Hạng B2
21/7/08
158
311
63
Em có đâu mà bác năn nỉ. Em thì đâu có mua kiểu đất vậy.
Bác mua bán lời 5 triệu là do mua thấp bán cao. Có lời là ngon hay là đất đó ngon? Hình như 2 khái niệm này khác nhau
đất ko ngon (nghĩa đen), mua đất bán lời thì đất đó ngon (ngon theo nghĩa bóng)

Hạng B2
17/4/17
365
352
63
42
đất ko ngon (nghĩa đen), mua đất bán lời thì đất đó ngon (ngon theo nghĩa bóng)
Ờ, bác nói chí lí. Cỡ bác ra cho đầu tư chung cư bán, xây cc lên xong chạy cái giấy ppcc xong bán. 1 block khoảng 30k m2, tổng xây và đất 10 triệu/m2, xây xong bán 15 triệu. Lời, chung cứ NGON.
Ai đó nói ông xây cc hệ thống pccc không hoạt động... Ồ, cần gì, tui xây 10 triệu/m2 bán 15 triệu là cc tui ngon rùi, năm sau bán 20 triệu... Mấy cái pccc với hồ bơi, vui chơi, bãi đậu xe này nọ là đếch gì.

Hạng B2
21/8/17
204
450
63
37
Khu Minh Long và Hồng Lĩnh cực rủi ro về pháp lý nhé. Mình nắm một số thông tin không tốt về 2 khu này cho dù cầu Phú Xuân 2 có xây dựng nhé. Hint: lên Cdt Hồng Lĩnh hỏi là rõ nhé. Khu Phú Xuân bên dưới lại ngon!

• Like
Reactions: Mslee and Himlam
Hạng B2
21/7/08
158
311
63
Ờ, bác nói chí lí. Cỡ bác ra cho đầu tư chung cư bán, xây cc lên xong chạy cái giấy ppcc xong bán. 1 block khoảng 30k m2, tổng xây và đất 10 triệu/m2, xây xong bán 15 triệu. Lời, chung cứ NGON.
Ai đó nói ông xây cc hệ thống pccc không hoạt động... Ồ, cần gì, tui xây 10 triệu/m2 bán 15 triệu là cc tui ngon rùi, năm sau bán 20 triệu... Mấy cái pccc với hồ bơi, vui chơi, bãi đậu xe này nọ là đếch gì.
đang nói đất, chạy ra nói chung cư, rồi nói tôi này nọ. Thật ko hiểu bác sao luôn. Tôi với bác nói đất nghĩa là chúng ta nói những thông tin liên quan đến đất dự án HL/ML, những đặc thù kinh doanh đất HL/ML và chung cư khác nhau xa.

Bác lôi 2 cái đó vô để tranh luận, tội cho cái đầu của tôi chạy ko kịp trình độ của bác.
Bái phục bái phục

• Like
Reactions: Se7ensea
Tập Lái
21/9/13
14
51
14
Khu Minh Long và Hồng Lĩnh cực rủi ro về pháp lý nhé. Mình nắm một số thông tin không tốt về 2 khu này cho dù cầu Phú Xuân 2 có xây dựng nhé. Hint: lên Cdt Hồng Lĩnh hỏi là rõ nhé. Khu Phú Xuân bên dưới lại ngon!
Bác nắm thông tin gì thế?! Còn em thì chắc chắn rằng, trong năm nay ML sẽ cho đóng thuế (có thể sớm hơn là khoảng giữa năm) và sau đó sẽ cho xây nhà. Bác nắm thông tin gì công bố ra cho giá xuống cái để em làm thêm vài lô dưỡng già.

• Like
Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Nghe nói mấy anh CA quậy dữ lắm, tiêu Hồng lĩnh rồi......

• Like
Tập Lái
8/7/17
39
17
8
Em đang tính mua một nền ở dự án hồng lĩnh nhà bè, vì có một số bạn bè đã mua ở đó để đầu tư từ hồi đầu năm lúc đó giá có khoảng 13tr/m2 đường lớn 20m, giờ giá đất trên đường đó rơi vào khoảng 20tr/m2. vì có thông tin cầu phú xuân 2 xây và em có vào coi dự án thì thấy có trường tiểu học của huyện đang xây dựng ở trong đó nên giá đất ở đây đã tăng vọt. Hiện cơ sở hạ tầng nhìn còn hơi ớn. Các bác nào biết tư vấn giúp em với ạ, bên minh long nữa ạView attachment 672475 View attachment 672476
Bác đã mua đc lô nào rồi hay vẫn đang ngồi đợi??? Hi

Hạng B1
2/5/18
69
34
23
Nghe nói mấy anh CA quậy dữ lắm, tiêu Hồng lĩnh rồi......
quậy gì bác, em thấy giá nó cứ lên thôi. nhìn xung quanh thì giá vẫn cao hơn khu này ấy chứ, qua nine sounth bên trái bán biệt thự còn khủng giá nữa á, trên phạm hữu lầu cũng có rẻ đâu.

mà giờ thấy có trường tiểu học sặp hoạt động rồi, đợi mở con đường 3m là ok xong thôi.

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
quậy gì bác, em thấy giá nó cứ lên thôi. nhìn xung quanh thì giá vẫn cao hơn khu này ấy chứ, qua nine sounth bên trái bán biệt thự còn khủng giá nữa á, trên phạm hữu lầu cũng có rẻ đâu.

mà giờ thấy có trường tiểu học sặp hoạt động rồi, đợi mở con đường 3m là ok xong thôi.
Thì dự án Hồng Lĩnh có quỹ đất là của công an, sau khi làm hạ tầng thì chia cho Công An, cả chục năm nay kg chia để làm nhà nên mấy anh CA quậy chứ sao, HL đang cắm ranh, vài tháng nữa Hồng Lĩnh giao đất cho mấy ảnh xây nhà.

Hạng B1
2/5/18
69
34
23
Thì dự án Hồng Lĩnh có quỹ đất là của công an, sau khi làm hạ tầng thì chia cho Công An, cả chục năm nay kg chia để làm nhà nên mấy anh CA quậy chứ sao, HL đang cắm ranh, vài tháng nữa Hồng Lĩnh giao đất cho mấy ảnh xây nhà.
xung quanh khu đó đất cho công chức vs mấy ông lớn nhiều mà, bán xuống mới chuyền tay nhau qua lại thôi, lô mình cũng dạng công chức nhưng kế ml. thuộc dạng đất hiện hữu chỉnh trang mà nó còn chưa cho xây nữa.