Hạng D
7/1/14
1.001
5.959
113
Xin các bác tư vấn giúp em : Sáng nay em đi từ đường Nguyễn Hữu cảnh sang đường chui qua gầm cầu sài gòn bên hông tân cảng, em bị mấy chú xxx đứng ngay đầu đường trước cổng tân cảng thổi vì lýdo không mở xin nhan, em cãi lại là đây là đường thẳng tôi đi không chuyển làn chuyển hướng thì ko phải mở xi nhan, các chú xxx nói là đường nguyễn hữu cảnh và đường này là 2 đường khác nhau, đường nguyễn hữu cảnh chỉ chạy thẳng qua đường điện biên phủ còn đường này phải mở xin nhan, cãi nhau một hồi các chú xxx nói anh xuống xe nói nhẹ nhàng xin thì chúng tôi cho đi, anh cãi thì chúng tôi lập biên bản, sau một hồi kiểm tra giấy tờ đầy đủ hỏi nơi làm việc biết mình nắm luật các chú thay đổi ý kiến ko lập biên bản trả giấy tờ cho đi..hii mong các bác tư vấn giùm đoạn này có phải mở xi nhan ko

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng F
21/12/12
9.923
2.762
113
dung76 nói:
Xin các bác tư vấn giúp em : Sáng nay em đi từ đường Nguyễn Hữu cảnh sang đường chui qua gầm cầu sài gòn bên hông tân cảng, em bị mấy chú xxx đứng ngay đầu đường trước cổng tân cảng thổi vì lýdo không mở xin nhan, em cãi lại là đây là đường thẳng tôi đi không chuyển làn chuyển hướng thì ko phải mở xi nhan, các chú xxx nói là đường nguyễn hữu cảnh và đường này là 2 đường khác nhau, đường nguyễn hữu cảnh chỉ chạy thẳng qua đường điện biên phủ còn đường này phải mở xin nhan, cãi nhau một hồi các chú xxx nói anh xuống xe nói nhẹ nhàng xin thì chúng tôi cho đi, anh cãi thì chúng tôi lập biên bản, sau một hồi kiểm tra giấy tờ đầy đủ hỏi nơi làm việc biết mình nắm luật các chú thay đổi ý kiến ko lập biên bản trả giấy tờ cho đi..hii mong các bác tư vấn giùm đoạn này có phải mở xi nhan ko

Kinh, "biết mình nắm luật", sợ thật.

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: hà vũ
Hạng C
24/6/07
877
5.706
93
40
Em cũng hóng vụ này, chờ cao thủ trả lời.

Hạng C
29/9/10
827
9
16
Nếu em nhớ không lầm thì đoạn này có 3 lane, lane bìa phải chỉ cho rẽ phải, có mũi tên dưới đường và BB 411

Hạng C
27/5/08
752
377
63
47
Em luôn luôn bật tín hiệu chuyển làn khi rẽ, kể cả xe máy!

Hạng D
3/1/14
1.142
424
113
Xứ Thiên Đường
dawmgoodman ® nói:
dung76 nói:

Kinh, "biết mình nắm luật", sợ thật.
Nếu thật sự là vậy thì bác chủ may mắn.

Hạng D
7/1/14
1.001
5.959
113
mình đã xem lại các lane ở khung vực này thì thấy có 1 lane kẻ vạch đứt đi thẳng ra ngãt tư tân cảng và từ ngã tư đi thẳng tiếp vào vào đường hướng về hàng xanh, như vậy toàn đi thẳng. ngay buổi chiều hộm mình bị thổi, 1 chị ở công ty mình đi qua chỗ này cũng bị thổi, và chị đó cãi lại như mình, mấy chú xxx này không cãi đc phải nói thôi cô đi đi, từ hôm đó đến hôm nay ngày nào mình cũng đi qua mong gặp mấy chú này xem có thổi mình nữa không, mà ko thấy các chú xxx này đứng ở đây nữa.