Hạng B2
20/3/11
198
4
18
Bác đảo lốp trước ra sau là được rồi bác, xe em cũng bị như bác nhưng em đảo lốp gần cả năm nay vẫn vô tư bác ơi (nhưng bác kiểm tra xem vết cắt vào bố chưa nhé)

Hạng D
29/10/10
1.107
213
63
Tp Hồ Chí Minh
bennguyen67 nói:
Chào các bác,
Mình đi Forte SX,sáng nay vô tình ngắm bánh xe trước bên phụ,hết hồn thấy cái rãnh cắt sâu như thế này,ko rõ là do cái gì cắt và bị lúc nào !!! Các bác xem dùm với tình hình này thì có nên thay lốp mới không !? Từ lúc phát hiện vụ này mình không dám phóng như bình thường nữa,sợ nó banh bánh giữa đường thì khổ... Xe mình chạy được 17k rồi
Tks các bác tư vấn

Có nên thay lốp mới cho trường hợp này !?

Theo em bác thay ngay đi ạ , không thể tiết kiệm mà mạo hiểm tính mạng của mình và người thân .

Hạng C
7/3/13
666
31
28
35
bennguyen67 nói:
Chào các bác,
Mình đi Forte SX,sáng nay vô tình ngắm bánh xe trước bên phụ,hết hồn thấy cái rãnh cắt sâu như thế này,ko rõ là do cái gì cắt và bị lúc nào !!! Các bác xem dùm với tình hình này thì có nên thay lốp mới không !? Từ lúc phát hiện vụ này mình không dám phóng như bình thường nữa,sợ nó banh bánh giữa đường thì khổ... Xe mình chạy được 17k rồi
Tks các bác tư vấn

Bánh trước thì nên thay ngay bác ạ, vì bánh trước dẫn dẫn động và chịu tải ít hơn bánh sau nên nếu có chuyện gì xảy ra thì rất là nguy hiểm. Giống như bác đi xe máy bị bể bánh trước, sẽ rất khó điểu khiển. Nếu ở tốc độ cao thì càng nguy hiểm hơn.

Thay thì bác nên thay cả cặp cho đều, đừng thay 1 bánh bác nhé, độ mòn ko đều đi cũng dễ bể bánh lắm.

Hạng D
23/3/05
2.198
285
83
Không biết bác chủ đã đi thay chưa... cái này liên quan đến tính mạng, đừng tiếc nhé bác...

Hạng B2
8/1/12
243
46
28
Tks các bác tư vấn,trưa nay em đã ghé NVL thay bánh sơ cua & đảo 4 bánh. Ngoài ra còn được tư vấn thay 2 vỏ Mechelin cho 2 bánh trước chạy cho êm & bền. Chi phí 5.6tr/2 vỏ. Các bác thấy nên quất luôn không nhỉ...