Hạng D
26/2/10
3.812
2.500
113
Chưa chắc nổ lốp trước nguy hiểm bằng lốp sau đâu nhé các bác.
Em có xem đâu đó clip trên Youtube tụi Tây giải thích về vđ này rồi mà lâu quá tìm hổng ra.

aaw confirmed
Hạng C
3/10/09
597
153
43
Em cũng bị như bác, gai bánh còn rất sâu, nhưng em thay ngay trong ngày phát hiện, không thể lái xe trong tình trạng phập phồng được, còn vợ con nữa ... em có đem đến đại lý hãng Goodyear (nơi em mua cặp vỏ) hỏi có bảo hành không (chưa mòn quá 30 % gai lốp) , nhưng bà chủ cơ sở bảo do đá chém nên không bảo hành, cái vỏ xe em bị nứt phần cao su đen 1 đường bên hông dài 5 cm (thấy bố chỉ trắng) chứ không phải đá chém , la lối, cãi cọ không lại cái mồm đàn bà nên em thua dù cái bảng quảng cáo bảo hành to đùng bên cạnh.
Không chơi Goodyear nữa, ra chỗ khác thay Dunlop cho an toàn ... còn cái lốp Goodyear thì "good-bye-100-years" tên họ nó luôn, khi mua thì hứa hẹn bảo hành ghê lắm, bùi tai luôn !

Hạng B2
30/7/13
215
6
18
HCM
mình cũng bị thế ở 2 bánh bên phải, do mới chạy không quen ăn lề đường miết.
có thẹo rồi

lại tụi bán vỏ bánh ( do đợt bị bể hết 1 vỏ ở bình châu) hỏi thì tụi nó bảo ko sao đâu, không ăn vào sâu thịt cứ chạy vô tư,

thế là giờ vẫn để chạy vô tư à

Tập Lái
24/1/14
4
0
0
CỦA BÁC GIỐNG Y NHƯ CỦA E,E ĐANG TÌM VỎ ĐI RỒI CỦA KIA FORTE,BÁC NÀO CÓ ALO E HỘ CÁI,E MỚI THAM GIA DIỄN ĐÀN NGÀY HÔM NAY THÔI Ạ..XIN MẤY BÁC CHỈ GIÁO Ạ.E CÒN GÀ CHƯA BIẾT VỀ XE NHIỀU.SDT E 0932.732.737

Thương Gia
7/1/14
552
342
63
30
Bác lấy 1 cây gì đó banh vết rách ra xem kỹ coi có thấy cọng bố màu trắng trắng hay màu đồng gì ko ? nếu có thì đã phạm vào lớp bố rồi, còn bác chỉ thấy màu đen thì chỉ mới là lớp áo cao su bên ngoài thôi, lớp cao su này là bảo vệ cho lớp bố bên trong.
Nếu bác ko thấy lớp bố thì vỏ của bác vẫn sử dụng ngon lành nha bác. Thay vỏ trong trường hợp này chỉ có tác dụng tâm lý thôi:D

À quên nếu lúc bác phát hiện ra vết rách đó + với vỏ của bác bị xì xẹp lép nghĩa là đã xuyên vào trong rồi, nên thay nha bác. Còn chưa thấy bị xì hơi thì hãy xem theo cách ở trên

Hạng B2
1/5/12
370
96
28
Mình mà đọc bài của Bossini19 trước thì không cần phải thay cái lốp rồi. Nó chỉ có màu đen chưa đến lộ chỉ. Lốp xe bị chém ở Hà Tiên, mình vẫn đi từ Hà Tiên về SG và đi tiếp thành phố khá lâu. Hôm nọ đem xe bảo trì, nhân viên bảo trì bảo nên thay vì rất nguy hiểm. Anh ta nói bình thường đi trong thành phố thì không sao nhưng đi trên cao tốc hoặc đi xa, áp suất tăng rất dễ dẫn đến nổ lốp. Thế là mình phải đi thay vì hôm sau mình đi cao tốc. Mình cũng suy nghĩ cái lốp dày thế kia, chém sém 1 miếng mà phải thay rồi thì...phí quá. Giờ đọc bài của Bossini19 mới biết là có lớp bố. Cám ơn bạn.

Hạng B1
14/11/11
59
8
8
47
Việt Nam
Chưa vào đến tanh lốp, lốp chưa bị phồng chửa thì cụ cứ chạy thoải mái, tốt nhất là để lốp này ra sau lái.
Còn khi cụ đã thay rồi thì cũng được mua cái sự yên tâm vào mình :)
Chúc các cụ lái xe an toàn ạ