Hạng D
7/1/14
1.001
5.965
113
ban phucminh theo bản đồ bạn cung cấp thì hướng của minh di thi là đi vào đường cong, mà đi vào đường cong thì ko phải mở xi nhan,

Hạng D
4/8/09
2.536
45
48
dung76 nói:
ban phucminh theo bản đồ bạn cung cấp thì hướng của minh di thi là đi vào đường cong, mà đi vào đường cong thì ko phải mở xi nhan,
Sao cùng cái bản đồ mà em nhìn thấy khác. Em thì thấy theo bản đồ của bác phucminh thì bác chuyển hướng từ Nguyễn Hữu Cảnh vào đường rẽ phải, và ở đó rõ ràng là cái giao lộ ạ.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Mời chủ thớt xem lại biển báo lại nơi này, để xem mình đi đúng hay sai?

Có phải mở xi nhan khi đi từ đường nguyễn hữu cảnh thẳng sang đường chui qua gầm cầu sg

Hạng D
7/1/14
1.001
5.965
113
Bác phucminh ah mình chưa nói rõ là mình đi 2B chứ ko đi 4b, làn 2B có vạch phân làn đi thẳng ra giao lộ, còn biển bác chụp là dành cho 4B rồi, 4b đi đến giao lộ là chuyển qua làn 2B rồi nên phải xinhan, bác chụp thêm vạch kẻ đường tại giao lộ này nhé, nhất là lane dành cho 2B, nhiều người bị thổi ở chỗ này lắm, biết cãi thì ko mất tiền ko biết thì máy tối thiểu 100k, giá chung đó

Last edited by a moderator:
Hạng D
22/5/08
1.680
1.297
113
dung76 nói:
Bác phucminh ah mình chưa nói rõ là mình đi 2B chứ ko đi 4b, làn 2B có vạch phân làn đi thẳng ra giao lộ, còn biển bác chụp là dành cho 4B rồi, 4b đi đến giao lộ là chuyển qua làn 2B rồi nên phải xinhan, bác chụp thêm vạch kẻ đường tại giao lộ này nhé, nhất là lane dành cho 2B, nhiều người bị thổi ở chỗ này lắm, biết cãi thì ko mất tiền ko biết thì máy tối thiểu 100k, giá chung đó
Vậy đường 4B cong, 2B thẳng bác nhỉ?

Hạng B2
26/6/13
148
133
43
Some where
Bác dung76 nói chính xác, nếu là 4b thì phải xi nhan vì là giao lộ ngã 3, còn 2b chính là đường thẳng ko cần phải xi nhan. Mấy chú xxx đứng ở đây chuyên bắt xe 2b đi từ ĐBP quẹo phải qua đường chui gầm cầu. Em đi hoài đường này nên biết rất rõ, nhiều lần cố tình ko bật xi nhan chơi mà ko thấy ai thổi.

Hạng D
7/1/14
1.001
5.965
113
Chưa có bây giờ có đấy:
http://www.otosaigon.com/threads/xx...m-banh-mi-xi-nhan-tai-nga-4-tan-cang.8584041/

Đường này mà nói đường thẳng được cũng sợ các bác thặc.
Đường này từ chỗ hết giải phân cách cứng giữa làn 4b và 2b có vẽ vạch phân làn 1.5 từ giải phâncách cứng đến cột đèn xanh đèn đỏ chỗ gần cầu vượt. như vậy xe 2b muốn đi ra cầu SG thì phải xi nhan trái chuyển làn để đi qua gầm cầu nếu cứ đi thẳng không chuyển làn thì được dẫn về ngã tư cổng công ty tân cảng tời chỗ này mới gặp giao lộ. nó là vật bác dawgoodman