Hạng B2
17/7/10
223
51
28
mấy bác đánh giá giùm có nên mua kia sorento 2017 ko mấy bác,giữa sorento crv tucson thì nên mua e nào,e thì ko thích cx-5,đang nghiêng về sorento nhiều hơn

Tập Lái
2/10/17
33
7
8
28
mấy bác đánh giá giùm có nên mua kia sorento 2017 ko mấy bác,giữa sorento crv tucson thì nên mua e nào,e thì ko thích cx-5,đang nghiêng về sorento nhiều hơn
Theo ngu kiến riêng e thì CRV mới khá là ok . Sorento và tucson nhìn khá thô ,không đẹp mắt

Hạng B2
18/12/12
370
391
63
Vậy theo bác thì hãng nào coi trọng dân mình? Bác tự nghĩ lại mình xem mình có cái gì để họ phải coi trọng? Mazda 1 năm giảm giá mấy trăm triệu cho một con xe là coi trọng? Nếu nói bây giờ họ coi trọng thì trước đây họ coi thường? Mà đó là dân VN mình mà còn coi thường chính dân mình thì lấy tư cách gì đòi Nhật, Mỹ, Hàn, Đức coi trọng?
Nói thật anh Hải cứ giảm giá vô tội vạ kiểu này em thật sự ko biết giá trị thật chiếc xe của ảnh là bao nhiêu?
Chả có thằng nào mang dola vào Việt Nam mà làm công quả cả. Họ phải kiếm lời thôi. Nhưng Toy có vẻ kiếm dc lời nhiều nhất...

Em ko thích xe bác Hải lắp vì vấn đề chất lượng nhưng em thích chính sách của anh ấy...giảm giá để mang ô tô đến cho người VN mình

Tập Lái
22/12/16
27
29
23
View attachment 821852

Thưa các bác! gia đình em tính mua 1 chiếc dòng gầm cao, dự kiến lấy xe sau tháng 1 (tâm lý qua đó có rẻ hơn chút nào nữa không), nhà có 4 thành viên thôi.
nhìn qua lại thấy thích Mazda cx-5.[pagebreak][/pagebreak]

Em cũng đã xem qua chevrolet captiva, kia sorento, honda crv.
em thấy chiếc madza kiểu dáng ổn. Nhưng giờ em phân vân 2 điều
1. Ở malai đã ra mẫu mới rồi, không biết mẫu mới năm sau có ko.
2. Chưa thấy ai review về xe này sau 1-2 năm sử dụng cả, không biết chất lượng và bảo hành ra sao.
mong mấy bác góp ý dùm em.
cảm ơn ạ!

View attachment 821853
Chào bác, mình xin góp ý bác như sau:
- Theo mình thấy thì bác còn dư dả và cũng không gấp thì mình nghĩ nên đợi xe ra mẫu mới rồi hãy xuống tiền. Xe mua lần đầu là mẫu mới nhất mình sử dụng cảm giác sẽ sướng và hài lòng gấp nhiều lần đó bác.
- Ô tô ngày nay nói chung không có sự khác biệt nhiều về chất lượng sau 1-2 năm sử dụng đâu bác. Cộng với là xe gia đình, chạy kĩ và bảo dưỡng đúng hạn đảm bảo sẽ không có xe nào hư.
- Về thương hiệu Mazda ở VN do Trường Hải lắp ráp có vẻ như sử dụng linh kiện không đúng tiêu chuẩn Nhật nên dễ hư vặt. Ví dụ như người quen mình có mua mới 1 dòng Mazda nhưng trong tuần đầu sử dụng bị hư chốt mở nắp bình xăng.
- Bác chọn xe gia đình nên mình vote CRV ghế ngồi rộng rãi hơn nhé. Chất lượng dịch vụ sau mua xe tốt và an tâm hơn Mazda. CRV đầu năm 2018 cũng sẽ ra mẫu mới, nhiều tùy chọn hơn và thiết kế mới hơn nhé.

Mong bác sẽ có lựa chọn đúng đắn.
Thân/.

