Hạng C
3/12/18
872
2.675
93
Quận 7
View attachment 2979979
Sales bây giờ phải xem kỹ pháp lý dự án hãy bán chứ không giống vụ trái phiếu. Người mua toàn là người quen thân thiết mà lừa
Riêng thôi thấy tin này tào lao.......
tổng cộng sale nói có 290 căn hộ mà bán cho nhà đầu tư nước ngoài 100 căn hết room rồi, còn lại bán trong nước hơn 100 căn, sale bảo còn mấy chục căn
thì lấy đâu ra 350 căn...
Hôm rồi vào hỏi mà giá cao ngất ngưởng rồi 58 tr/m....nên tôi không hỏi nữa, đợt này cam kết ra sổ sớm>>đóng 60% nhận nhà và 40% nhận sổ.
Cam kết như thế là ổn rồi......hơn mấy căn hộ của các anh Nova mãi chưa ra sổ mặc dù đóng 95%
Hình tôi chụp chiều qua lúc đi ngang qua đó
Có nên mua Viva Plaza mặt tiền đường Nguyễn Lương Bằng Q7?

• Like
Reactions: Perenco
Hạng C
3/12/18
872
2.675
93
Quận 7
View attachment 2832737
Hôm qua có ghé sang thăm nhà mẫu lại, thấy tiến Ban QLDA giới thiệu có thể xong sớm bàn giao trong tháng 5.2023 ( vượt tiến độ 3 tháng).
Hi vọng là nhận già đầu quý 3.2023 vào ở .......bác nào làm hành xóm chuẩn bị lập nhóm
còm này là 27.11.2022......họ vừa thông báo là tháng 8/2023 giao căn hộ,
Theo Hợp đồng ký thì là QUý 4/2023 sẽ giao nhà,
CĐT này cam kết đúng tiến độ , nhất là trong thời buổi kinh tế này, các nhà thầu phụ, tổng thầu bể nợ sạch...mà họ làm được như này là đáng ghi nhận, rất uy tín
Việc họ kiện tụng, treo băng dôn......giờ nó nhiều quá rồi, đến đòi nợ mấy chục tr còn thuê làm mấy chục cái băng zôn
nói chung là chúng ta xem dự án phải đánh giá khách quan so sánh với các chủ đầu tư khác, xem họ có hơn hay kém rồi từ đó đặt "niềm tin"

• Like
Hạng F
3/10/15
9.848
12.122
113
Xây được lên cái nhà cho vào ở được là ổn rồi có gì than phiền nữa chứ

• Haha
Reactions: natifood
Hạng C
3/12/18
872
2.675
93
Quận 7
@natifood @nhapccc
Hổm mình cảnh báo lừa đảo, bạn nói uy tín lắm, lãnh đạo công ty đáng tin lắm, bạn mua tới mấy căn, chửi mình như tát nước, vu mình bị lừa nên cay cú.
Nay có tin Vinaland lừa đảo nữa, dân đi căng bandroll tùm lum, vậy tin này có thật không bạn? Lãnh đạo công ty có trấn an bạn là vẫn ổn không? Hay trốn mẹ nó với mớ tiền rồi?
Nhân quả đến nhanh thật.
Trên đời này, khốn nạn nhất là mấy đứa môi giới thiếu đạo đức, tiếp tay lừa đảo khiến bao người mất tiền mất bạc.
giờ nhớ ra rồi - năm ngoái đã tranh luận gay gắt với bác này......
Em nói có đúng k? bác chắc mua đợt 1 - bị bọn sale bên Cty CTK lừa nên cay cú đúng không
bác đọc lại tất cả các comt viết trong group này chưa
em thấy chủ đầu tư đúng tiến độ, uy tín ...mỗi bác là bảo "lừa đảo" mà lừa đảo không thấy kiện tục hay CA vào điều tra, nên em chả hiểu?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Hạng D
26/8/05
3.937
22.864
133
giờ nhớ ra rồi - ngoái đã tranh luận gay gắt với bác này......
Em nói có đúng k? bác chắc mua đợt 1 - bị bọn sale bên Cty CTK lừa nên cay cú đúng không
bác đọc lại tất cả các comt viết trong group này chưa
em thấy chủ đầu tư đúng tiến độ, uy tín ...mỗi bác là bảo "lừa đảo" mà lừa đảo không thấy kiện tục hay CA vào điều tra, nên em chả hiểu?

View attachment 2980015
Trước mình có mua và bán rồi, Era, nên lạ gì Vinaland. Lên báo, kiện cáo, chửi bới suốt, kể cả ra Tòa nữa. Bạn cố tình kg muốn biết chứ ai tìm hiểu mà chả biết. Google chưa thu phí đâu. Dự án này cũ lắm rồi, bán tới bán lui mấy đợt, tranh chấp, xù tiền, đánh người mua đủ cả.
Khùng hay sao dính vào mấy thứ này hở bạn, trong khi có nhiều nơi giá tốt, chắc cú hơn.
Mình tìm hiểu và đầu tư dọc trục NLB 1 thời gian, nên lúc đó theo dõi tin tức Vinaland lâu, chứ đâu dám dây vào. Vừa lưu manh, vừa thất đức, chạy kg kịp nữa là, nên kg có chuyện mình bị lừa cay cú đâu.
Ông Khải Era rất láo và côn đồ, lỡ theo ổng là muốn bịnh rồi, mình ít, chứ bạn mình đầu tư cả chục căn, chửi ông Khải thôi rồi, nhưng so với Vinaland những năm đó, vẫn cách xa.

