Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Xe New là hãng ráp, Used là đại lý mà bác, hai cái đó khác nhau lắm à.
Bác ở đâu chứ k phải ở VN à :) Xe nhập nguyên con về chưa giao khách mà bên hãng còn có thể làm hư thì nói vụ xe ráp ở VN làm gì k có trục trặc. Đều là người Việt làm việc dù bán hàng hay lắp ráp nên mới nói là hên xui. Trên OS k thiếu gì topic xe mới lăn bánh chưa 5000 km đã gặp vấn đề đâu bác dạo vài Box mà đọc. Bác cũng nói Used là đại lý thì k lẽ đại lý nào cũng thuốc khách hàng hết à :) Có chỗ này chỗ kia thôi, tóm lại vẫn là hên xui =))

Hạng B2
13/9/11
328
236
43
Miền Trung
Bác ở đâu chứ k phải ở VN à :) Xe nhập nguyên con về chưa giao khách mà bên hãng còn có thể làm hư thì nói vụ xe ráp ở VN làm gì k có trục trặc. Đều là người Việt làm việc dù bán hàng hay lắp ráp nên mới nói là hên xui. Trên OS k thiếu gì topic xe mới lăn bánh chưa 5000 km đã gặp vấn đề đâu bác dạo vài Box mà đọc. Bác cũng nói Used là đại lý thì k lẽ đại lý nào cũng thuốc khách hàng hết à :) Có chỗ này chỗ kia thôi, tóm lại vẫn là hên xui =))
Công ty thì phải uy tín, quy trình, kiểm soát chuẩn hơn đại lý chứ bác, rủi ro cũng thấp hơn. Cũng giống như bác hạng D thì nói phải chuẩn hơn em rồi, em mới B1 thôi mà.

• Like
Reactions: P.Huayra
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Công ty thì phải uy tín, quy trình, kiểm soát chuẩn hơn đại lý chứ bác, rủi ro cũng thấp hơn. Cũng giống như bác hạng D thì nói phải chuẩn hơn em rồi, em mới B1 thôi mà.
Thì ít ra đại lý cũng uy tín và rủi ro thấp hơn salon hay lái bên ngoài :D Cũng giống như bác B1 ít ra k nói tào lao như dân tập lái :D Thật ra trước đó Kim Thành cũng dính phốt Scandal nhưng từ lúc mua xe tới giờ đi bảo dưỡng thì cách phục vụ luôn làm e hài lòng :)

• Like
Reactions: trungdukt
Hạng C
3/12/16
769
1.730
93
60
Các bác dự định mua xe cần đọc bài này để hiểu rõ hơn về giá. Theo ý mình thì nếu còn cầm cự được thì chờ luôn đến 2018 hãy mua. Còn không thì để sau ngày 01/01/2017 xem các hãng công bố giá thế nào đã.
Thuế giảm nên mua xe thế nào?

• Like
Reactions: lelelala
Hạng B2
30/12/13
270
286
63
TP. HCM
Xe thằng bạn mới mua đưa e đi cà phê rửa xe ấy mà..e nói thiệt bước lên xe là chán rồi chứ đừng nói ngồi xe cả năm với nó
ờ.
Vậy mà cũng 29k-30k USD rồi :D Bác có cao kiến gì cho ae sáng tỏ lựa chọn tốt hơn vào thời điểm này ko.

Hạng B1
15/12/12
55
16
8
Từ từ xem thế nào bác, tết nhất thì nhiều khoản + đội giá

Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
E mới đọc cái thớt "chờ thuế giảm rồi mua xe"
--> có anh bảo phí trước bạ tăng 15%: thế này thì giảm thuế Asian cũng bằng nhau
Nhưng e chưa biết thực hư thế nào về cái khoản phí trước bạ tăng lên?
Bác nào biết thì xác nhận giúp ae rõ ạ

• Like
Reactions: P.Huayra
Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
E mới đọc cái thớt "chờ thuế giảm rồi mua xe"
--> có anh bảo phí trước bạ tăng 15%: thế này thì giảm thuế Asian cũng bằng nhau
Nhưng e chưa biết thực hư thế nào về cái khoản phí trước bạ tăng lên?
Bác nào biết thì xác nhận giúp ae rõ ạ
Thì hiện tại phí trước bạ của bác nếu ở SG là 10%, HN là 12% qua năm thích thì nó nhích lên lại 15-20% như những năm trước thôi, chưa kể còn nhiều loại phí khác, thuế khác hứng lên là nó thay đổi (người dân bộ có ý kiến như xã hội dân chủ chắc).
Vd: phí biển số của SG lúc trước là 2 triệu, bây giờ lên 11 triệu, tương lai nó có lên 20tr thì mua xe bác cũng phải trả...chưa kể nhiều thứ khác như chưa gì xăng đã tăng, phí cầu đường thích thì tăng, phí đăng kiểm buồn buồn cứ tăng, xe mới đăng kiểm thường 2,5 năm/lần thích thì hạ xuống 1,5 năm/lần...bla bla (đến giáo viên dạy học nó còn đưa đi tiếp khách được và bảo rằng đó là nét văn hóa cần phát huy thì nó muốn làm đíu gì chả được :D). Thằng Nu nào mà bảo cứ đợi đến năm 20xx hay năm 2xxx mua xe giá sẽ rẻ thì cứ hỏi nó lúc đó nên gọi đất nước này là "VN hay TQ" hay "VN đã trả hết nợ công rồi hả" :p