hoảng sợ quá nên nhảy xuống, công an lại tưởng bỏ trốn nên cầm ngay gậy đập một phát sau gáy đứa bạn em. Nó bị bất tỉnh và ngã ngay xuống đường các bác à. Em lúc đấy không ở đó nhưng theo kể lại thì mặt công an tái mét, và cũng thuê xe ôm chở đi xuống trạm xá, còn xe máy cũng bị đưa về đồn vì công an sợ dân bao vây đánh đập. Chuyện công an đánh người như vậy là sai đúng không các bác? Nhà đứa bạn em thì do bức xức nên nhờ người quen bên báo tiền phong và dân trí để viết bài thì phải. Nếu công an mà khôn khéo thì có thể dàn hòa được rồi, nhưng đằng này lại cho người xuống Cửa Lò để dặn người dân xung quanh không được khai báo gì, nếu hỏi thì bảo do tự ngã đập đầu xuống đường. Chuyện như vậy, theo các bác có nên cho lên báo không à các bác?
Bài của bác lại có sau bài của Dân trí ?

Hạng D
29/9/06
1.278
7
38
www.otosaigon.com

Đáng lẽ em post bài này ngay hôm 30/4 bác à. Nhưng hôm đo ở dưới viện, đi cả ngày mệt rồi về ngủ luôn. Sáng hôm sau dậy em lại cùng cả nhà về quê, mà trên đó lại không có net. Nên đến hôm 2/5 em mới post đó bác. Nếu bác nghi ngờ chắc để em xuống viện chụp ảnh em với đứa bạn rồi up lên cho bác xem nha bác?

Em kể chuyện xảy ra hôm 30/04 các bác à. Hôm đó nhóm bạn em có xuống Cửa Lò chơi, xuống ổn định được lúc thì đứa bạn em có chút việc phải đi, do cũng chủ quan nghĩ dưới đó ngày lễ, công an không làm việc nên nó chở 3 và không đội mũ bảo hiểm. Đến gần ngã 3 thì bị công an rượt theo và bắt dừng lại, 2 đứa ngồi sao chắc hoảng sợ quá nên nhảy xuống, công an lại tưởng bỏ trốn nên cầm ngay gậy đập một phát sau gáy đứa bạn em. Nó bị bất tỉnh và ngã ngay xuống đường các bác à. Em lúc đấy không ở đó nhưng theo kể lại thì mặt công an tái mét, và cũng thuê xe ôm chở đi xuống trạm xá, còn xe máy cũng bị đưa về đồn vì công an sợ dân bao vây đánh đập. Chuyện công an đánh người như vậy là sai đúng không các bác? Nhà đứa bạn em thì do bức xức nên nhờ người quen bên báo tiền phong và dân trí để viết bài thì phải. Nếu công an mà khôn khéo thì có thể dàn hòa được rồi, nhưng đằng này lại cho người xuống Cửa Lò để dặn người dân xung quanh không được khai báo gì, nếu hỏi thì bảo do tự ngã đập đầu xuống đường. Chuyện như vậy, theo các bác có nên cho lên báo không à các bác?

Bác mà lên báo thì mấy ông này đi là cái chắc .............

Hạng B2
2/8/07
460
8
18

bác chủ topic cứ việc làm đến cùng đi. có gì gửi thẳng thư lên văn phòng chính phủ. cứ việc làm rùm beng lên. nội cái vụ mà cho người xuống hiện trường làm việc với dân là đã thấy tồi tệ lắm rồi.( nếu đúng như lời bác nói)

thứ 2:
Tôi đã nghe báo cáo sơ qua vụ việc, nhưng việc dân phản ánh 2 chiến sỹ cảnh sát đánh người là không có. Tôi khẳng định 100% là không có chuyện đó. Chắc anh đó (anh Quyền - PV) thấy công an bỏ chạy nên vấp phải dải phân cách thì ngã...".----> nghe báo cáo sơ qua mà dám khẳng định? hay nhỉ

Hạng F
13/1/06
13.891
35.964
113

Xong phim: Không ai làm chứng, hay có biết nhưng không dám. Cuối cùng xxx nói đúng: Tự ngã.

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

Chắc mấy chú này đề phòng mấy anh bốc 3,không đội mũ bảo hiểm, lại nhảy xuống xe...Ra tay trước cho chắc ăn. Chớ để như trong Nam,CS bị ông nhóc,con quan hạng tép, đấm đá tứ tung, rớt cả xuống ruộng,văng cả bộ đàm...thì còn gì là CS nữa.Cũng nên suy nghĩ,chuyện từ đâu ra.
Nếu bốc 3, không đội mũ bảo hiểm. Gặp CA ngoắc: Dừng lại,nhận mình sai, nộp phạt...Có sức chơi,có sức chịu mới là thanh niên!

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658

Ngay cả CA còn thế thì nói gì được ai :(

Đáng lẽ em post bài này ngay hôm 30/4 bác à. Nhưng hôm đo ở dưới viện, đi cả ngày mệt rồi về ngủ luôn. Sáng hôm sau dậy em lại cùng cả nhà về quê, mà trên đó lại không có net. Nên đến hôm 2/5 em mới post đó bác. Nếu bác nghi ngờ chắc để em xuống viện chụp ảnh em với đứa bạn rồi up lên cho bác xem nha bác?