Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
16/1/08
337
150
43
Saigon
Cụ Bùi nói:
Thich_du_thu nói:
Thưa cụ bùi!
Em thì em nói thật, có thể cu hay quan tâm tới tự trọng chứ xưa nay em ít để ý tới tự trọng lắm ! vì nguyên tắc là người ta quan tâm tới cái mà người ta thiếu chứ dư thừa thì quan tâm làm gì!
Em thì ăn ngay nói thật, tuy nhiên nếu em thấy thum thủm mà cu thấy thơm thì hehehe tùy cách thưởng thức của từng người thôi! chuyện bình thường mà!
Vì vậy cám ơn cụ quan tâm nhắc nhở nhưng như đã nói ở trên, cái gì dư thừa thì tôi không quan tâm! và cuối cùng xin nói với mọi người là đời tôi chưa bao giờ cầm được đồng tiền từ cái sự môi giới, dù tôi trung gian giúp đỡ rất nhiều người vì tôi chỉ giới thiệu cho bạn bè tôi và chỉ cái gì chắc ăn mà cái chắc ăn thì rất ít các bác cũng biết đấy, và tôi có nguyên tắc là không lấy tiền của bạn bè! cùng lắm thì xin 1 ly cafe tán dóc là vui rồi!
và lời cuối cùng nhắn cu bùi, đời này không có cò thì cũng phiền lắm đấy - dù tôi không phải là cò nhưng cũng cần lên tiếng 1 chút để dành cái gì gọi là công bằng cho họ!
Ấy chết, cụ đừng dỗi mà làm em buồn :p

Em có phê phán cò đâu nào, broker cũng là một cái nghề, thậm chí là nghề đáng được tôn trọng vì họ chính là những gạch nối quan trọng giữa cung và cầu. Tuy nhiên giãy đành đạch lên đòi đi ngủ, uống cafe và buông những câu có tính chất tuyên ngôn mà không có số liệu gì đi theo chứng minh và để lượng-tính-hóa cho phát ngôn của mình thì kể cả cò hay không phải cò cũng nên biết xấu hổ.

Mà xấu hổ và tự trọng, tất nhiên, cũng chỉ có giá trị tương đối với từng người mà thôi!

Thân cụ!

Em làm việc với Broker về BDS VN thấy rằng các anh ấy biết 1 nói 10. Nhiều lúc nói qua bị bẻ họng lại vẫn cười. Nhiều lúc thông tin không biết thì cứ nói không biết. Anh ấy lại nói như đúng. Em thì em không thích thế. Em cũng có làm việc với Broker ở Châu Âu nhưng nghành XNK. Họ không như vậy. Em thì em thấy buồn cho trình độ Broker Việt Nam.

Hạng B2
5/3/12
154
26
28
Ho Chi Minh
thuantv nói:
vu_tuannguyen nói:
nhontq nói:
Mấy bác bán bất động thì toàn xúi người ta mua :D, sắp có luật thuế nhà rồi lúc đó nó rẻ bèo tha hồ mà mua

Bác mà ngồi chờ cái Luật Thuế nhà gì đó ra đời để kìm chế và làm cho giá BĐS giảm xuống thì em nghĩ chắc phải chờ lâu lắm đó.

Theo em được biết hiện tại ngành Bất động sản có khoảng 04 cái Luật gồm:
- Luật Đất đai 2003
- Luật Nhà ở 2005
- Luật KD BĐS 2006
- Luật thuế TNCN 2007 (một phần)
- Luật Thuế sử dụng đất phi nông nghiệp 2010.
- Cộng thêm vài chục cái Nghị định và Thông tư hướng dẫn.

Được soạn ra chỉ để quản lý và kiềm chế việc đầu cơ tích trữ đất mà còn chưa ăn thua gì. Giá đất cứ vẫn tăng, kiện tục tranh chấp đất đai vẫn tiếp diễn chứ có giảm được tí nào đâu.

Mấy bác xxx làm luật chủ yếu để hù "dân đen" anh em mình thôi. Chứ theo quan điểm của em đất là một <span style=""color: #000000;"">tài sản lớn và nguồn thu chính</span> của các bác ý, nên chẳng có bác nào lại dại tới mức đi soạn một cái luật xxx gì gì đó để cắt nguồn thu nhập "hợp pháp" của mình cả.

Bởi vậy trong trong Điều 17 của Hiến pháp mới có quy định "đất đai thuộc sở hữu toàn dân" :D

Vì vậy các bác cứ yên tâm giá đất sẽ còn tăng chứ không giảm đâu.
bác này chắc từ lò ra đây :):)
bác nói thiếu nè : trong Điều 17 của Hiến pháp mới có quy định "đất đai thuộc sở hữu toàn dân, do nhà nước đại diện chủ sỡ hữu"
nếu nói như bác, ngành bất động sản chỉ có 4 cái luật và những nghị định, thông tư cũng chưa đúng đó bác. vì bất động sản là một tài sản đặc biệt nên nó được ràng buộc trong toàn bô hệ thống pháp luật Việt Nam. nhưng khi xảy ra kiện, tụng thì sẽ ưu tiên luật chuyên ngành giải quyết trước.
khi tiếp cận thị trường bất động sản thì không thể bỏ qua, nghị định 71 hướng dẫn thi hành luật đất đai 2003, và thông tư 16 hướng dẫn thi hành nghị định 71 ( em nói vậy cũng chưa chuẩn lắm :):)), ngoài ra các bác update thêm luật thuế TNCN chỉnh sữa và bổ sung 2010 nữa là đủ để đi mua, bán bất động sản rồi :p:p:p:p
còn về luật thuế bất động sản, theo thông tin em cập nhập thì chưa có chỉ có được tính bằng 2 pp 2%/tổng giá trị tài sản hoặc 25%/phần chênh lệch ( nhưng hầu hết là chọn 2%), nhưng lại có thông tin nhà nước có nên giảm tiền chuyển mục đích sử dụng đất để giảm chi phí đầu vào các doanh nghiệp bđs nhằm giảm giá bán hay không?

