Hạng C
9/1/10
594
576
93
41
Nhà
Nếu ôm Tri bê cô đi hằng ngày trong thành phố chắc sẽ đuối lắm vì em đang ôm ông sí à nà nè. Sau khi test tè le xe Su em mới được chốt hạ chú Out. Có thể dùng đi làm ăn hay chơi đều được. Em nghĩ nó đa dụng nhất.
Còn khoảng bền em nghĩ mấy thằng khoái đổi xe như em chắc đi 5 năm là được 150,000,km thì bán xe cũng được rồi với điều kiện ở VN.
bác quất Out đi chung với em đi. Hihi...

Hạng D
16/1/13
4.800
81.108
113
Nếu chỉ đi phố thì mua Subaru Forester (bản thường để tiết kiệm xăng) thì linh động hơn. Trong dòng small CUV thì Forester có bán kính bẻ cua khá ngắn => linh động. Hơn nữa Forester có diện tính kính (kiếng) rất lớn => đi trong phố dễ dàng hơn.

Tôi thì không ở VN nhưng khi đổ xăng thì tôi luôn chọn loại xăng rẻ nhất (89) chạy và thấy nổ máy vẫn tốt.

Tôi chạy Forester 5 năm vẫn chưa hư cái gì ngoài thay hết bố thắng và đĩa thắng (buộc phải thay sau 3 năm vì mòn) và thay 4 lốp (buộc phải thay vì sau 3 năm mòn).

• Like
Reactions: Jesse
Hạng B2
17/12/14
433
710
93
Nếu ôm Tri bê cô đi hằng ngày trong thành phố chắc sẽ đuối lắm vì em đang ôm ông sí à nà nè. Sau khi test tè le xe Su em mới được chốt hạ chú Out. Có thể dùng đi làm ăn hay chơi đều được. Em nghĩ nó đa dụng nhất.
Còn khoảng bền em nghĩ mấy thằng khoái đổi xe như em chắc đi 5 năm là được 150,000,km thì bán xe cũng được rồi với điều kiện ở VN.
bác quất Out đi chung với em đi. Hihi...
Bác THOPHI quất 3.6 hay 2.5 vậy? Xe em 3.6 giữa tháng 5/2015 có xe, ngoài công việc còn phục vụ offroad nữa, nhất là tham gia hội Subies, máy 2.5 sợ HT Khoavan "chờ ... đợi"...!:).

• Like
Reactions: KHOAVAN
Hạng C
9/1/10
594
576
93
41
Nhà
Em chơi 6.1. hihi. Vì em mới chốt xe vào cuối năm thôi à. Khi nào xe về cho em xem ké với. Em nôn quá.hihi...

Tập Lái
9/11/14
19
12
3
42
Cám ơn anh chị tư vấn. Em nghĩ là em có quyết định của mình rồi. Không biết giờ mà đặt hàng thì bao giờ mới có xe nhỉ. Anh chị sale nào PM giúp em cái nhé.

Ngoài lề chút: em xin mạn phép hỏi "ngu" 1 câu là so sanh BMW X3 với con OB này có khập khiễng không a, về an toàn, cảm giác lái? tại vợ em bảo thà trả góp thêm chút làm con BMW X3 đi (chênh nhau 600T)

Cám ơn anh chi!

Hạng B2
27/11/14
307
322
63
32
Máy móc Subaru bác ko phải lăn tăn, ngoại thất thì mỗi người mỗi gu, còn không gian thì OB ăn đứt, X3 trông bé tí :D Ăn thua nhau ở thương hiệu và mức độ phổ thông thôi bác à :D

Tập Lái
9/11/14
19
12
3
42
Máy móc Subaru bác ko phải lăn tăn, ngoại thất thì mỗi người mỗi gu, còn không gian thì OB ăn đứt, X3 trông bé tí :D Ăn thua nhau ở thương hiệu và mức độ phổ thông thôi bác à :D

Cám ơn anh, còn khoản đi đầm và êm thì sao a, em có ngồi thử con BMW X3 thì êm lắm a, đi qua mấy chỗ giảm tốc hoặc đường xấu êm ru a. Chắc nó đắt cũng phải có cái hơn chứ bác nhỉ/. tại em chưa ngôi thử OB, mới được thử lái con Forester, nhưng forester giảm xóc cũng cứng lắm a.