Hạng D
24/8/14
4.219
10.345
113
Xe used mua hãng vẫn bị thuốc như thường
Cái đó là chắc chắn có nhưng tỉ lệ ít ra k cao bằng mua ngoài =)) Chứ con City cũng hãng ráp chắc gì mua xe mới mà k có vấn đề hả bác :D Hên xui thôi scandal thì hãng nào cũng có, "trời kêu ai nấy dạ" :p.

Hạng D
27/7/15
1.192
2.244
113
bên Đại lý chuyển phát nhanh xe đến cho bác à :D hay do bà cả thích quá nên bác chiều hihi
Xe thằng bạn mới mua đưa e đi cà phê rửa xe ấy mà..e nói thiệt bước lên xe là chán rồi chứ đừng nói ngồi xe cả năm với nó

Tập Lái
19/7/16
15
8
3
34
Xe thằng bạn mới mua đưa e đi cà phê rửa xe ấy mà..e nói thiệt bước lên xe là chán rồi chứ đừng nói ngồi xe cả năm với nó
Nói về tiện nghi thì phải so với giá thành bỏ ra bạn ơi. Tầm phân khúc đó bạn mua được xe nào tốt hơn ở những điểm nào thì nêu ra để anh em cùng so sánh, cân nhắc. Chứ ko nên nhảy vào chê 1 câu xanh rờn như thế.

Hạng F
12/10/16
7.501
6.358
113
Hix, vậy bác chỉ có mấy dòng Lếch Xù, Benz, Póc chè, Bỉm sữa là ngồi sướng thôi.
E bình dân học vụ, bác nói vậy e tủi thân quá

Hạng F
12/10/16
7.501
6.358
113
Vãi thật, trong háng cũng bán xe used mà em lại ko biết. Mịa ơi, làm hồi trước toàn chạy vào Anycar săn City used.
Phải chi biết sớm nhỉ

Thật ra trong thời gian mà không có City để lấy thì tại sao nhiều bác k thử nghĩ với số tiền tầm 65x hay 66x đó là có thể lấy được Civic 2011-2012 (cả 2 bản 1.8 và 2.0) rồi. Sợ mua xe cũ k an tâm thì chính Honda cũng bán xe Used đầy ra đấy cứ lấy tiền đó mà phang Civic tại hãng:
- Phân khúc C rộng hơn
- Động cơ mạnh hơn đi xa chạy đã hơn (chả tốn xăng thêm bao nhiêu)
- 4 thắng ABS (City chỉ có 2 cái), cửa sổ trời, thua City 2016 cái khởi hành ngang dốc
Bạn e lúc mua City 2015 cũng bị bắt đợi mấy tháng mà cần xe đi (bị cái chỉ tin dùng Honda k thích mua hãng khác) thế là cũng mua 1 con Civic Used tại Honda Kim Thành thủ tục lăn bánh lúc đó cũng xêm xêm City New, nếu tính ra cách đây vài tháng bán lại con Civic mua lại con City Used là gần như huề vốn vì City Used lúc đó giá dao động từ 570-620 (tùy con nào đi ít đi nhiều). Sau đó cũng phân vân nên đổi con Civic 2011 lấy con City 2015 k vì cho xong hết thủ tục cũng chả mất thêm tiền gì ngoài mua BH cho con City đó, do cũng có ý nghĩ tính đổi con xe đã hơn 5 tuổi để lấy con tuổi đời mới hơn :D. Cuối cùng, chả muốn đổi City nữa vì đang đi Civic 2.0 ngon hơn, chạy bốc hơn, nuôi cũng lành cứ tới đúng mốc là vào hãng bảo dưỡng, xăng cũng chả hơn bao nhiêu (không đáng tính).
Chia sẻ cho các bác thấy cái lợi của ông bạn e như sau: có xe đi ngay mà k phải đợi mấy tháng khi City cháy hàng (vẫn thương hiệu Honda yêu thích),phân khúc xe cao hơn dự tính (hạng C thay vì hạng B), được 2 lần mua xe (nếu giả sử đổi Civic lấy City) đều chỉ đóng trước bạ 2% (quá rẻ so với 10% phải đóng cho xe mới, hên xui xe cũ còn phí, còn BH...thì cũng chả cần phải tốn gì thêm), 2 lần mua xe đều chính hãng (k sợ xe đâm đụng, ngập nước, lịch sử rõ ràng), có cơ hội sở hữu 2 xe khác nhau nếu thích đổi mà k phải bỏ thêm nhiều tiền. Phải nói là khâm phục đầu óc của nhiều người "tính chắc thật" =))

Xe used mua hãng vẫn bị thuốc như thường

• Like
Reactions: P.Huayra
Tập Lái
19/7/16
15
8
3
34
Vãi thật, trong háng cũng bán xe used mà em lại ko biết. Mịa ơi, làm hồi trước toàn chạy vào Anycar săn City used.
Phải chi biết sớm nhỉ
Chắc tùy đại lý thôi bác.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.345
113
Phải chi biết sớm nhỉ
Bên Kim Thành họ vẫn có xe cũ để bán đó thôi bác, hình như bên Cộng Hòa cũng có, Phước Thành chưa qua lần nào nên k rõ :) Có cả accord nữa, CR-V thì hơi ít chứ thời điểm lúc bạn e mua xe chỉ có riêng Civic nhiều. Sau này mới biết có bán cả Accord Used nữa.

Hạng B2
13/9/11
328
236
43
Miền Trung
Cái đó là chắc chắn có nhưng tỉ lệ ít ra k cao bằng mua ngoài =)) Chứ con City cũng hãng ráp chắc gì mua xe mới mà k có vấn đề hả bác :D Hên xui thôi scandal thì hãng nào cũng có, "trời kêu ai nấy dạ" :p.
Xe New là hãng ráp, Used là đại lý mà bác, hai cái đó khác nhau lắm à.

Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Các bác tuyền đi mua xe hot nên nó khổ thế đấy, ko muốn chờ lâu thì lại phải chịu kênh giá. Theo ngu ý của em cứ mua xe nào thuộc top ế như Sunny chẳng hạn có đủ màu để lựa chọn, xuống tiền là lái xe về luôn, lại đc nhiều khuyến mại có phải sướng hơn ko :D

Hạng B2
13/9/11
328
236
43
Miền Trung
Các bác tuyền đi mua xe hot nên nó khổ thế đấy, ko muốn chờ lâu thì lại phải chịu kênh giá. Theo ngu ý của em cứ mua xe nào thuộc top ế như Sunny chẳng hạn có đủ màu để lựa chọn, xuống tiền là lái xe về luôn, lại đc nhiều khuyến mại có phải sướng hơn ko :D
Hàng ế cũng tương đương hàng độc, mà độc thì hiếm, mà hiếm thì hư khó thay. Đó là ngu ý của em. Nên mua thì phải tìm thằng nào hot mà mua, lỡ hư cái gì nhẹ nhẹ cũng có mấy bác trên OS chỉ bảo. Chơi hàng độc thì phải dân độc mới dám chơi.