Hạng B2
24/2/18
216
2.570
98
45
kiếm mấy cái quận tân phú,hay mấy cái bên bình thạnh mà mua

Hạng C
8/7/20
698
4.954
93
Nếu vợ mình mà đồng ý thì mình cũng làm thế. Về bài toán kinh tế thì thuê Chung cư có lợi hơn nhiều. Muốn chắc ăn thì cứ kí 2 năm. Tha hồ chọn lựa. Cứ chọn cái nào tốt ở thử. Còn tiền thì để đó mua nhà nào đó. Cái nhà cũng chỉ là chỗ nghỉ ngơi. Chuyển nhà thì quăng tí tiền có người làm hết. Mình quan niệm là nhà phải ở gần chỗ làm thì mới an cư được. Cả ngày mất 1h ngoài đường là 1h vô nghĩa.

Hạng D
23/4/17
1.227
1.537
113
36
nếu trong 10 - 15 năm tới bác thường nhảy việc thì thuê chung cư ổn hơn, ví dụ cho thue cc ở xa duoc tam 8tr, bù 7-8tr thue 1 căn chung cư vừa vừa gần chỗ làm nhẹ gánh hơn là bán cái cc đi xong đi vay 1-2 tỉ để mua căn khác, gánh 1 cục nợ lớn, lỡ dịch bệnh thiên tai thất nghiệp thì ra đường ở cả nhà luôn trong khi giữ lai căn kia có biến thì quay về. Còn vấn de giáo dục, con bác giỏi hay ko do bản thân con bác và gia đình dạy dỗ nữa chứ ko hẳn trường ngon là hoc sẽ giỏi, mà hoc giỏi cũng chưa chắc ra đời giỏi

Tập Lái
12/8/16
24
25
3
Dĩ An, Bình Dương
Mình cũng có quan điểm như chủ thớt, tuy nhiên việc chọn 1 căn hộ ở trung tâm với giá thuê hợp túi tiền không dễ chút nào

Tập Lái
12/8/16
24
25
3
Dĩ An, Bình Dương
Nhân tiện tham khảo ý kiến các bác là từ nơi làm việc cách chỗ làm bao nhiêu Km được xem là xa, bao nhiều thì vừa phải và tầm bao nhiêu được xem là gần?

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
Nhân tiện tham khảo ý kiến các bác là từ nơi làm việc cách chỗ làm bao nhiêu Km được xem là xa, bao nhiều thì vừa phải và tầm bao nhiêu được xem là gần?
đi làm <30p =10km bằng xe máy là okie, còn hơn là thôi ko còn sức lực làm việc khác.

Nhiều bạn trẻ 2x đi làm xa thấy bình thuường nhưng sau này 3x4x có gia đình mới thấy đi làm mất 1 tiếng là vừa mệt vừa mất time hưởng thụ cùng gd, chưa kể mất chi phí cơ hội.

Hạng D
29/3/17
2.949
9.297
143
nếu trong 10 - 15 năm tới bác thường nhảy việc thì thuê chung cư ổn hơn, ví dụ cho thue cc ở xa duoc tam 8tr, bù 7-8tr thue 1 căn chung cư vừa vừa gần chỗ làm nhẹ gánh hơn là bán cái cc đi xong đi vay 1-2 tỉ để mua căn khác, gánh 1 cục nợ lớn, lỡ dịch bệnh thiên tai thất nghiệp thì ra đường ở cả nhà luôn trong khi giữ lai căn kia có biến thì quay về. Còn vấn de giáo dục, con bác giỏi hay ko do bản thân con bác và gia đình dạy dỗ nữa chứ ko hẳn trường ngon là hoc sẽ giỏi, mà hoc giỏi cũng chưa chắc ra đời giỏi
Chủ thớt chỉ có khoảng 2 ty thôi bác. Căn chung cư cũ đang ở sẽ ko bán. Vị chi nếu thuê thì 1 tháng bác ấy phải bù 8-9tr để thuê nhà đó.

Còn việc cho mấy bé học thì tui ko đồng ý quan niệm của bác, bác cho con học trường Q1 sẽ rất khác với Q2, Gò vấp...v..v. trong cách giáo dục, môi trường.

Đứa nhỏ học chung với con công nhân, chửi thề, bè phái thì ít nhiều bị ảnh hưởng. Đó cũng là lý do nhiều ng chuyển hk Q1 để con họ dc học trường ở trung tâm. Cái gì cũng có cái giá hết, đều có tỷ lệ nhưng rủi ro thấp hơn nếu học các trường công ở Q1 và 3.