Tập Lái
4/12/12
9
9
3
luatgiasaigon.com
Vậy xin chia buồn cùng các bác City, em cứ tưởng City ngon lành từ đầu đến chân chứ, bao nhiêu năm không thấy ai nói về cái zu. gỉ sét này cả. Vậy em kết luận luôn là do mấy bộ phận đó đều gia công từ một chổ mà ra, và chất lượng thép chưa tốt! Tất cả các bác đi City lật xe lên xem có bị tình trạng chung như bác City Top trên không nhé! Chúc các bác vạn dặn bình an!

Tập Lái
31/1/15
46
16
8
34
xe city top 2017 cũng bị y chang, các bác đừng cuống lên quá, em cũng đang nóng hơ người đây.

• Like
Reactions: luongsygiang
Hạng B2
25/6/07
390
37
28
66
HCMc
Các Bác chưa cần quá lo đâu, thép hợp kim trong môi trường có ăn mòn như mật độ khí thải cao, ẩm ở mức 80% và không bị ảnh hưởng muối thì bị ăn mòn chừng 40-160 micro m/năm tức tối đa 0.16mm/năm cho nên em nghĩ ở một năm đầu chưa có ảnh hưởng lớn lên kết cấu gầm xe. Tuy vậy nhìn thì hơi ghê thật. Em nghĩ Honda phải lo vụ này gấp thôi kẻo các bác lái Honda đồng loạt bỏ lái xe mà chuyển qua ...đẩy xe (sợ không dám lái) thì rất gay go!!!

Tập Lái
6/5/18
12
12
3
39
Các Bác chưa cần quá lo đâu, thép hợp kim trong môi trường có ăn mòn như mật độ khí thải cao, ẩm ở mức 80% và không bị ảnh hưởng muối thì bị ăn mòn chừng 40-160 micro m/năm tức tối đa 0.16mm/năm cho nên em nghĩ ở một năm đầu chưa có ảnh hưởng lớn lên kết cấu gầm xe. Tuy vậy nhìn thì hơi ghê thật. Em nghĩ Honda phải lo vụ này gấp thôi kẻo các bác lái Honda đồng loạt bỏ lái xe mà chuyển qua ...đẩy xe (sợ không dám lái) thì rất gay go!!!
Bọn nó đem con bỏ chợ rồi:
https://vnexpress.net/tin-tuc/oto-x...t-nam-cr-v-bi-gi-set-van-an-toan-3792855.html

Tập Lái
5/5/18
21
8
3
31
Nếu không quan trọng thì tháo ra chứ để làm gì cho mất thẩm mỹ hả Honda vn

Tập Lái
4/12/12
9
9
3
luatgiasaigon.com
Em dám cá rằng, sau vụ gỉ sét này tất cả các bác tài cầm lái Honda chắc sẽ cẩn thận hơn khi chạy, lỡ như vấp Hòn đá gãy bánh lăn ra ngoài luôn, khi đó ông Honda sẽ phán là do cái này cái nọ chứ không phải do của Honda! Thân và chào tạm biệt Honda!

Hạng B2
11/12/14
282
279
63
39
Thằng hòn đá nhập xe về cảng hiệp phước là sông chứ có phải nước mặn của biển đâu mà rỉ sét ta. Có gì đó sai sai
Chắc lúc vận chuyển trên biển....bị tưới nước Biển rồi

Tập Lái
1/7/18
49
15
8
37
Giơ lam j tiếp đây 500 ae, nó đem con bỏ chợ thiệt rồi lol

Hạng B2
25/6/07
390
37
28
66
HCMc
Nếu thực sự họ trả lời là "không ảnh hưởng đến an toàn" thì em thấy là không xứng tầm một Công ty lớn chút nào. Lẽ ra thêm chữ "không ảnh hưởng đến an toàn trong...hai năm" thì ít nhất còn được gọi là ngụy biện, đàng này nói vậy thì chẳng biết nói sao nữa đây! Để coi các cơ quan quản lý xử lý như thế nào.