Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
6/5/07
33
4
8
Chào các bác

Em đang định mua căn hộ Hoàng Anh An Tiến nhưng đang phân vân không biết có nên mua ngay bây giờ hay đợi thêm nữa. Giá hiện nay là 14,4 tr/m2 chưa VAT. Nhu cầu là có thật nhưng cũng không bức xúc vì mua cái này là ra riêng (2 VC + 1 nhóc). Em dự định vay thêm 1 tỷ mới đủ thanh toán. Các bác tư vấn hộ em với. :(

Sẵn tiện bác nào rành thì tư vấn hộ em có nên mua căn hộ chánh hưng giai việt không nhưng căn này giá hơi cao (16 triệu/m2 chưa VAT).

Thanks các bác.

Hạng B2
28/7/10
307
8
18
cứ vào khu chung cư do HA làm chủ đầu tư lân la hỏi bà con ở đó, hỏi những người đang ở thuê thì khách quan hơn những người chủ nhà. Nói chung cần căn cc trung bình khá thì tương đối, còn nếu muốn có căn hộ khá thật sự thì HA nói chung thiết kế layout chưa ổn lắm, trang trí hoàn thiện bên trong căn hộ hơi nặng nề, hệ thống quản lý chưa thật tốt. Nói chung tiền nào dịch vụ ấy. Có thể chờ thêm 3-6 tháng nếu không qua bức bách về chốn đi về.

Hạng D
29/11/06
2.951
38.111
113
53
Cân nhắc kỹ nha bác, vay 1tỷ đồng để mua căn hộ mà chưa bức xúc vụ chỗ ở thì tìm căn nào tiến độ thanh toán dài dài để bớt lãi.
Giả sử vay được 12%/năm đi thì vợ chồng bác cũng phải chuẩn bị khoảng 20tr/tháng để trả lãi + vốn. Thêm phí linh tinh + tiền sữa cho con + off iếc với anh em cầm chắc 35tr bay mỗi tháng liệu có kham nỗi ko? Còn nếu kiếm được gấp đôi em nghĩ bác ko thèm hỏi tới mấy thằng CC này..hi.hi..

Hạng B2
28/7/10
307
8
18
Chắc bác này vay tứ thân phụ mẫu là chính, chứ vay ngân hàng thì vô cùng căng thẳng!

Hạng C
9/2/12
946
38
48
thích thì nhích luôn đi bác, HA AN TIẾN được đó

Tập Lái
22/11/11
23
0
1
Dù thích Giai Việt hơn nhưng mình nghĩ nếu ở điều kiện của bạn nếu bắt buộc phải chọn 1 trong 2 thì HA An Tiến phù hợp hơn. Vì sao?

Thứ nhất là giá rẻ hơn phù hợp với đk kinh tế của bạn hơn

Thứ hai là HA AT có diện tích nhỏ còn theo mình biết thì Giai Việt không có căn diện tích nhỏ như An Tiến

Tiến độ thì mình nghĩ AT sẽ xong trước. Chúc bạn an cư lạc nghiệp

Hạng B1
31/5/12
66
2
8
Tp. HCM
Vị trí của Giai Việt thấy ok.
Mà là Quốc Cường GL đầu tư, có ok không các bác?

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.008
75.947
113
cần vào test nước thấm nhà vệ sinh căn trên và căn dưới rồi mới mua

N16
Tập Lái
20/3/07
6
0
1
Em cũng thích vị trí của Giai Việt. Theo em tìm hiểu thì tình trạng dự án này như sau:
1. Diện tích căn hộ quá lớn, bố trí không hợp lý lắm.
2. Nguyên khu này có 4 block chung cư và 2 tòa nhà văn phòng được chia làm đôi, 1 bên do HAGL đầu tư, 1 bên do QCGL. Hiện nay chỉ có 2 block căn hộ của HAGL là sắp hoàn thành còn bên QCGL thì dở dang mà hình như là ngừng xây rồi, vì vậy khi về ở có thể sẽ rất bụi do các công trình xây dựng còn dở dang. (Chưu kể tòa nhà văn phòng của HAGL cũng đang đào móng)
3. Đường về trung tâm thành phố hay bị kẹt xe giờ cao điểm ở cầu Chánh Hưng.
4. Đúng là giá hơi cao so với vị trí.

Status
Không mở trả lời sau này.