Hạng B2
13/9/16
366
744
93
41
Tư tưởng nó gắn là: Vịt vẫn là Vịt sao hoá Thiên nga được mà đòi hỏi, nó cho ao nào thì bơi ao đó chứ làm gì có lựa chọn bầu trời mà muốn bay :)))
Mà cũng nực cười dân Vịt mình thiệt, mang tư tưởng ô tô là món tài sản lớn - nó dành cho giải trí - phục vụ nhu cầu của bản thân và gia đình, bỏ ra gần cả tỷ bạc mà cuối cùng gần tỷ bạc đó không phục vụ được gì ngoài việc leo lên xe rồi chỉ biết ôm vô lăng lái đến đích trong vô cảm. E có mấy ông chú (40 có, trên 50 có) sở hữu Ỉn base sàn đời 2007, ông thì sở hữu Vios base sàn 2010, ông thì Fortune bản dầu base số sàn đời cũng sâu, e có đi chung thử hết cả rồi, lên con xe nhìn chán ngấy đến phát tởm, bác nào mà nói xe Hàn Hyundai/Kia chạy 3-5 năm nội/ngoại thất vứt gì ấy thì e xin thưa, nếu nói mấy con Hàn vứt thì mấy con xe của ông chú e chắc là nằm bãi rác lâu lắm rồi ấy, nhìn nó tởm kinh khủng (tởm không phải vì bẩn dơ không vệ sinh, mà do sự xuống cấp, con xe trống trơn và chất liệu rẻ tiền), máy thì kêu ôi thôi còn hơn công nông các bác ạ, đừng bảo hàng TOY chạy 10-20 năm máy êm ru, nhiều thứ lắm. E chia sẽ tí thế để xem cách TOY nó ăn dày của dân ta đến mức nào. Chuyện thật e không bịa ạ. Thân ạ!

hơi lõa lồ nhưng đó là sự thật :)
Chỉ khi nào người Việt tự nâng tầm thì mới ít dần sự coi thường của mấy thằng như Toy, Honda.
một chiếc xe luôn đi sau Thế giới về công nghệ, mẫu mã và nhất là trang bị an toàn nhưng lại có thể bán được với giá cao hơn nhiều. Không có gì lý giải tốt là sự mù quàng mu muội của người Việt.

chả trách được khi các cơ quan, cty mua xe thì mặc định là Toyota vì an toàn ( thằng kí ko cần chịu trách nhiệm nếu có sự cố xảy ra và một khoản lại quả thương lượng). taxi thì đặt hàng hàng loạt với bản thấp hơn cái thấp nhất, tiêu chuẩn an toàn và tiện nghi bằng 0. Các bác lớn tuổi mua xe cho gia đình thì chỉ Toy và Honda vì bạn bè bảo thế :)

Tự thay đổi trước khi yêu cầu kẻ khác thay đổi.

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang
Chào bác, mình xin góp ý bác như sau:
- Theo mình thấy thì bác còn dư dả và cũng không gấp thì mình nghĩ nên đợi xe ra mẫu mới rồi hãy xuống tiền. Xe mua lần đầu là mẫu mới nhất mình sử dụng cảm giác sẽ sướng và hài lòng gấp nhiều lần đó bác.
- Ô tô ngày nay nói chung không có sự khác biệt nhiều về chất lượng sau 1-2 năm sử dụng đâu bác. Cộng với là xe gia đình, chạy kĩ và bảo dưỡng đúng hạn đảm bảo sẽ không có xe nào hư.
- Về thương hiệu Mazda ở VN do Trường Hải lắp ráp có vẻ như sử dụng linh kiện không đúng tiêu chuẩn Nhật nên dễ hư vặt. Ví dụ như người quen mình có mua mới 1 dòng Mazda nhưng trong tuần đầu sử dụng bị hư chốt mở nắp bình xăng.
- Bác chọn xe gia đình nên mình vote CRV ghế ngồi rộng rãi hơn nhé. Chất lượng dịch vụ sau mua xe tốt và an tâm hơn Mazda. CRV đầu năm 2018 cũng sẽ ra mẫu mới, nhiều tùy chọn hơn và thiết kế mới hơn nhé.

Mong bác sẽ có lựa chọn đúng đắn.
Thân/.
Vậy là CX5 sắp có mẫu mới hả bác .

