Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội
RE: Có nên mua Terios không?

Trích đoạn: OilTrader

Bác có làm khó anh em quá không?

Trích đoạn: Awake

AE nên rút kinh nghiệm là ai hỏi tư vấn mua xe thì phải hỏi lại đã có bằng chưa. có rồi thì tư vấn, chưa có chưa tư vấn.

Để cho bác mua xe dễ hơn mà, khỏi bị tư vấn kiểu đẽo cày giữa đường :)

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: loveforever

Bác chuẩn bị học lái tới lúc đi học lái, rồi đi thi lái (ko biết có đậu liền hay ko nữa...:D) rồi ra bằng thì còn lâu, tới lúc đó giá xe giảm, có thể thêm ra xe mới tha hồ mà lựa..thôi thì cứ từ từ....:D Làm mấy bác trên này từ tư vấn cho bác chuyển wa tranh luận luôn, từ Ter nhảy zô Vitara rồi có Vios nữa...zui nhỉ...:D

Lúc em chưa có bằng, tham gia OS. Lúc đó mới thích xe hơi, nên kiếm 1 em lúc chưa có bằng. Có xe mà chưa có bằng, tức khí học ngày học đêm -> thi cảm ứng nên cũng phải đậu thôi...

Vì vậy bây giờ thi khó thì khó, các Pác cứ mua 1 em lúc chưa có bằng, đảm bảo các Pác thi sẽ đậu...:D

Hạng C
20/1/07
533
1
0
Ha Noi

@ BÁc 4 banhchay & Bác Vitahn: Các bác cho em hỏi đã bao giờ các bác ngồi trong cái bánh mỳ Như Lan chưa ạh? CẢm giác nó thế nào ạh?[8|]
Vịt mà ngon hơn Ter vậy sao Vịt chạy roài mất giá ghê thế hai bác nhẩy?[8D]

@ Bác HanoiTer: BÁc nói đúng, động cơ em Ter quá hiện đại, ăn đứt Vịt là cái chắc. Bác cứ thử mở nắp capô con CAMRY xem, điều khiển và kiểm soát hoạt động của động cơ cũng chỉ đến thế mà thôi.:D

Thôi, mối laọi xe, mỗi hãng sản xuất đều có những ưu việt riêng, AE chúng ta chỉ bàn luận thôi, không nên đấu đá nhau, đặng còn giữ hoà khí, các bác nhẩy.:)

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn:

@ Bác HanoiTer: BÁc nói đúng, động cơ em Ter quá hiện đại, ăn đứt Vịt là cái chắc. Bác cứ thử mở nắp capô con CAMRY xem, điều khiển và kiểm soát hoạt động của động cơ cũng chỉ đến thế mà thôi.:D
Động cơ Ter mà bác lại so với Camry ư ....em chịu !:D

Hạng B1
22/4/05
91
1
8
53
HAN

Tôi thấy cái chuyên đề này rất hay. Nếu không hay thì chả có nhiều ý kiến cho 1 câu hỏi của 1 nhân vật chưa bao giờ lái xe thật. Nhưng tại sao có nhiều ý kiến, và đôi khi có phần đỏ mặt đến vậy? Có thể giải thích như sau:
- Các ý kiến trong chuyên đề này đều của các Vios, Ter, Vit... Owners. Các nhân vật này rất thích ôtô, nhưng cũng ít xìn và đa số là dân kỹ thuật - nên nhiều ý kiến (lắm điều), nhiều người muốn phát biểu chứ không hẳn có ý tư vấn cho cho ông bạn buôn xăng dầu. Nội dung nào cũng toát lên ý: xe tôi đang đi là hơn - và hơi có phần tự ti trong đó. Dân đi Cam, Mer, Bi, Lex... không phải gân cổ như thế này. Bọn văn nghệ sĩ [dở hơi] ngán tiếp xúc với những ông gàn [có tôi trong đó] này lắm.
- Cũng có nhiều thời gian online, các ông chủ đâu có nhiều thời gian.
- Ý kiến nào cũng đúng hết, kể cả nội dung trái ngược nhau vì chỉ có đâu 1/2 người đã từng làm chủ của cả mấy loại trên nên đa số các ý kiến mang tính thày bói xem voi là nhiều.
- Chốt lại: Vios ồn, Ter lắc, Vit cổ... nên chơi Ter, đi vào đường êm thì hết lắc chứ cổ thì không upgrade được, thấp thì không độn cao được...

Hạng B2
14/9/04
394
3
18

có nhiều món ăn cho mọi người lựa chọn , ai thích món nào thì chơi món đó , nhiều người cùng không thích thì món đó sẽ biến mất trên Menu

Hạng C
20/1/07
533
1
0
Ha Noi

@ bác mienhinh! Tôi so sánh đề cập đến vấn đề "điều khiển và kiểm soát hoạt động của động cơ" Bác đọc kỹ nhé.
Có gì sai, thiếu mong bác pót lên cho toàn thể AE cùng tham khảo, không nên câu bài như thế.[8D]

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: vnd_usd74

@ bác mienhinh! Tôi so sánh đề cập đến vấn đề "điều khiển và kiểm soát hoạt động của động cơ" Bác đọc kỹ nhé.
Có gì sai, thiếu mong bác pót lên cho toàn thể AE cùng tham khảo, không nên câu bài như thế.[8D]
Nói như bác thì chung chung quá, tóm lại là nên nói ưu và nhược cùa Ter , chứ không nên so sánh giữa I4 1.3 lit và V6 3.0, khập khiễng lắm .

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Tôi mới được thấy 1 chú VITARA hay đậu trên đường MẠC THI BƯỞI quận 1 tp HCM ,có lẽ là model mới nhất cũng có lẽ là xe nhập bên kia về ?Trông nó tròn trịa đường nét hơn chứ không cứng quèo như model cũ hiện nhiều người còn đang chạy.Nói chung nhìn đẹp và vẫn ngầu lắm.Các bác nào rãnh cứ thử chạy ra đó ngó 1chút xem.Nằm ở đường Mạc Thị Bưởi -khúc giữa Hai Bà Trưng và Đồng Khởi ý nha.Màu xám bạc đẹp ra phết.