Tập Lái
17/12/14
26
7
3
Ho Chi Minh City, Vietnam
Khoảng hơn 21:40, hai lần gặp xe tải biển số 49 (Lâm Đồng), chạy rất nhẹ nhàng nhưng đến những đoạn đuờng vạch liền cấm vuợt thì chạy với tốc độ rùa bò 5-10km/h ở khu vực Định Quán đồng Nai, vd ngay con dốc Định Quán. Em lo quan sát xe mà quên để ý ga, thế là cũng dính headshot tốc độ 56/50, và có rất nhiều anh em bs HCM cũng bị gọi vào, đúng là khó đuờng thoát.

Em đang không biết là tọa đô em bi bắn tốc độ và địa điểm trong biên bản có đúng hay không (dc ghi là km48+600).
Hai nữa là làm sao để biết vị trí máy bắn tốc độ so với biển báo khu dân cư?

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
10/3/17
1.147
1.196
113
Nghe nhìu nhưng hôm qua có dịp đi từ Đà Lạt về HCM em mới thấy

Khoảng hơn 21:40, hai lần gặp xe tải biển số 49 (Lâm Đồng), chạy rất nhẹ nhàng nhưng đến những đoạn đuờng vạch liền cấm vuợt thì chạy với tốc độ rùa bò 5-10km/h ở khu vực Định Quán đồng Nai, vd ngay con dốc Định Quán. Em lo quan sát xe mà quên để ý ga, thế là cũng dính headshot tốc độ 56/50, và có rất nhiều anh em bs HCM cũng bị gọi vào, đúng là khó đuờng thoát.

Em đang không biết là tọa đô em bi bắn tốc độ và địa điểm trong biên bản có đúng hay không (dc ghi là km48+600).
Hai nữa là làm sao để biết vị trí máy bắn tốc độ so với biển báo khu dân cư?
Bác đưa bánh mì hay ký bb? đã xem nhiều bài trên OS sao lại đồng ý coi hình trên ipad?
Nhập tọa độ lên Google map là sẽ ra vị trí bị bắn. Xách xe chạy xuống đó xem nó trong KDC hay không :D

Hạng B1
28/2/16
85
35
18
46
Cái chỗ này có tý thôi, đooạn vừa hết giới hạn tốc độ nhưng vạch vẫn liền nên nhiều người bị

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Chưa hiểu lắm, bác nói rõ dùm "Cò mồi Định Quán - Đồng Nai":
hai lần gặp xe tải biển số 49... đuờng vạch liền... bò 5-10km/h
Em lo quan sát xe... dính headshot tốc độ 56/50,
Đi sau xe cò mồi bò 5-10km/h sao dính 56/60 km/h được vậy bác?
Như vậy là bác vượt chỗ đoạn vạch liền nên lố tốc độ?
quên để ý ga...
có rất nhiều anh em bs HCM cũng bị gọi vào, đúng là khó đuờng thoát.
Chạy xe không chú ý bác muốn thoát đi đâu?

Tập Lái
17/12/14
26
7
3
Bác đưa bánh mì hay ký bb? đã xem nhiều bài trên OS sao lại đồng ý coi hình trên ipad?
Nhập tọa độ lên Google map là sẽ ra vị trí bị bắn. Xách xe chạy xuống đó xem nó trong KDC hay không :D
Em ký biên bản chấp nhận đóng phạt bác à. Em bi gọi vào sau 45phút bị bắn, khá xa rồi, nên không quay lại.
Em có thử tìm danh sách vị trí biển báo khu dân cư mà không thấy ở đau.
Em ít đi nhiều nên còn gà lắm :(

• Like
Reactions: nta139
Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Em ký biên bản chấp nhận đóng phạt bác à. Em bi gọi vào sau 45phút bị bắn, khá xa rồi, nên không quay lại.
Em có thử tìm danh sách vị trí biển báo khu dân cư mà không thấy ở đau.
Em ít đi nhiều nên còn gà lắm :(
Bác nên đổi tiêu đề cho phù hợp hơn đi bác.
Bác bị bắn vì lố tốc độ chứ không phải vì "Cò mồi Định Quán - Đồng Nai".
Nghe người ta nói nên cân nhắc chứ không để rồi bị ám ảnh.

Tập Lái
17/12/14
26
7
3

Em không dại gì vuợt trong truờng hợp này đâu bác à, chỉ có điều em không đễ ý là xe em lại lên 56/50 khi nào, vì em rất cẩn thận khu vực này.

Tập Lái
17/12/14
26
7
3
Bác nên đổi tiêu đề cho phù hợp hơn đi bác.
Bác bị bắn vì lố tốc độ chứ không phải vì "Cò mồi Định Quán - Đồng Nai".
Nghe người ta nói nên cân nhắc chứ không để rồi bị ám ảnh.
Không bác ạ, chuyện bức xúc là chuyện cánh bác tài lại làm tai sai thoi. Còn vịêc mình vi phạm là chuyện phụ, chấp nhận. Cái em thắc mắc là cái thông tin trên máy bắn tốc độ với cái thông tin thực tế.

Hạng F
1/6/15
5.555
28.298
113
Em tra thử tọa độ trên hình thì điểm bắn là đoạn đường giữa trạm Phú Túc và cầu La Ngà, nếu em nhớ không lầm là qua khỏi trạm Phú Túc (hướng SG-ĐL) là ra khỏi khu dân cư, cho tới qua cầu La Ngà luôn đều không có biển giới hạn tốc độ nào.
Có phải chim mồi Đinh Quán - Đồng Nai???

Tập Lái
17/12/14
26
7
3
Em tra thử tọa độ trên hình thì điểm bắn là đoạn đường giữa trạm Phú Túc và cầu La Ngà, nếu em nhớ không lầm là qua khỏi trạm Phú Túc (hướng SG-ĐL) là ra khỏi khu dân cư, cho tới qua cầu La Ngà luôn đều không có biển giới hạn tốc độ nào.
View attachment 1769646

Minh google theo cai format nay bac a.
11 12.779, 107 22.010

Attachments

• Like
Reactions: super7series