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
hơi lõa lồ nhưng đó là sự thật :)
Chỉ khi nào người Việt tự nâng tầm thì mới ít dần sự coi thường của mấy thằng như Toy, Honda.
một chiếc xe luôn đi sau Thế giới về công nghệ, mẫu mã và nhất là trang bị an toàn nhưng lại có thể bán được với giá cao hơn nhiều. Không có gì lý giải tốt là sự mù quàng mu muội của người Việt.

chả trách được khi các cơ quan, cty mua xe thì mặc định là Toyota vì an toàn ( thằng kí ko cần chịu trách nhiệm nếu có sự cố xảy ra và một khoản lại quả thương lượng). taxi thì đặt hàng hàng loạt với bản thấp hơn cái thấp nhất, tiêu chuẩn an toàn và tiện nghi bằng 0. Các bác lớn tuổi mua xe cho gia đình thì chỉ Toy và Honda vì bạn bè bảo thế :)

Tự thay đổi trước khi yêu cầu kẻ khác thay đổi.
1. Không chỉ Toy, Hon mới coi thường dân Việt, mà hầu như thằng nào cũng thế, chỉ tại mấy bác nghĩ khác thôi.
2. Người Việt không mù quáng và ngu muội như bác nghĩ đâu, đừng có mà tự cho mình cái quyền tự phán quyết người Việt ngu muội nhé. Bác nghĩ mình là ai vậy? Bấc kể là ông chủ DN hay ông chủ các hãng taxi đều giỏi hơn bác vạn lần, đừng có mà chê bai họ. Nếu muốn chê bai thì ít nhất bác phải giỏi hơn họ, giàu hơn họ nhé. Đừng có mà ngồi dưới đáy vực mà ngửa cổ lên trời chửi mấy người đứng trên đỉnh núi là ngu muội.
3. Câu tự thay đổi trước khi yêu cầu người khác thay đổi là câu chính xác để dành cho cá nhân bác và những người giống bác.

Hạng B2
13/9/16
366
744
93
41
1. Không chỉ Toy, Hon mới coi thường dân Việt, mà hầu như thằng nào cũng thế, chỉ tại mấy bác nghĩ khác thôi.
--> thằng của nợ nào vào VN cũng vì mục đích kinh doanh hết, nhưng cách làm việc của thằng Toy thì chỉ có 1 :D --> dựa vào đâu? vào tư tưởng mua xe giữ giá, bán lại ít lỗ xuất phát từ sự tham lam và quan điểm cổ hủ của người Việt, cái xe là tài sản chứ không phải tiêu sản :) các tiêu chuẩn khác ở các nước tiến bộ luôn xem trọng là an toàn và bảo vệ môi trường thì Toy gạt bỏ vì người Việt có yêu cầu đâu, việc qoái gì phải quan tâm?
2. Người Việt không mù quáng và ngu muội như bác nghĩ đâu, đừng có mà tự cho mình cái quyền tự phán quyết người Việt ngu muội nhé. Bác nghĩ mình là ai vậy? Bấc kể là ông chủ DN hay ông chủ các hãng taxi đều giỏi hơn bác vạn lần, đừng có mà chê bai họ. Nếu muốn chê bai thì ít nhất bác phải giỏi hơn họ, giàu hơn họ nhé. Đừng có mà ngồi dưới đáy vực mà ngửa cổ lên trời chửi mấy người đứng trên đỉnh núi là ngu muội.
--> " ngu muội" --> bác bị sao thế , đọc lại post của mình xem. liệu có cần xem lại khả năng đọc hiểu và suy luận ( bớt suy diễn đi) ???
cái lý luận người chủ là giỏi, người giàu là giỏi cấm không được đụng tới là tư tưởng cực kì nông dân và hèn nhát.
đã bao giờ tự hỏi, tại sao thằng Altis 2017 lại trang bị thêm túi khí , thêm tiêu chuẩn tiện tích , an toàn và giảm giá . Ai cần phải thay đổi?

3. Câu tự thay đổi trước khi yêu cầu người khác thay đổi là câu chính xác để dành cho cá nhân bác và những người giống bác.
--> Woman
:D

Hạng B2
17/7/10
223
51
28
Theo ngu kiến riêng e thì CRV mới khá là ok . Sorento và tucson nhìn khá thô ,không đẹp mắt
sorento đang được trang bị option nhiều hơn mấy e kia nên đang lăn tăn quá,nhìn tổng thể sorento thì to hơn ( e đang cần xe to vì gia đình hiện nay 2 vc và 2 f1 nữa nên cần xe khoang cabin rộng rãi ghế gập đc thoải mái )