Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
Cám ơn bác Sunny thêm détail , đôi khi em nhầm hay đinh ninh 2 hệ thống độc lập. do đó em chỉ biết là khi joint culasse có vấn đề là nước sôi trào.
Sau đó là có dây riêng (như bác nói trên) do đó tuỳ xe chứ kh phán bừa được.

Em thì kh biết xe chủ thớt, hy vọng là 2 cảm biến riêng ... Cám ơn bác Sunny nha ..
Do đó các bác để ý cái connector nếu 2 dây là độc lập còn như 3 trở đi là nó chuyển vế .. ECU

Em phải để chữ ... Thân !

Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
Các bác lưu ý là giờ luật an ninh mạng có hiệu lực rồi nhé. Có thể chuyện này nhỏ lẻ và trên 4rum cũng khó lần dấu vết nên ko sao. Còn trên MXH mà nói sai sự thật thì coi chừng bị kiện nhé. Em ko khẳng định bác chủ thớt nói đúng hay sai, nhưng nếu có tí hình ảnh thì đáng tin hơn. Trên này thợ thuyền cũng nhiều, ko thể nói là ko có cạnh tranh, nên mấy vấn đề động chạm chén cơm của nhau là khá nhạy cảm

• Like
Reactions: Osin and wot
Hạng D
6/8/16
2.420
18.291
113
=> mình chưa thay ron mà bạn, mình đã nói ở trên đó, lúc đầu thấy kim báo nhiệt độ màu đỏ ( ngày 1/10) là tấp vào garage Khánh Thiên quận 7 liền, sau đó họ nói phải đặt ron quy lát từ xưởng nên sang ngày hôm sau (2/10) ron mới về và họ mới hạ máy để lắp ron vào. Chiều 1/10 chú mình hỏi xe đâu thì mình kể sự việc, chú mình lập tức sáng sớm 2/10 chạy lên lấy xe về không cho sửa nữa vì xe mới không việc gì phải hạ máy. Hạ máy là điều tối kị , nếu gặp trúng thợ dỏm thì khả năng phá xe khá cao. sáng 2/10 khi chú mình đề máy thì không thấy kim báo màu đỏ nữa nên ráng lết ra garage quận 8 liền thì được báo là bị hư cảm biến nhiệt.
=> Đã giải thích như trên. Có thể garage Khánh Thiên thấy con gái lái xe lớ ngớ nên đưa luôn cái báo giá khó đỡ ( và trên báo giá còn ghi cau thòng thêm nếu có hư bộ phận nào khác sẽ báo giá sau. Nếu vậy thì sau khi báo giá 5 triệu cho ron quy lát và công hạ máy ( trong khi ron quy lát không hư) , rồi sau đó lại báo hư cảm biến nhiệt thì mất thêm cũng không ít tiền nữa.
hạ máy 5 triệu là đúng rồi....
mà cực chẳng đã, sửa chữa cấp lớn mới hạ

Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Các bác lưu ý là giờ luật an ninh mạng có hiệu lực rồi nhé. Có thể chuyện này nhỏ lẻ và trên 4rum cũng khó lần dấu vết nên ko sao. Còn trên MXH mà nói sai sự thật thì coi chừng bị kiện nhé. Em ko khẳng định bác chủ thớt nói đúng hay sai, nhưng nếu có tí hình ảnh thì đáng tin hơn. Trên này thợ thuyền cũng nhiều, ko thể nói là ko có cạnh tranh, nên mấy vấn đề động chạm chén cơm của nhau là khá nhạy cảm
Em nghe cũng thấy hơi hơi có ...
Con gái mà viết văn giống con trai nhỉ.

Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
Tóm lại là cảm ứng nhiệt độ của máy hư (chuyển lên tableau) còn cảm ứng quạt khi máy nóng ... không hư ạ, mà các garage phán hư joint culasse trước khi kiểm tra. Vì 99% kim nhiệt độ lên đỏ là joint culasse, nhưng 1% lọt sổ ạ . Thân !

Em thì ăn bánh mì khoai tây .... ai muốn ăn cơm thì cứ ăn, không đụng gì, mình chỉ giúp nhau cái căn bản, chứ bánh xe xì ... làm sao mà bơm ...qua online .... chỉ giúp tìm hiểu căn bệnh, chứ đâu có thọt tay sửa chửa hay ship hàng bán gì đâu ... mà sợ hả bác No[2]

• Like
Reactions: No[2] and YOLO
Hạng D
28/10/12
1.510
1.433
113
forum (diễn đàn) cũng gọi là mạng XH đấy bác. Giờ forum nó cũng bắt xác nhận số ĐT mới cho tham gia comment đó chứ

• Like
Reactions: No[2]
Hạng F
29/10/16
11.566
22.056
113
Pháp
forum (diễn đàn) cũng gọi là mạng XH đấy bác. Giờ forum nó cũng bắt xác nhận số ĐT mới cho tham gia comment đó chứ
Nhưng đôi khi cũng có ngoại lệ .... 0,001%, trong đó có em ạ, thí dụ trong OS chẵng hạn

Hạng F
7/8/17
7.449
10.135
113
Rõ ràng vẫn đang hỏi có BỊ VẼ hay KHÔNG. Chưa hề có câu nào khẳng định bị VẼ mà bác làm gì căng. Bao giờ thớt chỉ thẳng mặt garage abc vẽ vời bậy bạ bla bla mà k có bằng chứng thì mới đúng là phạm luật. Ở đây là người k có kinh nghiệm đi hỏi để tìm côn lý chứ chưa hề khẳng định.

Hạng D
6/8/16
2.420
18.291
113
Tóm lại là cảm ứng nhiệt độ của máy hư (chuyển lên tableau) còn cảm ứng quạt khi máy nóng ... không hư ạ, mà các garage phán hư joint culasse trước khi kiểm tra. Vì 99% kim nhiệt độ lên đỏ là joint culasse, nhưng 1% lọt sổ ạ . Thân !

Em thì ăn bánh mì khoai tây .... ai muốn ăn cơm thì cứ ăn, không đụng gì, mình chỉ giúp nhau cái căn bản, chứ bánh xe xì ... làm sao mà bơm ...qua online .... chỉ giúp tìm hiểu căn bệnh, chứ đâu có thọt tay sửa chửa hay ship hàng bán gì đâu ... mà sợ hả bác No[2]
khoe khéo quá anh :D

• Like
Reactions: Osin