Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
18/4/11
274
8
18
Lãi xuất NH vừa hạ thêm chút nữa. Tín hiệu tích cực cho chứng khoán và bds

Tập Lái
17/9/11
25
0
6
Khả năng thở oxy của các nhà dầu tư hy vọng được kéo dài

Tập Lái
27/4/12
22
0
0
lãi suất ngân hàng có xu hướng giảm nhưng lãi suất cho vay vẫn đứng ở mức cao, người mua nhà cũng như các công ty bds vẫn gặp khó khăn về tiếp cận vốn. thêm vào đó các các công ty bds cũng đã " kiệt sức" trong 2 năm qua nên việc giảm lãi suất của ngân hàng thực ra chì tác động tới tâm lý mua theo kiểu " bầy đàn" chứ thực tế không có cứu vãn được tình hình.

Tập Lái
25/10/10
26
3
3
Quận 9, Tp.Hồ Chí Minh
Các cty BĐS chết với căn hộ thôi, do pháp lý không rõ ràng...Ở Quận 9 các cty bất động sản vẫn có giao dịch đấy các bác ạ.Gí có thấp hơn so với trước, nhưng xuống chỉ 1-3tr/m2 thôi (Do giá đất ở Q9 đã thấp rồi, không thể thấp hơn được nữa)..Còn ở Q2, lúc trước đẩy giá lên cao ( 90-110tr/m2 - MTS DA Huy Hoàng), nên giờ vỡ bong bóng...Thời điểm này mua đầu tư nên mua sổ đỏ là tốt nhất .......Còn hợp đồng đa số phải ép cọc, làm móng CĐT mới cho sang tên ( nếu có nhu cầu ở thì mua hợp đồng giá tốt hơn)........Đó là ý kiến chủ quan của em, gửi các bác góp ý ạ.

Hạng B2
30/5/12
162
2
18
Tùy khu vực, tùy loại hình, tùy chủ đầu tư thôi. Vẫn biết là tình hình chung có những khó khăn nhất định, nhưng đâu đó vẫn có những điểm sáng, những sản phẩm mang giá trị thật sự!!!

Hạng B2
22/4/09
482
5.427
93
Sáng nay em mới nhận mail của NH, đề nghị cho vay mua nhà đất ls 14%, với điều kiện phải mua ở những dự án trong một cái list đính kèm dài ngoằng, chẳng cái nào phù hợp.
Em nghĩ giá BDS đang đi ngang do độ trễ của thị truờng nên giờ ta chưa xác định được xu hướng, sau đó bắt đầu ngóc cổ nếu uống đúng và đủ thuốc. Còn nếu thị trường không tỉnh lại thì nhiều người sẽ mau mua được nhà.
Quan điểm em là cố gom lúa và đứng nhìn thêm một thời gian nữa.

Hạng B1
12/5/11
58
11
8
Bác này nói đúng ý em nè :), ít nhất là giữa năm sau sẽ có chuyện vui

Hạng B2
23/5/12
205
27
28
tracgia nói:
Sáng nay em mới nhận mail của NH, đề nghị cho vay mua nhà đất ls 14%, với điều kiện phải mua ở những dự án trong một cái list đính kèm dài ngoằng, chẳng cái nào phù hợp.
Em nghĩ giá BDS đang đi ngang do độ trễ của thị truờng nên giờ ta chưa xác định được xu hướng, sau đó bắt đầu ngóc cổ nếu uống đúng và đủ thuốc. Còn nếu thị trường không tỉnh lại thì nhiều người sẽ mau mua được nhà.
cái này chắc chuẩn nhất đó. gom lúa. Tuy nhiên thấy cái nào ngon thì vớ ngay kẻo trễ hehe

Hạng C
3/5/08
965
4
18
53
tracgia nói:
List này là bank nó ôm đó, CDT đuối quá bị xiết cha nó rồi

Hạng D
12/12/11
2.934
14
38
52
Theo em sẽ còn khó khăn nên bác chờ và theo dõi sát sẽ có giá tốt. chúc bác may mắn hihi

Status
Không mở trả lời sau này.