Thảo Luận Có nên mua bmw?

Tập Lái
24/5/17
27
14
3
33
Bác alo em: 0909-510-015, em có thể giúp bác xem xe F30 cũ cũng như tư vấn phụ tùng bd sau này. Chơi F30 đi bác, k gì phải ngại. Bỏ 800-900tr ra mua mazda 3 hay thậm chí civic đời mới turbo thấy uổng lắm. Mua mấy con này về nhìn F30 chạy ngược chiều là bác sẽ thấy tiếc nuối.
Bác ơi , tầm 800-900 là mua xe F30 ngon lành rồi pk bác . Gọi bác ko liên lạc được

• Like
Reactions: 325iE46
Tập Lái
28/9/17
18
2
3
47
Đọc hết 14 trang mà lòng lao xao quá các bác . Thú thật với các bác là em cũng đang có dự tính mua xe về chơi tết ,vì là lần đầu tiên sở hữu con xe mình mua nên trước thì em nghỉ nên mua con nào ít hư hỏng vặt và là xe mới nên em nhắm đến mazda3 tầm 800 vì kinh phí em chỉ có vậy , lượn một hồi quanh os thì em thấy xe Bim quá xá đã nhất là ngoại hình và cũng là ước mơ của em nhưng với 800 em ko dám đụng tới và cứ nghỉ là chờ thêm một thời gian nữa , nhưng thấy có vài bác đăng bán xe lướt tầm 900-1t thì em lại máu dồn lên não có nên nhờ bạn hổ trợ ít để rước e nó ko ,nhưng thật sự em rất hoang mang không biết quyết định như thế nào , thấy mấy bác kêu ca phụ tùng Bim chát quá nên em cũng hơi run , mà ko biết bác nào có thể cụ thể giúp em chi phí cho em Bim 320 đời 2015-6 tầm bao nhiêu một năm không ạ . Lương em thì tháng cũng chỉ loanh quanh ở 30cu nên em hơi lăn tăn chi phí hàng năm , rất mong các bác chỉ giáo .
Và cuối cùng em xin nhờ mấy bác rành về Bim có xe nào dòng 320 đời nó gần đây thì giới thiệu giúp em với ạ . Em xin cảm ơn
Mình cũng y chang bác, kinh phí tầm 600 đến 800 lăn bánh, do công việc nên mình ít đi, lâu lâu đi xa hoặc về quê thôi chứ không cần đi hàng ngày.
Có nhắm con ford forcus trend nhưng mẫu xấu, hàng ghế sau chật
Civic mới thì lăn bánh cũng tầm 1 tỉ, kiểu dáng sport không hợp với style của mình
Altis G 1.8 lăn bánh tầm 800 nhưng ngồi thử thấy chả cảm hứng, cái đầu cũng xấu mà nhìn cái vỏ mỏng mỏng rẻ tiền kinh
Xe Hàn thì mình không thích
Bim thì quá mê nhưng tầm tiền này chỉ mua được xe cũ, mình có tư vấn ông xếp công ty quen đang chạy X3, ổng 2 lần khuyên mình không nên chơi vì chi phí nuôi quá tốn kém, có hôm ổng xòe cái hóa đơn bảo trì gì đó hơn trăm củ làm niềm đam mê của mình thêm lung lay.
Mình chuyển sang săn Civic cũ tầm 2013-2015 mà không ra, sao dòng này hiếm người bán vậy nhỉ? bây giờ lại có con Bim 320i 2013 giá tầm 800 đang rao bán, hẹn mai tính đi xem mà lòng lưỡng lự quá, không biết có nên rước em nó không.

Tập Lái
24/5/17
27
14
3
33
Mình cũng y chang bác, kinh phí tầm 600 đến 800 lăn bánh, do công việc nên mình ít đi, lâu lâu đi xa hoặc về quê thôi chứ không cần đi hàng ngày.
Civic mới thì lăn bánh cũng tầm 1 tỉ, kiểu dáng sport không hợp với style của mình
Altis G 1.8 lăn bánh tầm 800 nhưng ngồi thử thấy chả cảm hứng, cái đầu cũng xấu mà nhìn cái vỏ mỏng mỏng rẻ tiền kinh
Bim thì quá mê nhưng tầm tiền này chỉ mua được xe cũ, mình có tư vấn ông xếp công ty quen đang chạy X3, ổng 2 lần khuyên mình không nên chơi vì chi phí nuôi quá tốn kém, có hôm ổng xòe cái hóa đơn bảo trì gì đó hơn trăm củ làm niềm đam mê của mình thêm lung lay.
Mình chuyển sang săn Civic cũ tầm 2013-2015 mà không ra, sao dòng này hiếm người bán vậy nhỉ? bây giờ lại có con Bim 320i 2013 giá tầm 800 đang rao bán, hẹn mai tính đi xem mà lòng lưỡng lự quá, không biết có nên rước em nó không.
Thế mới nói ....đam mê như em với bác Mà tiền không có nên làm gì cũng phải vắt cả khối óc suy nghỉ hết năm haha

• Like
Reactions: antheo
Hạng C
21/7/13
764
758
93
Bác thích thì nên mua nhưng chừa khoảng 100 tr để dự phòng sửa chữa là k còn lăn tăn gì hết. VD: có 8 mua 7 thôi. Nếu muốn độ đẽo nữa thì tăng dự phòng và độ k biết bao nhiêu cho đủ nên tùy. VD: em đổi Nhật qua Đức năm đầu mất 200 gồm renew sửa chữa + độ nhẹ + tiền ngu học phí. Từ giữa năm 2 là hưởng thụ rồi, chỉ bảo dưỡng nhớt lọc thôi.

Hạng C
22/2/12
892
547
93
Bác alo em: 0909-510-015, em có thể giúp bác xem xe F30 cũ cũng như tư vấn phụ tùng bd sau này. Chơi F30 đi bác, k gì phải ngại. Bỏ 800-900tr ra mua mazda 3 hay thậm chí civic đời mới turbo thấy uổng lắm. Mua mấy con này về nhìn F30 chạy ngược chiều là bác sẽ thấy tiếc nuối.
Civic được dáng bề ngoài, chạy cũng bình thường không có gì nỗi trội.

• Like
Reactions: 325iE46
Hạng C
21/7/13
764
758
93
Thích BMW thì mạnh dạn chơi để biết cảm giác xe Đức đi bác Hồi chuyển từ Nhật sang Đức, e cũng tay mơ mà quất luôn X5 E70, đến nay >1 năm rồi, kkk
Bác Khoai hình như nhảy từ Mit sang E70 à?

• Like
Reactions: khoaitaySG