Hạng D
4/7/09
4.244
7.243
113
Sài Gòn
Buồn nhất chỗ này nè bác.
Dân mình yêu mã tấu quá hay sao ấy nên ai cũng phải mua xe mã tấu, nhà mã tấu, heo bò gà mã tấu.
Tô mì tàu ven xa lộ bữa em đi xe hơi tạt vào ăn cũng được giá 90.000 đồng mì hoành thánh xá xíu. Tức mình hôm khác đi xe máy vào ăn thì tính tiền 40 một tô y chang!
Lạnh hết cả lòng. Đến mì cũng được ăn mì mã tấu
Up tên quán cho anh em biết mà tránh đi bác

Hạng C
20/8/07
650
648
93
Buồn nhất chỗ này nè bác.
Dân mình yêu mã tấu quá hay sao ấy nên ai cũng phải mua xe mã tấu, nhà mã tấu, heo bò gà mã tấu.
Tô mì tàu ven xa lộ bữa em đi xe hơi tạt vào ăn cũng được giá 90.000 đồng mì hoành thánh xá xíu. Tức mình hôm khác đi xe máy vào ăn thì tính tiền 40 một tô y chang!
Lạnh hết cả lòng. Đến mì cũng được ăn mì mã tấu
Thú thật với bác là em đi mua đồ ở các cửa tiệm nhỏ nhỏ ở TPHCM toàn phải đi xe máy; ko thì gửi xe hơi ở chỗ khác rồi đi bộ lại. Đậu xe hơi trước cửa tiệm thì nhiều khả năng sẽ bị ... :confused:

• Like
Reactions: Perenco and Linh74
Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Cho mình hỏi cái sao hk điện hãng nó kéo về nếu k đi đc hoặc nếu chạy đc thì chạy về hãng. Còn garage lạ ngoài sửa nhiều khi mình đứng kế bên còn bị lừa, cho nên mình chọn hãng nhiều khi nó an tâm hơn bên ngoài chút.

Hạng F
3/10/15
9.845
12.118
113
Up tên quán cho anh em biết mà tránh đi bác
Quán giang hồ thôi mình không nhớ tên lắm ghi cái chữ Mì hoành thánh rõ to với in tô mì tàu chính hiệu nhưng vào ăn thì mì kiểu của người Việt nấu vãi linh hồn, hoành thánh thì nó mua hoành thánh siêu thị đem cho ăn!

Hạng F
3/10/15
9.845
12.118
113
Miền Tây Nam Bộ cũng dần tha hóa. Bình thường ăn uống quán cafe ven đường QL1A dọc Long An - Tiền Giang ko sao. Cứ dịp về trước Tết AL là bắt đầu có hiện tượng chém, ko phải là tất cả nhưng là có
Không phải là tất cả No ạ.
Những quán mà chuyên bán cho dân du lịch thì nó niêm yết giá không dám chém.
Nhưng mà...hic...chắc chắn dở.
Còn mấy tiệm mã tấu thì vừa chắc chắn dở lại vừa có giá cung trăng

• Like
Reactions: No[2]
Hạng F
3/10/15
9.845
12.118
113
Tại sao phải nghĩ là con gái lái xe lớ ngớ bị garage nó lừa ?
Nhiều khi cách đặt vấn đề thấy cũng chẳng thiện cảm gì.
Đúng rồi đồng ý @lazytomcat không phải con gái lớ ngớ bị lừa mà bọn nó chỉ coi cái xe mới mới hay mắc mắc là chắc chắn bị lừa thôi.
Bọn lừa đảo có cái câu cửa miệng chung là “Hầy dà không sửa mà ráng chạy là sẽ hạ máy banh nguyên cái lốc luôn đấy anh/chị ợ!!!”
Riết rồi quế quá ai cũng phải học về cái xe mình chạy cho tốt một chút chứ cứ hở ra vào garage là sẽ sớm có ngày hạ máy thật!
Thường nói dân kinh doanh là không mấy ai có tâm đâu!
Muốn hay không thì đấy cũng là sự thật!

• Like
Reactions: Osin and Linh74
Hạng D
9/7/12
2.272
5.509
113
2. Nếu hư cảm biến nhiệt --> có thể quạt sẽ không quay --> làm sao chạy về nhà. Nếu cố chạy thì có thể thổi ron luôn.
Cảm biến nhiệt trên 1 số xe kg có công dụng điều khiển quạt làm nguội mà dùng cho đồng hồ báo nhiệt ( coolant temperature sending unit )
Coolant temperature sensor => cảm biến nhiệt , báo nhiệt độ cho hộp điều khiển ( ECU engine control unit ) để phân bổ nhiên liệu , thời điểm đánh lửa v.v. Có những xe dùng thông số này để điều khiển quạt làm mát .

Tôi đã từng chứng kiến chiếc Nubira (Deawoo), đứt dây cuaroa lết từ Định Quán về Saigon
Vấn đề là lết chứ không phải chạy vừa đi vừa để ý vừa nghỉ

Hạng D
3/4/08
3.520
1.606
113
Mình tin đến 90% trong trường hợp này là do kinh nghiệm và trình độ của Gara chứ không phải họ có ý định lừa đảo , vì mình đã gặp trường hợp tương tư như vậy rồi . Xe mình bị hư quạt , không phải là quạt không chạy mà là chạy yếu chuẩn đoán là hư zoăng kêu bổ máy , may mình chạy sang gara chuyên về dòng xe mình chạy , thợ đo quạt phán trúng phóc luôn do là họ đã có kinh nghiệm. Các vấn đề về tim gan phèo phổi như thế này ngay bác sĩ cũng chuẩn đoán sai là bình thường ,lên trước khi nên bàn mổ đi kiểm tra vài nơi cho chắc ăn.
Lý do thứ 2 khiến mình nghĩ gara không có ý lừa bạn là do họ báo giá chỉ có 5tr cho một ca bổ máy thay zoăng đó là chi phí tối thiểu rồi , nếu gara muốn ăn họ phải trông vào các con xe hơi cũ khi bổ máy chắc chắn phải xử lý một loạt các vấn đề khác và thường chi phí trung bình khoảng 3-4 chục triệu vậy thì gara mới có cái ăn.