Hạng B2
3/11/15
278
165
43
Bác chủ đi ít thật, xe nhà em chạy lanh quanh thành phố mà trung bình 1 tháng 1.200km.
Lúc mua xe bên hãng có đào tạo kỹ thuật hãng nó niên hạn sử dụng của lớp xe là 5 năm hoặc 50-60 ngìn km gì đó. Cái nào đến trước thì thay kể cả lốp dự phòng cũng thay. Vì không lăng bánh không có nghĩa là an toàn. Vì lớp bị mục dễ nổ lớp.
Xe đi 5 năm hoặc khoảng 50-60 ngìn thì thay 5 lớp luôn nhé. An toàn trên hết tiếc gì mấy đồng bạc lẻ bác ơi.

em chỉ sợ khi thay bằng loại NGON-BỔ-RẺ lại thua cái cũ hàng make in G7 thì ,,,hehhe:D

Hạng B2
30/5/16
354
326
63
5 năm mà đi có 24 ngàn, anh xài xe kiểu này thì nhà sản xuất dẹp tiệm sớm....:3dcuoi:

Hạng B2
6/12/12
339
3.872
93
Nhân tiện cho e hỏi, xe e để bãi xe bị cán đinh xẹp hết hơi đến 10 ngày. Vậy vá lại chạy bình thường, có ảnh hưởng chất lượng bố bên trong không? Vỏ mới đi 5000km.

Hạng B2
25/8/16
374
320
63
View attachment 655243
Các bác cho em hỏi là lốp 4 bánh xe có cần thay sau 5 năm không ạ. Em đi con C200 đời 2011 đến nay là bước qua năm thứ 6. Tuy nhiên xe em mới chạy có 24.000km thôi.[pagebreak][/pagebreak]

Vậy có thay để an toàn không các bác? Hay cứ đợi đúng 40.000km thay như tiêu chuẩn lốp xe của các hãng hay thông báo. Em thì bắt đầu thấy lo khi có dịp đi xa. Bơm lốp em cũng bơm vừa 2.3kg và bơm thường xuyên.

nếu có thay thì nên thay loại vỏ hiệu gì cho xe êm và giá hợp lý ạ.

em cám ơn các bác tư vấn.
Nếu cẩn thận theo mình nghĩ bạn nên thay cặp vỏ trước cho an toàn. Tiết kiệm là đễ lại 2 vỏ sau lựa vỏ nào còn ngon nhất . Nhìn vỏ còn ngon vậy thì cũng khó nổ được. Xe mình 2 vỏ sau date 1999 đi chưa được 20.000 km nhờ thợ tháo ra xe ta long vẫn còn ngon và gai vẫn còn sâu nên vẫn xài nhưng dự trù cuối năm sẽ thay luôn. Khi mới mua xe về chủ thay xong nhưng từ năm 1999 đến 2014 đi mới hơn 5000 km nhìn gai vỏ còn sâu nhưng cũng lựa liền 2 cái xấu nhất bỏ ra và gắn 2 cái trước mới cho an tâm. Mình thì xài Bridgestone của Nhật nhưng nghe nói Mít ngon là đi êm nhưng mau mòn hơn.

• Like
Reactions: Civic Đồng Nai
Hạng D
14/8/16
1.837
2.219
113
39
em chỉ sợ khi thay bằng loại NGON-BỔ-RẺ lại thua cái cũ hàng make in G7 thì ,,,hehhe:D
Không biết các bác có quan niệm sao? Nhưng quan niệm của mình có mấy thứ bất di bất dịch:
- thắng - phanh là không làm ở ngoài, hãng có chém mấy cũng vào hãng làm.
- Điện đóm không nên can thiệp sau, nếu có làm - vào hãng làm.
- lốp xe: thay cùng loại với hãng với lốp hãng sử dụng hoặc loại tốt hơn. Mà cho hỏi ai biết lop oto nào tốt hơn loại nào không? Cái này kinh nghiệm mới biết/ mà 5 năm mới thay vậy kinh nghiệm chờ 5 năm. :3danbanh:

Hạng D
25/12/12
1.607
631
113
thay mới đúng không bác :D, Hãng của bác có tài liệu gì về chủ đề này up lên cho anh em xem
Nếu không em suy nghĩ khác ah nghen :D
hehe. Sao bác không đọc link. Nó ghi rõ rồi. Chưa cần thay đâu. Xem link sẽ biết.

Hạng B2
3/11/15
278
165
43
Nếu cẩn thận theo mình nghĩ bạn nên thay cặp vỏ trước cho an toàn. Tiết kiệm là đễ lại 2 vỏ sau lựa vỏ nào còn ngon nhất . Nhìn vỏ còn ngon vậy thì cũng khó nổ được. Xe mình 2 vỏ sau date 1999 đi chưa được 20.000 km nhờ thợ tháo ra xe ta long vẫn còn ngon và gai vẫn còn sâu nên vẫn xài nhưng dự trù cuối năm sẽ thay luôn. Khi mới mua xe về chủ thay xong nhưng từ năm 1999 đến 2014 đi mới hơn 5000 km nhìn gai vỏ còn sâu nhưng cũng lựa liền 2 cái xấu nhất bỏ ra và gắn 2 cái trước mới cho an tâm. Mình thì xài Bridgestone của Nhật nhưng nghe nói Mít ngon là đi êm nhưng mau mòn hơn.

Góp ý của bác thật tuyệt :D,

• Like
Reactions: Raw41998
Hạng B2
3/11/15
278
165
43
Nhân tiện cho e hỏi, xe e để bãi xe bị cán đinh xẹp hết hơi đến 10 ngày. Vậy vá lại chạy bình thường, có ảnh hưởng chất lượng bố bên trong không? Vỏ mới đi 5000km.

Bác cư vá lại, khi đó anh em vá sẽ kiểm định giúp bác :D

• Like
Reactions: hienthe
Hạng B2
3/11/15
278
165
43
Không biết các bác có quan niệm sao? Nhưng quan niệm của mình có mấy thứ bất di bất dịch:
- thắng - phanh là không làm ở ngoài, hãng có chém mấy cũng vào hãng làm.
- Điện đóm không nên can thiệp sau, nếu có làm - vào hãng làm.
- lốp xe: thay cùng loại với hãng với lốp hãng sử dụng hoặc loại tốt hơn. Mà cho hỏi ai biết lop oto nào tốt hơn loại nào không? Cái này kinh nghiệm mới biết/ mà 5 năm mới thay vậy kinh nghiệm chờ 5 năm. :3danbanh:
Cái gì chứ cái lốp thì dễ lắm bác, cứ thương hiệu, giá cao, make in G7 thì còn gì bằng :D