Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113
trường hợp này: ngã 4 bình triệu đường rày xe lửa hay bị kẹt xe giờ cao điểm. xe nhích qua giữa đường rồi đèn đỏ, nó đứng góc chỗ trạm gác xe lửa phi xe qua và lấy tay chỉ chỏ kiu tấp vô lề, vậy mình có nên chạy luôn ko ? vì nó ko dùng gậy ?

Phải dùng gậy nha bác. Dùng tay thì kệ nó vì chắc nó chào hay ra hiệu gì đấy. Nếu có cam thì dzọt luôn :D

Hạng B2
11/10/12
390
133
43
57
Hôm qua em mới bị 1 chú ra giữa đường tuýt còi vụt cạp nong đoạn đường tránh Bà rịa, gần cổng chào (lỗi em, đoạn đó bảng 60, vắng quá em lỡ chân lên 70).
Biết có lỗi mà thấy các chú có 1 xe tải, không mô tô, xe hơi đi kèm, chú cầm súng bắn tốc độ ngay tại chốt đó luôn nên em đua luôn và dừng đèn đỏ ngay cổng chào (cách chốt < 1 km). Chẳng thấy chú nào đuổi theo, hehe

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng C
20/8/14
677
698
93
Hôm trước cũng bị xxx chặn lại khúc trạm 2 đường cong mềm mại, ngồi chờ 5 phút không thấy ma nào đến nên iêm đi luôn, có sao đâu nào, ngoắc vào thì phải tới chào tui chớ.

• Like
Hạng B2
3/1/12
366
153
43
Hôm qua em mới bị 1 chú ra giữa đường tuýt còi vụt cạp nong đoạn đường tránh Bà rịa, gần cổng chào (lỗi em, đoạn đó bảng 60, vắng quá em lỡ chân lên 70).
Biết có lỗi mà thấy các chú có 1 xe tải, không mô tô, xe hơi đi kèm, chú cầm súng bắn tốc độ ngay tại chốt đó luôn nên em đua luôn và dừng đèn đỏ ngay cổng chào (cách chốt < 1 km). Chẳng thấy chú nào đuổi theo, hehe
Từ giờ trở đi. Bác hết còn ung dung tự tại về tinh thần.
Hy vọng mọi việc... không như mình tưởng.

• Like
Hạng D
15/11/10
2.472
2.609
113

Bác tự thò đầu vào thòng lọng rồi :D

Hạng B2
3/5/13
381
283
63
Khoan mừng vội bác. Nó ko đuổi theo thì khả năng lớn là đến cuối năm hoặc khi đi đăng kiểm lại sẽ nhận được báo phạt lỗi quá tốc độ + lỗi không tuân thủ hiệu lệnh nhé, vì đã có hình ảnh vi phạm rồi nên sẽ phạt nguội sau. Hoặc bất cứ khi nào bác bị tóm lại vì lỗi khác mà họ có laptop kết nối hệ thống mạng thì bác cũng sẽ bi phạt luôn một thể nhé. Cộng dồn nó kinh hơn lẻ tẻ nhé bác.

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Xe 2b lén lén zọt, xe 4b không nên zọt, vì khó thoát hơn nếu bị dí

Gần đây, em thấy 2 lần xxx đứng giữa đường, chỉ, quẹt luôn vào ngừoi đi 2B, nhưng hai ngừoi này chỉ lách ra, chạy luôn. Xxx đứng ngó theo, không đuổi bắt!

ghi chú: em gọi xxx là vì 90% bắt lỗi đi vào làn thứ 2 từ lề ra và có biển 412 cho phép (đường Hoàng Văn Thụ & Phạm Văn Đồng! Khả năng cao là định hù ngừoi yếu bóng vía, không nắm luật!

Hạng B2
16/3/13
490
332
63
Bình Phước
rồi đến lúc bác sẽ thấy tên v2 được niêm yết trên bảng phong thần cơm nguội ạ. em dự đoán là vậy.

Hạng B2
16/3/13
490
332
63
Bình Phước
Gần đây, em thấy 2 lần xxx đứng giữa đường, chỉ, quẹt luôn vào ngừoi đi 2B, nhưng hai ngừoi này chỉ lách ra, chạy luôn. Xxx đứng ngó theo, không đuổi bắt!

ghi chú: em gọi xxx là vì 90% bắt lỗi đi vào làn thứ 2 từ lề ra và có biển 412 cho phép (đường Hoàng Văn Thụ & Phạm Văn Đồng! Khả năng cao là định hù ngừoi yếu bóng vía, không nắm luật!
Sg xe máy nhiều nhiều lúc nó thổi vào thì vào ko vào thì thôi chứ nó cũng chả dí theo làm gì, mất công gây tai nạn nữa còn mệt hơn là đứng lụm bmi ạ.

Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
hơn nhau là chỗ này, em nghĩ mình ngồi yên trong xe đợi xxx tới là bọn xxx biết "thằng này biết luật" nên nếu nó sai nó sẽ không dám tới. bác nào cúi đầu tới năn nỉ nó là bọn xxx làm tới

• Like
Reactions: kiaduoicut123