Tập Lái
3/4/20
48
102
33

Mua biệt thự ở Novaworld Phan Thiết

Hôm nay tôi ghé Galery của Novaland ở NTMK và thấy khu Novaworld Phan Thiết hoành tráng và hấp dẫn quá! Theo các anh thì có nên mua 1 căn ở đó ko nhỉ hay để tiền đầu tư nơi khác?

*Ảnh minh họa

Nova Phan Thiết là một khu nghỉ dưỡng nằm tại thành phố Phan Thiết, tỉnh Bình Thuận, Việt Nam. Nằm trên bãi biển Mũi Né xinh đẹp, Nova Phan Thiết cung cấp cho du khách không gian nghỉ ngơi yên tĩnh và thư giãn cùng với các tiện nghi cao cấp.

Vị trí của Nova Phan Thiết cách sân bay Phan Thiết khoảng 20 phút lái xe và nằm trong bán kính 10 km từ các điểm tham quan như Đồi Cát Bay, Bãi biển Hòn Rơm và Làng Chài Mũi Né.

Hiện tại, Phan Thiết đang là một trong những điểm đến du lịch hấp dẫn tại Việt Nam và đang phát triển mạnh mẽ về du lịch và đô thị hóa. Bên cạnh đó, sắp tới hệ thống cao tốc Bắc - Nam qua tỉnh tổng chiều dài hơn 160 km, gồm 3 dự án: Cam Lâm - Vĩnh Hảo (12 km), Vĩnh Hảo - Phan Thiết (hơn 100 km) và Phan Thiết - Dầu Giây (dài 47,5 km), hiện đã thông xe kỹ thuật, dự kiến khai thác vào tháng 4/2023. Nhìn chung, bất động sản Phan Thiết rất có tiềm năng và đáng để đầu tư trong tương lai.

Em cập nhật các ý kiến từ các thành viên OS về đầu tư Nova Phan Thiết:

Khi Novaworld PT hoàn thành 100%, đồng thời cao tốc DG - PT thông suốt. Thì lượng khách du lịch khổng lồ sẽ cập bến nơi đây, trở thành 1 trong như địa điểm du lịch mới đông nhất, hot nhất Vn

Nên mua hay không thì em không dám khuyên.

Nhưng thật sự ấn tượng với tiến độ xây dựng của Novaland ở Hồ Tràm và Phan Thiết. Nhìn tổng thể khá đẹp.

Bác tính mua nghỉ dưỡng hay đầu tư? Nếu là mua nghỉ dưỡng cho gia đình, mình nghĩ nên mua sang nhượng để có giá tốt nha bác, hoặc tìm căn view biển nếu có thể (như khu Waikiki) em có đi tham quan thực tế Phan Thiết rồi, rất hoành tráng và đẹp, nhất là 3 căn nhà mẫu của Nova, view ra biển tuyệt vời!

Có nên mua biệt thự ở Novaworld Phan Thiết không?

Theo ý mình, thì khu này với quy mô 1000ha , thì đồng bộ có thể là 1 tp thu nhỏ với đầy đủ tiện ích All-in-one . đảm bảo được tất cả các nhu cầu thết yếu , ở cũng được, lâu lâu về nghỉ dưỡng cũng dc, thuê cũng được... rất khó kiếm 1 nơi nào ở vn mà có quy mô đồng bộ như NVW PT. Săp tới về hạ tầng giao thông : Sân bay, Cao Tốc, Bến du thuyền thì tin chắc sẽ thu hút dc nhiều người đến trải nghiệm. Sau này cầm 10 tỷ - 20 tỷ tìm mua khu mặt tiền biển mà đồng bộ chắc cũng hơi khó.
Ý kiến cá nhân, con mua hay không thì bác tự quyết !
.
thời điểm này mua Nova Phan Thiết là hợp lý nhất luôn bác. Các chính sách chiết khấu cao, thị trường bđs đang đi ngang không bị ảo giá. Khoảng 1-2 năm nữa hạ tầng sân bay phan thiết, cao tốc đi vào hoạt động chắc chắn sẽ thu hút lượng khách du lịch đến đây. Bác quan tâm Nova Phan Thiết hộp thư cho em nhé. Em tư vấn cho bác ;)