Cảm ơn bác thuantv, em chẳng phải ở "lò gạch/vôi" (em nói đùa :D) gì đâu.

Chẳng qua có được đọc sơ qua một số điều luật, nghị định rồi lên chém gió với các bác thôi ;)

Em thấy bác mới là dân trong "lò" (lò xịn) ra đấy
, chứ không phải như em từ lò "gạch/vôi" hii.i...

Trong OS cũng nhiều bác có nhu cầu mua bán/giao dịch nhà đất nhưng lại không rành về luật, thủ tục mua bán nên đôi khi hay gặp "rắc rối" về pháp lý trong việc mua bán, vậy nên nếu bác có thời gian thì vào OS để giúp tư vấn hỗ trợ thêm cho anh em :)

Rất vui được gặp bác

Tập Lái
25/3/13
29
0
0
Mỗi người một quan điểm thôi. Ai cũng có lý của mình. Tuy nhiên, xin đưa quan điểm như thế này: Đầu tư thường mang rủi ro, giá cả Thị trường BĐS lên hay xuống không ai biết, chẳng ai điều chỉnh được quy luật thị trường, vì vậy đã nói đầu tư thì hên xui, nay lên mai xuống là chuyện bình thường. Tuy nhiên, có nhiều tiền đầu tư BĐS cũng là một kênh đầu tư thú vị. Mua một miếng đất,ko dùng 3 năm sau cũng là miếng đất đó, nếu giá cả lên có thể gấp 2 gấp 3. Mua vàng 100 lượng, ko dùng cũng là 100 lượng.

Hạng B2
8/1/10
484
73
28
leducxuka03 nói:
Mỗi người một quan điểm thôi. Ai cũng có lý của mình. Tuy nhiên, xin đưa quan điểm như thế này: Đầu tư thường mang rủi ro, giá cả Thị trường BĐS lên hay xuống không ai biết, chẳng ai điều chỉnh được quy luật thị trường, vì vậy đã nói đầu tư thì hên xui, nay lên mai xuống là chuyện bình thường. Tuy nhiên, có nhiều tiền đầu tư BĐS cũng là một kênh đầu tư thú vị. Mua một miếng đất,ko dùng 3 năm sau cũng là miếng đất đó, nếu giá cả lên có thể gấp 2 gấp 3. Mua vàng 100 lượng, ko dùng cũng là 100 lượng.

Đã lỡ viết thì viết cho đúng và đủ ý luôn bác ơi:

Mua một miếng đất,ko dùng 3 năm sau cũng là miếng đất đó, nếu giá cả lên có thể vài triệu/1m2 và cũng có thể xuống vài triệu/1m2 và xui nhất là có những BDS kêu bán mà chẳng có ma nào thèm hỏi, bị bó cứng trym toàn phần. Mua vàng 100 lượng, ko dùng cũng là 100 lượng, nếu giá lên có thể lên vài triệu/1lượng, cũng có thể xuống vài triệu /1 lượng nhưng mang bán là có người hốt ngay theo giá thị trường.

• Like
Reactions: suamilk
Tập Lái
25/3/13
29
0
0
Bác hoangbao nói cho hết ý thôi, tất nhiên tính thanh khoản bên vàng thì nhanh hơn ai chẳng biết, nhưng đã đầu tư vàng mà xuống tiền đầu tư kiểu đó chẳng ngon chút nào. Nếu đầu tư vàng thì đầu tư mua bán vàng ảo luôn, dùng đòn bẩy tài chính, như vậy chốt lời mới nhanh.1000USD giao dịch 100lượng vàng, khá hấp dẫn đó chứ??

Hạng B2
12/10/12
141
8
18
Mua bán vàng ảo là điếc không sợ súng, em chưa thấy ai lên bằng con đường này cả. Có một thời bầu Kiên huy hoàng vì vàng và cũng đã chết vì vàng.

• Like
Reactions: Loveintheafternoon
Tập Lái
25/3/13
29
0
0
marsupilami1980 nói:
Mua bán vàng ảo là điếc không sợ súng, em chưa thấy ai lên bằng con đường này cả. Có một thời bầu Kiên huy hoàng vì vàng và cũng đã chết vì vàng.
Người giàu lên người ta ko nói cho mình biết mà nghèo đi mình chẳng biết, vấn đề là cách đầu tư của mình.Tôi có ông anh cũng đầu tư dạng này, thấy cũng ko đến nỗi nào.

Tập Lái
24/3/14
47
401
53
53
Mình khai quật cái chủ đề này lên vì không thấy các cao thủ trong đây tham gia ý kiến ở các topic mới của mục BDS. Hay các bác đang bận đi giải quyết hàng tồn kho, hàng thơm vớt được đợt 2012-2013 và lướt sóng đợt mới nhỉ? :3dthaytien:

Status
Không mở trả lời sau này.