Tập Lái
13/11/17
1
1
3
35
Sơn là sale dự án này và nhiều dự án khác của khu vực này. Đợt này xuống lại nhiều người mua xuống mua lại ghê. Lúc chiều xuống bất ngờ công nhận bữa nay nhiều người ở lắm.

Hạng B1
3/12/13
77
692
83
Em muốn bán lô A6 dự án 21 lô đất nền Park Riverside sổ đỏ cá nhân hen các bác. Diện tích 80m2, có thêm 15m2 ngoài sổ, không bị vướng trụ điện hay hố ga, vị trí đẹp hướng Đông Nam. Bác nào quan tâm inbox em nhé.

Hạng B2
25/12/10
298
2.809
93
Em muốn bán lô A6 dự án 21 lô đất nền Park Riverside sổ đỏ cá nhân hen các bác. Diện tích 80m2, có thêm 15m2 ngoài sổ, không bị vướng trụ điện hay hố ga, vị trí đẹp hướng Đông Nam. Bác nào quan tâm inbox em nhé.
ib mình đi bác. Đây là Park GĐ2 à

Hạng B1
29/10/13
63
92
23

Bạn inbox mình với

DTZ confirmed
Hạng B2
15/3/10
235
2.009
93
Bây giờ dự án này GĐ1 giá sang lại 3 tỏi liệu có hàng để hốt ko các bác. Chiều hôm qua em đi dạo xuống thấy đăng bán nhiều ghê.
3 tỏi có hàng không bác, giá gốc 2.7 tỷ sau 2 năm bán 3 tỏi coi như gởi ngân hàng

Hạng B1
12/6/17
58
881
88
32
Chào các bác,
Đợt vừa rồi em có xuống thăm dự án Park Riverside của CDT MIK và cảm thấy khá là thích qui hoạch và tiện ích của dự án này nên đang có hướng move về đây ở trong vòng tầm 1-2 năm nữa.
Sơ bộ về bản thân em: Em năm nay 29t, thu nhập hàng tháng sau khi trừ tất cả các chi phí sinh hoạt thì còn tầm 30tr, đang sở hữu 1 chuồng cu bên Q2 và hiện tại có tk tầm 200tr. Em cũng có business riêng nhưng hiện tại cái này không ổn định, tháng nhiều tháng ít nên tạm không tính. GF của em (sẽ là bx cuối năm nay) take home cũng đc tầm 20tr sau sinh hoạt, đang có tk tầm 300tr nữa, hiện không có business riêng.
Em post lên diễn đàn mong các bác tư vấn giúp em:
1. Em có nên vay theo gói 80% của CDT để mua dự án này không (liên kết với VP Bank). Theo tính toán thì tháng cao nhất em sẽ phải trả gốc & lãi đến gần 28 triệu, sau đó hàng tháng thì tầm 23-24 triệu. Em tính vay trong vòng 20 năm. Sau khi về ở thì em sẽ cho thuê chuồng cu bên Q2, dự tính là cũng đc tầm 16-17tr/1 tháng nữa
2. Dự án này các bác đánh giá thế nào, có đáng để đầu tư không và mức độ sinh lời về lâu dài như thế nào.
3. Cảm nhận chung của các bác về dự án này & case của em vì thú thật là em cũng hơi ghê khi áp lực trả nợ dài quá. Có nên đánh đổi hay không.

CHân thành cảm ơn các bác đã bỏ chút thời gian phân tích.

Chúc các bác sức khoẻ và thành đạt
Nguyên tắc thứ 1 :
- không vay bank quá 50% giá trị tài sản nhé bác