Hạng D
29/7/16
1.573
388
93
49
Bạn có thể trở thành kĩ sư nếu mua xe Bim củ... lo lắng làm gì!

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
3/10/15
9.738
11.970
113
Em thấy 116i 2014 vs 118i 2018 cũng đều dùng máy 1.6 136hp, 220Nm + 8AT, cầu sau hết mà bác nhỉ :)
Còn khác nhau là 2 con này cách nhau 1 khúc tiền khá xa, có thể là ngoài tấm rướn của a chủ thớt :(
Ủa thế hả, vậy mà sao hồi đó chạy thử 118 thấy ổn nhỉ.
Rồi còn quả mở cốp rất ngầu.
Camera lùi siêu chuẩn.

Hạng C
26/3/13
918
681
93
45
nhiều tiền thì ai cũng thích Mercedes, Audi, BMW, nhưng ít tài chính giới hạn mua mấy con này cũ về chi phí bảo dưỡng cao, phụ tùng đắt. Nói vậy ko phải để cản các bác mua xe. Nói chung nếu đam mê thì nhích. Hàng chất lượng thì giá phải đắt thế thôi

9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
BMW để cho chiếc xe có độ vận hành luôn vượt trội thì họ sét nhiệt độ nước làm mát khoảng 110 độ. ở nhiệt độ này, nước làm mát sẽ không sôi (vì có thêm phụ gia). Tuy nhiên, các ron cao su, ống dẫn nước bằng chất liệu nhựa, các chi tiết bằng nhựa ... của khoang động cơ sẽ lão hóa rất nhanh. Chỉ sau 5-7 năm thì phải kiểm tra, thay các chi tiết bị lão hóa ( thường là thay cả 1 bộ combo luôn chứ thay lắt nhắt cứ chỗ này được nó sẽ phá chổ khác).
Với văn hóa sử dụng xe của VN hồi trước, cái xe là phải chạy được cả đời không cần sửa chữa ( Nên có 1 số hãng được mệnh danh là nồi đồng cối đá ở xứ này). Vì vậy nó chưa hư thì không cần phải đụng vào làm gì. Kết quả là khi nó hư, nó thổi ron nắp dàn cò, nó xì két nước... thì việc cứu chữa đã là cứu bệnh ác tính rồi, rất khó để 1 chiếc xe quay lại còn nguyên bản. BMW mất điểm ở chỗ đó. Vì vậy khi bác mua xe BMW cũ cần phải check kỹ về máy, dàn gầm, dàn điện, nhất là khoản đấm bốc và bơi lội. Nếu ok thì chiến tới thôi.

Hạng F
29/10/16
11.501
21.750
113
Pháp
để em nhắn bác chủ thớt mua cho anh hẳn con boeing lun :D :D :D
Không dám, đi Airbus cho chắc ăn :):):)

Nói chứ BMW cũ cũng OK, có điều nên biết về kỹ thuật, điện và cơ khí ....một chút, Em thì ủng hộ nếu thật sự nếu có người biết xem xe ...
- Kế tiếp là khi mua xong là phải có những việc kiểm tra, thay đồ (bắt buộc) mặc dầu xe vẩn chạy ngon lành (cái nầy nằm sâu về kỹ thuật một chút), nếu có lịch sữ thay đồ của xe thì quá tốt

• Like
Reactions: Perenco