Hạng B1
13/10/14
86
18
8
29
Nếu bác sợ thì cứ làm nhiệt lại cho cái ống lạnh thì e nó vẫn véo véo cụ ạ

Tập Lái
11/5/08
19
17
3
tình hình là em đã rước nó về nhà được 1 tuần rồi. Chạy 4 vòng cao tốc Trung Lương, cảm nhận là dàn lạnh đúng là yếu hơn Morning, tuy nhiên cũng đủ để teo rồi vì chạy toàn để quạt số 1. Về độ cách âm thì quả thật là tốt hơn Morning 1 chút nhưng vẫn còn ồn các bác ạ.

Xe xác nặng chạy cao tốc có vẻ đầm tay lái hơn, số 1,2,3 thì tăng tốc không cao nhưng khi lên tới số 4,5 thì tăng tốc từ 80 - 100 rồi 120 thì ngọt.

Đôi điều về cảm nhận sau 1 tuần chạy em nó

Hạng B2
31/10/16
397
528
93
56
tình hình là em đã rước nó về nhà được 1 tuần rồi. Chạy 4 vòng cao tốc Trung Lương, cảm nhận là dàn lạnh đúng là yếu hơn Morning, tuy nhiên cũng đủ để teo rồi vì chạy toàn để quạt số 1. Về độ cách âm thì quả thật là tốt hơn Morning 1 chút nhưng vẫn còn ồn các bác ạ.

Xe xác nặng chạy cao tốc có vẻ đầm tay lái hơn, số 1,2,3 thì tăng tốc không cao nhưng khi lên tới số 4,5 thì tăng tốc từ 80 - 100 rồi 120 thì ngọt.

Bạn may mắn rồi, mua được xe ngon hơn mình, giàn lạnh của mình phải mở số 3, 4 nghe vù vù nó mới lạnh.
Đang phược ra Bắc đây, chạy ngon, đường trường 4,9 lít/100km.

Tập Lái
11/5/08
19
17
3
Bạn may mắn rồi, mua được xe ngon hơn mình, giàn lạnh của mình phải mở số 3, 4 nghe vù vù nó mới lạnh.
Đang phược ra Bắc đây, chạy ngon, đường trường 4,9 lít/100km.

chắc còn mới nên nó thế, để chạy vài tháng nữa xem sao ^_^

• Like
Reactions: TrongHoai67
Hạng B2
24/10/14
293
248
43
HCM
Các bác chạy spark 1.2lt mới từ số 1 sang số 2 có còn hú nhiều không vậy, bản 1.0 máy hú quá trong khi đi con morning nó êm ru ah

Hạng B2
Em đi chơi biển ở Long Hải - BRVT thấy người ta dùng Spark chạy taxi ầm ầm ... ngoài đó buổi trưa trời nóng như lửa vậy chứng tỏ dàn lạnh của Spark cũng không có vấn đề gì đâu. Em không rành Spark mà mấy bác taxi dùng đời nào nhưng thấy sao nói vậy thôi .

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Chúc mừng bác chủ, có xe mới sao chưa thấy lên hình để ae chiêm ngưỡng nhể?

• Like
Reactions: beckerbao
Hạng D
9/8/11
1.596
99
48
HCM city

Cho a em ngắm cái bác chủ ơi

• Like
Reactions: beckerbao
Hạng B2
31/10/16
397
528
93
56
Mua Spark về chạy, va chạm xe máy móp nhẹ phần nhựa ngay vè bánh trước, thổi nóng rồi nắn ra như cũ, không tróc sơn.
Cách đây 2 hôm (4-2) đi Hội an gặp anh Sorento chạy trước bò quá chậm vì sợ xxx ( 35/60 đường nội đô có phân cách cứng) xin vượt không cho, mình chuyển làn trong để vượt thì anh ấy nổi tự ái vì bị Spark vượt mặt nên tăng tốc không cho mình nhập làn, mình bị xe máy phía trước tạt đầu, phía sau lại có xe tải nên mình tạt nhẹ vào không ngờ anh Sò lái yếu nên cứ nguyên tốc độ trờ tới cạ bánh trước vào má trái đuôi xe mình. Cả hai tạt vào lề giải quyết hậu quả, xe mình nám đen phần vè sau bên trái, anh Sò thì sướt viền nhựa của vè trước bên phải, nói chuyện lịch sự 1 hồi cả hai quyết định xe ai nấy tự làm bảo hiểm. mình về lấy Cana đánh một hồi sạch như mới.
Vài lần va chậu cây vì de ẩu trong nhà mình công nhận nước sơn và phần nhựa của Spark tốt thật các bác ạ.

Hạng C
14/8/14
688
554
93
35
Dàn lạnh xe em spark ltz 2014 buổi sáng trước 10g và chiều sau 16h để số 1 là teo bugi. Em phải giảm nhiệt độ nữa đó
Còn đi buổi trưa lúc nào nghe hết lạnh thì tắt AC đi. chạy khoảng 5-10p bật lại là ok. Ko biết lâu dài có ảnh hưỏng ko nhưng hiện tại xử lí cách đó là ok.
Xe em lêncao tốc đạp quá 100 là rung tay lái nên ko dám hơn nữa.