• Like
Hạng F
3/10/15
9.848
12.122
113
Trước mình có mua và bán rồi, Era, nên lạ gì Vinaland. Lên báo, kiện cáo, chửi bới suốt, kể cả ra Tòa nữa. Bạn cố tình kg muốn biết chứ ai tìm hiểu mà chả biết. Google chưa thu phí đâu. Dự án này cũ lắm rồi, bán tới bán lui mấy đợt, tranh chấp, xù tiền, đánh người mua đủ cả.
Khùng hay sao dính vào mấy thứ này hở bạn, trong khi có nhiều nơi giá tốt, chắc cú hơn.
Mình tìm hiểu và đầu tư dọc trục NLB 1 thời gian, nên lúc đó theo dõi tin tức Vinaland lâu, chứ đâu dám dây vào. Vừa lưu manh, vừa thất đức, chạy kg kịp nữa là, nên kg có chuyện mình bị lừa cay cú đâu.
Ông Khải Era rất láo và côn đồ, lỡ theo ổng là muốn bịnh rồi, mình ít, chứ bạn mình đầu tư cả chục căn, chửi ông Khải thôi rồi, nhưng so với Vinaland những năm đó, vẫn cách xa.
Lão Khải ở Era Town cũng dân giựt tiền 1 cây đấy, nhà xây thì xây đểu kém chất lượng.

• Like
Reactions: alibabaxxx2000
Hạng C
3/12/18
872
2.675
93
Quận 7
Chả hiểu bác mua bán thế nào, đợt nào? ( có 2 đợt- đợt 1 do cty CTK môi giới- ông Long làm TGĐ dự án viva này bán khống hay sao k rõ- sale giải thích lòng vòng lắm, nhưng đợt 2 thì mình mua thì do ông Hưng ký - tôi cũng thuộc dạng gán nợ giá tốt của ông bạn đi nước ngoài trót mua thôi.
Đến giờ theo dõi thấy hài lòng dự án - chủ đầu tư cam kết rất rõ ràng
Hôm rồi thăm nhà thực tế, tôi cẩn thận rủ thêm ông bạn làm thầu xây dựng đi kiểm tra cùng .......thấy cánh cửa khóa của Đức ( hafle) các bản lề cũng vậy.......cửa thì 3 lớp loại rất tốt ( ông bạn bảo vậy)
Các nhà vệ sinh toàn độ rất tốt, sàn gỗ cũng oke........
Giờ đang lo lắng là không kiếm đc tiền đóng để nhận nhà - tuần nào cũng bị chủ đầu tư cho nhân viên gọi điện hối thúc chuẩn bị tiền và xem ngày để nhận nhà đây .......hic..hic

Hạng F
3/10/15
9.848
12.122
113
Chả hiểu bác mua bán thế nào, đợt nào? ( có 2 đợt- đợt 1 do cty CTK môi giới- ông Long làm TGĐ dự án viva này bán khống hay sao k rõ- sale giải thích lòng vòng lắm, nhưng đợt 2 thì mình mua thì do ông Hưng ký - tôi cũng thuộc dạng gán nợ giá tốt của ông bạn đi nước ngoài trót mua thôi.
Đến giờ theo dõi thấy hài lòng dự án - chủ đầu tư cam kết rất rõ ràng
Hôm rồi thăm nhà thực tế, tôi cẩn thận rủ thêm ông bạn làm thầu xây dựng đi kiểm tra cùng .......thấy cánh cửa khóa của Đức ( hafle) các bản lề cũng vậy.......cửa thì 3 lớp loại rất tốt ( ông bạn bảo vậy)
Các nhà vệ sinh toàn độ rất tốt, sàn gỗ cũng oke........
Giờ đang lo lắng là không kiếm đc tiền đóng để nhận nhà - tuần nào cũng bị chủ đầu tư cho nhân viên gọi điện hối thúc chuẩn bị tiền và xem ngày để nhận nhà đây .......hic..hic
Tổng tiền bao nhiêu vậy bác.
Nghe 58t/m2 thì dự là 5,8-6 tỉ rồi kinh đấy

Hạng D
6/8/16
2.420
18.298
113
Khu vực nào anh? Xung quanh đó có mấy dự án? 59tr/m2 anh đi so với mấy cái mới mở dọc NL Bằng thì vô lý luôn.
Xung quanh đường thì ngập (Phạm hữu lầu), 15B thì đường nát bét mấy tháng không ai sửa, về trung tâm q1 hơn 11km. Cầm 4x có khối lựa chọn dự án đã có sổ, lại có tiện ích bên dưới + xung quanh. Mé NH Thọ có SSR, Sunrise không ngon hơn là gì?
dự án bị chặn đầu bằng cái chợ chồm hỗm, chặn đít bởi tái định cư

Bán giá 50 triệu :)) haha.

Nhiều a cđt cũng tếu thật