Nhân tiện nhờ bạn tham khảo với các KTV-GM về cách khắc phục giàn lạnh xe mình như thế nào ( kể cả tốn tiền mình cũng chi cho xe hoàn chỉnh) đo gas thì đủ, đậu trong nhà thì mát lạnh, chỉ chạy giữa nắng nóng thì nó không lạnh nổi thôi.
cụ thể là xe bệnh như thế nào bác?

Hạng B2
31/10/16
397
528
93
56
cụ thể là xe bệnh như thế nào bác?
Máy lạnh thì sẽ có nhiều nguyên nhân làm cho máy bị lạnh yếu, mình chỉ ngạc nhiên là xe mới mà bị như vậy nên mình sợ là mua phải bản lỗi.
Quyết định qua tết sẽ đến nơi chuyên về máy lạnh ô tô để kiểm tra nguyên nhân, nếu lỗi sản xuất hoặc lắp ráp thì sẽ làm cho ra nhẽ vụ này, định phấn đấu Orlando, Trax, Colorado nhưng nếu hãng không quan tâm chiếc xe bé xíu của mình nữa, mình sẽ chuyển qua Hay Lật ( Hilux) thì đừng có mà trách nhé.:3ddown:

Mình chỉ đang cân nhắc nó với Morning cùng là MT. Nghe thấy cái lỗi dàn lạnh là thấy oải oải, vì thấy bên Kia Morning không bị lỗi này và có vẻ lạnh tốt hơn Spark. Chỉ thấy con Spark này nói là khung gầm bền hơn Kia Morning thôi :(
e thấy nó cũng ít lỗi nên bác yên tâm đi. vì cũng ít khách hỏi vấn đề này lắm đâu!

• Like
Reactions: beckerbao
Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
các bác nói thật tình đi, chủ thớt liệu từ từ nhé, sp dàn lạnh hay hư, ko phải là xe dỏm mà do xe rẻ nên lắp dàn lạnh rẻ, nên lạnh yếu, nên mau hư, vậy thôi à. Còn lại xe ngon.
Hên thì trúng con ko hư, vậy thôi.

Hạng F
12/10/16
7.473
6.333
113
các bác nói thật tình đi, chủ thớt liệu từ từ nhé, sp dàn lạnh hay hư, ko phải là xe dỏm mà do xe rẻ nên lắp dàn lạnh rẻ, nên lạnh yếu, nên mau hư, vậy thôi à. Còn lại xe ngon.
Hên thì trúng con ko hư, vậy thôi.
Sao...sao bác biết là lắp linh kiện rởm? bác phân ;loại như thế nào? nguồn hàng này bác biết lấy từ đâu và tiêu chuẩn như thế nào chăng?

• Like
Reactions: quantukiem76
Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
Sao...sao bác biết là lắp linh kiện rởm? bác phân ;loại như thế nào? nguồn hàng này bác biết lấy từ đâu và tiêu chuẩn như thế nào chăng?
nói chung là mình và nhóm sử dụng form sp mới lúc khoảng mới ra form này, có tìm hiểu chút ít, biết dàn lạnh kiểu gì. Sau này ra form LTZ, nhg nghe chừng dàn lạnh vẫn vậy, còn thời điểm này thì ko biết tốt hơn chưa, nhg nếu vẫn còn xe nào dính phốt dàn lạnh nghĩa là GM vẫn lỳ lợm ko thay đổi.

Hạng B2
31/10/16
397
528
93
56
nói chung là mình và nhóm sử dụng form sp mới lúc khoảng mới ra form này, có tìm hiểu chút ít, biết dàn lạnh kiểu gì. Sau này ra form LTZ, nhg nghe chừng dàn lạnh vẫn vậy, còn thời điểm này thì ko biết tốt hơn chưa, nhg nếu vẫn còn xe nào dính phốt dàn lạnh nghĩa là GM vẫn lỳ lợm ko thay đổi.
Kệ, mua xe giá rẻ về chạy chán rồi thay dàn lạnh của xe bãi ( chũng loại khác) vào thì cũng lạnh teo bugi.
Xem nước ngoài test va đập các kiểu thì Spark,Morning,i-10, Smarkfor2...đều nguy hiểm như nhau cả bác ạ.
Cái tội nghèo không có vài tỉ mua xe to, mạnh , an toàn thì tạm hài lòng với citi car thôi, tiền ít thì đừng hít....Ngọc trinh.

Tập Lái
11/5/08
19
17
3
mình thấy vậy không hợp lý, đúng là xe dòng nhỏ thì dàn lạnh nhỏ nhưng thằng morning có thấy ai nói về vụ này đâu. Tình hình là tuần sau xe em đã về, cũng có hỏi vài bác Uber chạy Chervolet thì nói các dòng trước 2014 thì bị nhưng sau thì được khắc phục, không biết như thế nào.

• Like
Reactions: Ganeskoto
Hạng B2
31/10/16
397
528
93
56
mình thấy vậy không hợp lý, đúng là xe dòng nhỏ thì dàn lạnh nhỏ nhưng thằng morning có thấy ai nói về vụ này đâu. Tình hình là tuần sau xe em đã về, cũng có hỏi vài bác Uber chạy Chervolet thì nói các dòng trước 2014 thì bị nhưng sau thì được khắc phục, không biết như thế nào.
Không khắc phục được, vài chiếc vẫn bị, chiếc chẩn nhất là LTZ 2014.