Bác hỏi đã từng nhộn nhịp thì em trả lời đã thấy nhộn nhịp, thực tế thì mùa du lịch vừa rồi các khu nghĩ dưỡng nào cũng nhộn nhịp.
Em không có mua BĐS của Nova nhưng trải nghiệm dịch vụ du lịch của Nova ở Centera, Movenpick Phan Thiết, và Mercure Đà Lạt thì thấy đang làm tốt.
Chuyện có tốt cho nhà đầu tư kì vọng lợi nhuận hay không thì em không biết, nhưng dịch vụ thì thấy ổn cho người thích đi nghĩ dưỡng như em.

cũng tiếc, Nova họ đầu tư cũng dữ, nhiều mẫu nhà đa dạng, cảnh quan cũng OK, họ làm được thì vùng biển chỗ đó mới đẹp chứ ko cũng hoang hóa. mà giờ tình hình khó chung vậy, ko biết sẽ đi đâu về đâu. nhà đầu tư nào mua rồi thì cố gắng đi về tới lui cho có cộng đồng và sinh khí.

Riêng chỗ này chưa có đáy đâu, giá vẫn chót vót, khả năng kinh doanh kém mà nơi đây thì quá nhiều, mũi né đỡ hơn

Các bác ở Phan Thiết có thông tin về tiến độ khu này hãy chia sẻ để anh em cùng xem nhé!

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: huyb9
Hạng D
4/5/15
4.006
21.383
113
Khi Novaworld PT hoàn thành 100%, đồng thời cao tốc DG - PT thông suốt. Thì lượng khách du lịch khổng lồ sẽ cập bến nơi đây, trở thành 1 trong như địa điểm du lịch mới đông nhất, hot nhất Vn

• Love
Reactions: BMW-X7
Tập Lái
14/9/17
33
170
33
Nova Hồ Tràm mình chưa đi nên không biết, chứ mình dân Phan Thiết đi Nova Phan Thiết rồi, thật sự thì thấy cũng bình thường, bãi biển khu Tiến Thành thì không thích hợp để tắm cho lắm, gió lên là cát bay vù vù, ngồi quán cafe uống mà toàn cát với cát

Tập Lái
27/11/21
9
12
3
31
Hôm nay tôi ghé Galery của Novaland ở NTMK và thấy khu Novaworld Phan Thiết hoành tráng và hấp dẫn quá! Theo các cụ thì có nên mua 1 căn ở đó ko nhỉ hay để tiền xxx ;-) ?
Bác tính mua nghỉ dưỡng hay đầu tư? Nếu là mua nghỉ dưỡng cho gia đình, mình nghĩ nên mua sang nhượng để có giá tốt nha bác, hoặc tìm căn view biển nếu có thể (như khu Waikiki) em có đi tham quan thực tế Phan Thiết rồi, rất hoành tráng và đẹp, nhất là 3 căn nhà mẫu của Nova, view ra biển tuyệt vời!

Hạng B2
13/8/13
187
195
43
Theo ý mình, thì khu này với quy mô 1000ha , thì đồng bộ có thể là 1 tp thu nhỏ với đầy đủ tiện ích All-in-one . đảm bảo được tất cả các nhu cầu thết yếu , ở cũng được, lâu lâu về nghỉ dưỡng cũng dc, thuê cũng được... rất khó kiếm 1 nơi nào ở vn mà có quy mô đồng bộ như NVW PT. Săp tới về hạ tầng giao thông : Sân bay, Cao Tốc, Bến du thuyền thì tin chắc sẽ thu hút dc nhiều người đến trải nghiệm. Sau này cầm 10 tỷ - 20 tỷ tìm mua khu mặt tiền biển mà đồng bộ chắc cũng hơi khó.

• Love
Reactions: BMW-X7
Tập Lái
3/4/20
48
102
33
Tôi đang tính là sẽ làm 01 căn để nghỉ dưỡng bác ạ! Cũng sắp hưu tới nơi rồi! Theo suy nghĩ của tôi thì nếu cuối năm nay cao tốc SGN-PT hoàn tất thì sẽ tiện hơn = đó là lý do tôi ko chọn NovaWorld Hồ Tràm, phần vì giá mắc quá, phần vì qui hoạch chưa tổng thể bằng Novaworld PT, ấy là nói cho 5 năm sau, hy vọng thế ;-)

• Like
Reactions: Mr.Huy Hồ
Tập Lái
3/4/20
48
102
33
Cảm ơn bác! Tôi cũng suy nghĩ như vậy!