Hạng F
5/3/05
8.718
72.120
113
đây
nên thay vì nhiều lý do, nhất là để lắp camera de... mỗi tội thay xong thì mất mịa nó cái đồng hồ xem giờ trên cái CD theo xe

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia
Góp ý với bác chủ nhé: CD để nguyên cho nó lành. Thay kính hậu trong xe thành màn hình 4-5 inches (có cổng USB xem phim nữa càng tốt) + camera de nữa là ok. Chi phí khoảng 2-3tr, bác ra ADV sẽ có đầy đủ hết.

Hạng B2
1/9/10
221
7
18
@bác chủ thớt :
Quan điểm cá nhân em là không nên thay ,bác cần chạy video hay camera lùi thì mua con papago H8 của bác tuanle lắp vào là chuẩn không cần chỉnh ,ngon bổ rẻ . Em đã từng máu cái DVD + camera lùi đem thay cái CD 1 đĩa theo xe , khi thay rồi thì không lúc nào hài lòng với âm thanh cái DVD mang lại . Đến khiếu nại thì thợ nó nói là tại vì cái DVD là đồ dỏm nên làm sao nghe bằng cái zin được , muốn hay thì phải thêm cục sub và thay toàn bộ loa , trời ạ hóa ra em đang làm chuột bạch , thôi em chịu mất 1củ ,nói chúng nó hoàn trả CD về chỗ cũ .
@ bác tuanle : Bác là chiên gia vụ này mà xúi bậy nha:D

Hạng D
17/4/06
1.429
15
38
55
tạm thời bác khoan nâng cấp lên DVD, vì khi bác lái xe thì nghe là chính, mà CD gin theo xe có âm thanh tuyệt hơn DVD rất nhiều.
bác cứ dùng CD theo xe, thời gian sau hãy xem xét là có cần nâng cấp hay không nhé.
hay chờ đến khi nào bác có bà cả + F1 hãy tính.

Hạng F
8/8/06
6.454
20.790
113
40
Nếu bác sử muốn gắn màn hình để gắn GPS và Camera lùi thì không nên, Đối với GPS bác nên mua loại có màn hình rời, khi sử dụng sẽ tiện hơn, Ngoài ra nếu như bác muốn gắn camera luồi thì màn hình GPS bây giờ cũng có cổng nhận tín hiệu Camera nên rất tiện.
Theo ý em nên để CD ZIn xài, Ngoài ra nếu muốn có GPS và Camera lùi thì nên mua GPS rời và gắn luôn cái Camera lùi.
Còn đối với F1 muốn xem Film, Nên mua cái DVD gối đầu, Tích hợp sẵn đầu đọc DVD , gắn lên gối đầu sau cho F1 xem và nghe bằng tai nghe là chuẩn nhất.

Hạng F
22/10/09
8.170
29.985
113
Ko biết CD Ford thế nào chứ tài xế cty em than dàn CD 6 dỉa của camry quá, hay bị kẹt.. mỗi lần kẹt phãi đem ra tiệm để tháo ra, ghét quá,thay bằng đầu DVD

Hạng F
5/3/05
8.718
72.120
113
đây
uoat_LX nói:
@bác chủ thớt :
Quan điểm cá nhân em là không nên thay ,bác cần chạy video hay camera lùi thì mua con papago H8 của bác tuanle lắp vào là chuẩn không cần chỉnh ,ngon bổ rẻ . Em đã từng máu cái DVD + camera lùi đem thay cái CD 1 đĩa theo xe , khi thay rồi thì không lúc nào hài lòng với âm thanh cái DVD mang lại . Đến khiếu nại thì thợ nó nói là tại vì cái DVD là đồ dỏm nên làm sao nghe bằng cái zin được , muốn hay thì phải thêm cục sub và thay toàn bộ loa , trời ạ hóa ra em đang làm chuột bạch , thôi em chịu mất 1củ ,nói chúng nó hoàn trả CD về chỗ cũ .
@ bác tuanle : Bác là chiên gia vụ này mà xúi bậy nha:D
hehe xe của bác đi một mình thì sao cũng đc, có con đi, nó đòi coi Xuân Mai với hoạt hình thì nhức đầu lắm, thay ra mai mốt không thích lại thay vào, đâu có sao, DVD giờ rẻ mà :D

Hạng F
5/3/05
8.718
72.120
113
đây
Xe dap nói:
Nếu bác sử muốn gắn màn hình để gắn GPS và Camera lùi thì không nên, Đối với GPS bác nên mua loại có màn hình rời, khi sử dụng sẽ tiện hơn, Ngoài ra nếu như bác muốn gắn camera luồi thì màn hình GPS bây giờ cũng có cổng nhận tín hiệu Camera nên rất tiện.
Theo ý em nên để CD ZIn xài, Ngoài ra nếu muốn có GPS và Camera lùi thì nên mua GPS rời và gắn luôn cái Camera lùi.
Còn đối với F1 muốn xem Film, Nên mua cái DVD gối đầu, Tích hợp sẵn đầu đọc DVD , gắn lên gối đầu sau cho F1 xem và nghe bằng tai nghe là chuẩn nhất.
cái GPS rời có mỗi cái sợi nguồn mà nhiếu bác còn kêu lòng thòng, giờ thêm cái dây AV in nữa không phải ai cũng thích

vụ LCD gối đầu phía sau, chỉ khi con còn nhỏ hoặc con gái nó mới chịu thôi, thằng ranh nhà em giờ ngồi bên phụ không hà, chỉnh DVD, hạ/kéo phanh tay, về số N... là phải "giao" cho nó đó :D

Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
Nhu cầu là do mình tạo ra cho con trẻ, xe em chỉ có CD nên F1 của mình ko bao giờ đòi coi phim trên xe vì nó luôn nghĩ xem phim là về nhà, trên xe chỉ có nhạc. Camera lùi cũng ko cần, lùi vài lần là xác định được chiều dài của xe thôi mà.