Thảo Luận Chung Có Oser nào tham gia Uber chưa?

Hạng B2
26/11/09
131
41
28
64
TH như em: cuối tuần e rãnh, e chạy. thì khg bit sau khi đăng ký làm tài xế thì có bị thu phí uber quản lý gì kg? hay chạy nhiu ăn bấy nhiu?
chạy không bó buộc nha bác ( rảnh lúc nào chạy lúc đó ) em có khi tuần chỉ chạy được 1 chuyến hơn 100k , uber vẩn chuyển tiền đầy đủ

Hạng B2
26/11/09
131
41
28
64
Phí uber hiện nay lấy 20% , nhưng có khi nó thưởng lại còn hơn số đó ( nếu chạy khung giờ cao điểm ).

Tập Lái
24/8/15
2
0
1
40
Xe chạy hay ko chạy thì hàng tuần vẫn phải đóng 10$ cho thằng Uber phải ko các cụ nhỉ?

Hạng F
13/9/07
7.049
48.480
113
Xe chạy hay ko chạy thì hàng tuần vẫn phải đóng 10$ cho thằng Uber phải ko các cụ nhỉ?
Cái đó khi mượn thiết bị thôi. Ko mượn thì khỏi tốn

Hạng B2
29/5/09
129
120
43
Khi tham gia Uber nghe nói phải đăng ký HTX là sao mấy bác.Và theo Uber bắt phải chuyển sang tem kinh doanh,như vây mình phải chuyển qua kinh doanh không mấy bác ,khác nhau giữa KD và không KD là gì ,nếu mình chuyển sang KD chạy vài tháng thì chuyển sang không KD được không (vì Uber chỉ cho chạy 15 ngày miễn phí và có bảo kê sau đó là phải đăng ký HTX ).Mong mấy bác Uber kinh nghiệm khai sáng giúp.Thanhs

Hạng B2
26/11/09
131
41
28
64
Khi tham gia Uber nghe nói phải đăng ký HTX là sao mấy bác.Và theo Uber bắt phải chuyển sang tem kinh doanh,như vây mình phải chuyển qua kinh doanh không mấy bác ,khác nhau giữa KD và không KD là gì ,nếu mình chuyển sang KD chạy vài tháng thì chuyển sang không KD được không (vì Uber chỉ cho chạy 15 ngày miễn phí và có bảo kê sau đó là phải đăng ký HTX ).Mong mấy bác Uber kinh nghiệm khai sáng giúp.Thanhs
Em chạy đc mấy tháng rồi mà có ĐKKD đâu ... cứ cho qua luôn . nhưng như thế giống như mình chạy lụi , cũng thông thấy uber nhắc nhở gì cả , có chạy thì tiền vẩn chuyển về đầy đủ , hên xui khi gặp GTCC úp thì chịu phạt thôi